Announcement

Collapse
No announcement yet.

Liên kết nhiều tab trong Visual Studio thành một chương trình???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [C++] Liên kết nhiều tab trong Visual Studio thành một chương trình???

Em muốn hỏi là có cách nào liên kết các tab trong Visual Studio thành một chương trình hoàn chỉnh không ạ? Ví dụ em cần viết chương trình máy tính Caculator, 4 tab đầu lần lượt là các hàm thực hiện cộng trừ nhân chia, tab 5 là chương trình chính sử dụng các hàm này. Chương trình Cosole nền Dos ấy ạ!!!
    Không có gì mà ta không biết:boss:
    Chỉ có những điều ta chưa biết

tab là gì bạn, ý bạn là class hả :-?

Comment

Originally posted by 09520720 View Post
      Chắc là 1 project, tạo header, source -> build solution (release/debug)-> xuất file .exe !
      u should run..

Comment

chắc có thể viết theo dạng class hay 1 hàm viod nào đó cũng được mà... không thì có thể dùng hàm bạn trong C++ cũng được đó...

Comment

Originally posted by 09520720 View Post
          Dạ, như trong một Project thì có nhiều source file, ý em muốn hỏi là làm sao liên kết các source này thành một chương trình hoàn chính ạ
          Không có gì mà ta không biết:boss:
          Chỉ có những điều ta chưa biết

Comment

thì bạn cần lấy cái nào thì #include cái đó

Comment

Originally posted by 12520436 View Post
              Dạ, như trong một Project thì có nhiều source file, ý em muốn hỏi là làm sao liên kết các source này thành một chương trình hoàn chính ạ
              Cái này được khuyến khích đó bạn

Comment

Cái này nằm trong môn OOP em cứ đọc trước trong sách vở tài liệu đi.

Comment

Originally posted by 12520436 View Post
                  Em muốn hỏi là có cách nào liên kết các tab trong Visual Studio thành một chương trình hoàn chỉnh không ạ? Ví dụ em cần viết chương trình máy tính Caculator, 4 tab đầu lần lượt là các hàm thực hiện cộng trừ nhân chia, tab 5 là chương trình chính sử dụng các hàm này. Chương trình Cosole nền Dos ấy ạ!!!
                  Mình cứ tưởng các TAB con nhỏ nhỏ của các tệp tin đang mở trên Visual

Comment

LHQC

Collapse
                  Working...
                  X