Announcement

Collapse
No announcement yet.

Kĩ thuật Phần mềm & Kĩ thuật Máy tính?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by 08520025 View Post
    Mọi người ở UIT đều ủng hộ em^^. Trong hồ sơ em ghi là kĩ thuật phần mềm nhé.
    (P/S: kĩ thuật phần mềm là tên nghành, còn Công nghệ phần mềm là tên khoa)
    em cảm ơn mọi người.ở trường em chỉ có 2 người đi CNTT em rủ ai cũng ko đi cả

Comment

Originally posted by hung View Post
      Là sao em? Ý em nói là thi vào trường mình hay là thi ngành CNTT ? :adore:

Comment

càng tốt đỡ cạnh tranh :hungry:
        Một khẩu súng giữ hai trời Nam Bắc,
        Một dấu chân in màu đất hai miền.

------------------------------------------------------

Comment

Mình nghỉ là rủ được thì tốt nó củng cố tinh thần thêm cho bạn. Nhưng mà cái chính yếu là bạn có dám làm theo
          những gì bạn đã nghĩ ko thôi.

Nói thật lúc bắt đầu đăng kí chọn trường thì cả trường mình cũng chỉ có 3 người đăng kí vào UIT, và hiện tại mình và 1 bạn
          cùng khoa cũng đã đâu rồi nè. NÊN CỨ CỐ GẮNG LÀ ĐƯỢC DỪNG LO LẮNG NHÉ . CẢ TẬP THỂ UIT ĐÓN CHỜ BẠN

( ĐẶC BIỆT KHOA KĨ THUẬT MÁY TÍNH ) )

Comment

tks moi nguoi em se co gang thi that tot de vao UIT

Comment

Originally posted by 08520025 View Post
              Mình chỉ có khoảng 6-7 người thui.

Đúng rồi, mọi thông tin chỉ có tính tham khảo.
              Theo cá nhân nghĩ, 5 năm tới nhu cầu nhân lực phần mềm còn cao hơn hiện tại nhiều.

Đúng là như vậy. Nhưng một thực tế, vẫn theo cá nhân mình, phần mềm vẫn dễ xin việc hơn.

Biết đâu vài năm nữa nó hủy bỏ kế hoạch sao.

Đúng rùi, như anh Thế Mẫn nói,tương lai do em chọn. veyron, em đã nói là thích phần mềm, thì phải cố gắng, tự tin lên nhé. Đừng vì tỉ lệ chọi cao mà ngại nộp hồ sơ vào. Nộp hồ sơ vào nếu không đậu nghành cao, em sẽ được chuyển vào nghành thấp điểm hơn, đưng lo lắng nhé^^.
              Anh này chắc chắn là bên CÔng Nghệ phận mềm rồi, đừng có PR cho khoa mình quá, làm mất giá trị ngành kĩ thuật máy tính nhá, Phần mềm chỉ biết về phần mềm thôi làm gì biết đến phần cứng, còn bên kĩ thuật máy tính thì biết cả, đương nhiên là nó học sẽ cực hơn rồi, tùy vào nanggw lực của từng người mà, chắc gì bên CNPM lại dể xin việc hơn, cho dù dễ xin việc hơn thì chắc gì lương đã cao hơn đâu
              Last edited by 12520911; 06-04-2013, 10:32.

Comment

LHQC

Collapse
              Working...
              X