Announcement

Collapse
No announcement yet.

Muốn làm Lập trình viên thì chọn ngành nào?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Muốn làm Lập trình viên thì chọn ngành nào?

Cho em hỏi nếu em muốn làm lập trình viên thì có thể chọn những ngành nào?

Originally posted by nhoczipprojx View Post
    lập trình viên thì ngành nào cũng được, cụ thể học ở trường xong 2 năm đại cương là có thể đi làm ở vị trí đó được rồi.
    Một khẩu súng giữ hai trời Nam Bắc,
    Một dấu chân in màu đất hai miền.

------------------------------------------------------

Comment

Nếu muốn làm lập trình viên thì em có thể đăng ký ngành Khoa học máy tính hoặc ngành Công nghệ phần mềm. Ngành KHoa học máy tính sẽ cung cấp cho em những kiến thức cơ bản về công nghệ thông tin như: tư duy lập trình, các kĩ thuật lập trình, quản trị cơ sở dữ liệu, ... và cung cấp cho em những kiến thức chuyên sâu về khoa học trên máy tính, những kiến thức này sẽ giúp em có một nền tảng vững chắc tham gia vào các hoạt động khác trong ngành CNTT nói chung. Ngành Công nghệ phần mềm sẽ giúp em có thể dễ dàng nắm bắt được các công nghệ mới cũng nghiên cứu về các quy trình sản xuất phần mềm và quản lý các dự án về công nghệ thông tin, ...

Comment

Em muốn làm lập trình viên thì em có thể chọn ngành nào cũng được. Lập trình là một trong những kỹ năng nền tảng để sinh viên CNTT có thể tiến xa hơn.

Comment

Originally posted by nhoczipprojx View Post
          Khi em vào học ở trường, thì kiến thức 2 năm đại cương rất quan trọng.
          Chỉ cần em học tốt 2 năm đại cương, thì em đã có một nền tảng lập trình khá vững rồi.
          Sau đó, tùy theo sở thích em có thể chọn vào các khoa trong trường.

Với khoa công nghệ phần mềm, em sẽ được trải nghiệm qua các môn học đầy tính thực tế và cập nhật liên tục.
          Em sẽ được học về qui trình, về các công nghệ cũng như có một môi trường cạnh tranh giữa các sinh viên trong khoa.
          Ngoài ra, khoa cũng có mối quan hệ khá tốt với nhiều công ty. Điều này sẽ rất thuận lợi cho em trong quá trình thực tập hay xin việc sau này.

Em có thể tham khảo thêm ở web khoa nhé:
          http://se.uit.edu.vn/vi/
          Last edited by 08520025; 26-03-2013, 19:03.

Comment

LHQC

Collapse
          Working...
          X