Announcement

Collapse
No announcement yet.

Góp ý về cách tổ chức kế hoạch đeo thẻ SV, đội mũ bảo hiểm

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

có ai biết Nguyễn Tuấn Nam bên khoa mạng không nhỉ.
    mình là mình thích phong cách ăn mặc của thầy rất chi là thoải mái. áo phông, quần lửng còn giày hay dép thì mình không để ý. kể cả ở trường hay ở công ty (vì mình đã đến tham quan công ty của thầy).
    trường mình mà ai củng thoáng như thầy thì khẻo rồi.

Comment

Originally posted by 11520571 View Post
      mất thẻ mới làm lại mà cứ bị hỏi riết chak phải đeo bảng sinh viên xin thẻ :baffle:
      Em chỉ cần cầm "giấy hẹn lấy thẻ" ra xuất trình là được.
      Lê Hà Nam - 097 5454 248

Comment

Originally posted by 11520048 View Post
        em vừa post xong thì ra mới thấy comment của thầy phía trên , còn không đeo thẻ thì trực tiếp hỏi MSSV của sinh viên đó ghi vào sổ đường đường chính chính, cần gì phải chụp ảnh hở thầy
        cái đó thì em không biết hehe, nếu là em thì em khai chứ chụp ảnh thì chắc thằng chụp ảnh chết :v
        Như vậy sau topic này tất cả sinh viên nào không đeo thẻ đều sẽ đọc mã số của em :brick:

Còn chuyện chụp ảnh thì thằng chụp ảnh nó sẽ đứng có bang có hội nó mới dám chụp, nó không chết đâu, thằng bị chụp mới chết đó em :boss:

Originally posted by 11520571 View Post
        mất thẻ mới làm lại mà cứ bị hỏi riết chak phải đeo bảng sinh viên xin thẻ :baffle:
        Làm mất thẻ thì phải xin giấy xác nhận sinh viên để làm lại, em cứ xin 2 tờ rồi gấp thành ngôi sao hay con hạc gì đấy xỏ chỉ đeo trước ngực cho nó xì-tin

Comment

sao trường mình không tuyển thêm bảo vệ nhỉ? em thấy trường mình loạn quá, kẻ gian dễ đột nhập, nên có bảo vệ gác cổng và kiểm tra thẻ sinh viên khi vào cỗng sẽ tốt hơn, vừa an ninh vừa hiện đại nữa
          Chỉ có chó mới hiểu được độ khó của việc gặm xương :boss:
          Và chỉ có người con trai mới hiểu được độ tan thương của việc bị gái đá :sunglasses:

Comment

Originally posted by 11520106 View Post
            sao trường mình không tuyển thêm bảo vệ nhỉ? em thấy trường mình loạn quá, kẻ gian dễ đột nhập, nên có bảo vệ gác cổng và kiểm tra thẻ sinh viên khi vào cỗng sẽ tốt hơn, vừa an ninh vừa hiện đại nữa
            Tăng học phí thì sinh viên la làng...lấy đâu tiền mà thuê bảo vệ.....:angry:

Comment

Originally posted by 11520106 View Post
              Có chứ em, mấy tuần trước mới thấy đăng tin tuyển thêm bảo vệ mà.
              Trong ngũ hành , Hệ Thống Thông Tin thuộc Mộc , như cây cỏ nơi đâu cũng có , nơi đâu cũng sống được.

Comment

Originally posted by 10520534 View Post
                có ai biết Nguyễn Tuấn Nam bên khoa mạng không nhỉ.
                mình là mình thích phong cách ăn mặc của thầy rất chi là thoải mái. áo phông, quần lửng còn giày hay dép thì mình không để ý. kể cả ở trường hay ở công ty (vì mình đã đến tham quan công ty của thầy).
                trường mình mà ai củng thoáng như thầy thì khẻo rồi.
                Do đó em phải phấn đấu như Thầy :funny:

Originally posted by 10520418 View Post
                Tăng học phí thì sinh viên la làng...lấy đâu tiền mà thuê bảo vệ.....:angry:
                Tiền bảo vệ, tiền ... lấy từ đâu? Lấy một phần từ học phí ra chứ ở đâu hả em? Tiết kiệm một ít là nhiều bạn sẽ đóng học phí ít hơn.

cái đó thì em không biết hehe, nếu là em thì em khai chứ chụp ảnh thì chắc thằng chụp ảnh chết :v
                Em không thấy đa số các chốt đều gần nơi bảo vệ hả? :shot: Chưa kể là hình thức xử lý cho các hành vi được xem là côn đồ ở nhà trường là rất nghiêm khắc.

Comment

e thấy mang giày thì quá thích hợp rồi, vừa phong cách, vừa trắng chân, vừa đẹp trong mắt "NV" nữa.
                  Vũ Khanh [Facebook]

Comment

Hôm nay thấy mấy đứa bạn mình đã đi mua giày, sandal,...
                    Lê Hà Nam - 097 5454 248

Comment

đi học mang thẻ sinh viên là hành động nên làm rùi, các bạn không thấy các bạn USSH ai qua trường mình cũng đeo thẻ sinh viên hết đó sao, chỉ là 1 hành động tạo nên 1 sinh viên lịch sự thôi mà, quy định đi học phải mang thẻ sinh viên, mình cũng là 1 công tác viên trực văn minh học đường nhưng mình chỉ nhắc nhở các bạn đeo thẻ sinh viên thôi ak, còn dày dép thì tốt nhất không mang dép lê, như vậy sẽ tốt cho bản thân hơn.
                      Em có ý kiến như thế này nữa, bảo vệ trường mình không phải là không có, bên tòa nhà mới thì không để ý lắm, nhớ là thường xuyên có 1 người, còn tòa nhà cũ thì nhớ sơ sơ là có 4 chú bảo vệ, em nghĩ nên tận dụng, đâu cần thiết phải thuê mướn thêm bảo vệ chi nữa đâu cho tốn kém chi phí, trường mình có 2 cổng thì chia ra mỗi cổng có 2 bảo vệ kiểm soát thẻ sinh viên, chứ phòng bảo vệ thì đứng ngay chỗ cổng trường rồi, thì việc chia ra mỗi cổng 2 bảo vệ để kiểm thẻ đâu có vấn đề gì nặng nề đâu nhỉ. Chứ bình thường, thời gian chính kiểm soát thẻ sinh viên là giờ đi học buổi sáng lúc 7h-8h và buổi chiều 13h( chiều có vẻ sinh viên đi học ít hơn) và lúc trưa khi học xong thì việc phân công công việc này cho bảo vệ thì là việc bình thường, nhẹ nhàng mà, các bác bảo vệ cũng thường xuyên đi qua đi lại để bảo vệ trường thì kèm thêm 1 việc nữa là nhắc nhở và kiểm tra thẻ sinh viên nữa. Em thấy các trường khác bảo vệ cũng kiểm soát thẻ sinh viên như vậy thì tại sao trường mình ko áp dụng.
                      Việc để cho sinh viên nhắc nhở sinh viên việc đeo thẻ thì là việc nên làm, vừa kết hợp với bảo vệ nữa thì sẽ hay hơn. đạt được hiệu quả hơn nữa :sogood:
                      p/s: đây là góp ý chân thành của em, ko phải spam, nếu có gì sai sót mong ban quản trị bỏ qua cho em ạ
                      có 3 cách để tự làm giàu cho mình: mỉm cười, cho đi và tha thứ.

Comment

Originally posted by 12520191 View Post
                        e thấy mang giày thì quá thích hợp rồi, vừa phong cách, vừa trắng chân, vừa đẹp trong mắt "NV" nữa.
                        Vấn đề là không phải ai cũng có điều kiện mua giày, ra tiệm 1 đôi bèo nhất bây giờ nó cũng hét cho 80-90k, cách đây 2 tuần mua được 1 đôi 50k giờ bay mất cái đế, không biết có phải hàng Tàu không nữa? Mà cái vụ đi dép lào bây giờ là xử lí luôn hay nhắc nhở thế? Rồi dép thế nào là dép lào, hôm nọ em đi đôi xỏ ngón cái cũng bị nhắc, em đi đôi này cũng nhắc, vậy tất cả đó là dép lào hết à?

Comment

Mang Dr không có quai mà ai bảo ko lịch sự :brick:
                          Graduated Student :surrender:

Comment

Originally posted by 12520325 View Post
                            Vấn đề là không phải ai cũng có điều kiện mua giày, ra tiệm 1 đôi bèo nhất bây giờ nó cũng hét cho 80-90k, cách đây 2 tuần mua được 1 đôi 50k giờ bay mất cái đế, không biết có phải hàng Tàu không nữa? Mà cái vụ đi dép lào bây giờ là xử lí luôn hay nhắc nhở thế? Rồi dép thế nào là dép lào, hôm nọ em đi đôi xỏ ngón cái cũng bị nhắc, em đi đôi này cũng nhắc, vậy tất cả đó là dép lào hết à?
                            Bạn nhìn 2 đôi và suy ngẫm về lịch sự xem sao.
                            Đâu phải dép mua từ Lào mới gọi là dép Lào @@
                            Lào hay lê thì cũng na ná nhau.
                            Dép lịch sự chắc chỉ có dép da...
                            Bởi thế mua Sandal cho nhanh. Sandal Bitis cũng được rồi, ưu tiên dùng hàng Việt.
                            Mần chi phải mua hàng ngoại chi cho mắc :-S
                            ஐName: Lê Duy Minh
                            ஐMail: minh.le.duy@gm.uit.edu.vn

Comment

Originally posted by 12520260 View Post
                              Bởi thế mua Sandal cho nhanh. Sandal Bitis cũng được rồi, ưu tiên dùng hàng Việt.
                              Mình đi đôi gần giống như hình dưới, vậy có được xem là dép da không?

Sandal Bitis không có loại nào dưới 150k. :sosad:
                              Attached Files

Comment

Originally posted by 12520260 View Post
                                đi dép lào là không lịch sự hả em? thế bình thường, chúng ta đều "Không lịch sự" à? cái lịch sự của con người phụ thuộc vào đôi dép à?

P/s: Dép lào với dép quai chỉ ảnh hưởng đến phong cách ăn mặc công sở và phong cách ăn mặc bình thường thôi nhé! đi học không phải là đi làm, nhưng là nơi chúng ta học để đi làm nên cũng NÊN học cái thói quen ăn mặc theo phong cách công sở đi
                                nếu có thể thì nên kiếm đôi giày hoặc cái dép quai! còn nhiều sự kiện để đi chứ đâu chỉ có đi học ta mới đi.
                                -----------------------------
                                Mai Văn Khải
                                Software Engineering, University Information of Technology
                                a07d26eb5cbc98f77b36a461eb629456

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X