Announcement

Collapse
No announcement yet.

Có nên yêu khi còn đi học ??? !!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Phải công nhận tình yêu là đề tài muôn thuở hen. Lên 13 trang rồi, ghê thiệt! Mình có đứa bạn đang gặp trục trặc với người yêu, suốt ngày nó nói những câu sầu não ko hà nghe là muốn buồn theo nó, nhưng lúc trước nhìn tụi nó hạnh phúc lắm, tụi nó rất nghiêm túc, cả lớp cứ tưởng 2 đứa sẽ..... Nhưng giờ thì ... (buồn cho 2 đứa bạn ghê!)
    Khi còn nhỏ ta thấy nhiều chuyện là lớn
    Khi lớn ta thấy nhiều chuyện là nhỏ
    Đến khi thành người ta mới phân biệt được chuyện nào là lớn, chuyện nào là nhỏ

Comment

Đại khai sát giới topic. Move mấy chục post qua box vui cười, phát một infraction và tiễn vĩnh viễn một con bot ra hoang đảo. Hoan nghênh các bạn thảo luận chủ đề này, nó chính là mục đích của box tâm sự, nhưng bạn nào lợi dụng độ hot của topic để spam thì coi chừng nhá, mấy cái kiểu văng thơ google ra post vào hay "ráng cho topic lên top" không phải là cách thảo luận tích cực.

Comment

Khuyên 1 câu. Không nên T_T
        p/s: Kiếm được tiền rồi hãy yêu !!!!!!!! <= Đúc kết được sau 2 lần thất bại T_T
        1111222222

Comment

theo bản thân mình trong tình yêu đau khổ hay hạnh phúc do mình lựa chọn tùy theo suy nghĩ mà có tính tích cực hay tiêu cực ^_^
          mình là ví dụ cho điều đó đây )
          Be different and always different
          http://archlinuxvn.org/
          http://theslinux.org
          http://lab.infosec.xyz

Comment

Originally posted by 11520096 View Post
            bạn có chắc sẽ mang hạnh phúc cho người mình yêu?nếu k xin đừng yêu.bạn có chắc yêu mãi ngươi đó? nếu k xin đùng nói yêu.
            không thử sao biết không mang lại, mình cũng từng nghĩ nếu cô ấy chấp nhận liệu mình có thể mang lại hạnh phúc cho cô ấy? câu trả lời là nếu bạn yêu chân thành hạnh phúc ngay trong tim bạn và cô ấy. YÊU LÀ CÙNG NHÌN VỀ MỘT HƯỚNG KHÔNG PHẢI ĐÒI HỎI LẪN NHAU, CÙNG NHÌN VÀO NHAU ^_^, còn tình yêu không có khái niệm mãi mãi chỉ có khái niệm yêu thương và trach nhiệm, khi đã kết hôn tình yêu sẽ giảm xuống và trách nhiệm sẽ tăng lên
            p/s cô ấy rất tuyệt luôn thích nhìn về tương lai và vất mình qua một xó =))
            Last edited by 10520058; 26-10-2011, 12:22.
            Be different and always different
            http://archlinuxvn.org/
            http://theslinux.org
            http://lab.infosec.xyz

Comment

Xuân ơj. Chủ thớt của bài nay là bạn Trang làm chi hội phó của lớp mình đó.hjhj

Comment

Originally posted by 10520058 View Post
                không thử sao biết không mang lại, mình cũng từng nghĩ nếu cô ấy chấp nhận liệu mình có thể mang lại hạnh phúc cho cô ấy? câu trả lời là nếu bạn yêu chân thành hạnh phúc ngay trong tim bạn và cô ấy. YÊU LÀ CÙNG NHÌN VỀ MỘT HƯỚNG KHÔNG PHẢI ĐÒI HỎI LẪN NHAU, CÙNG NHÌN VÀO NHAU ^_^, còn tình yêu không có khái niệm mãi mãi chỉ có khái niệm yêu thương và trach nhiệm, khi đã kết hôn tình yêu sẽ giảm xuống và trách nhiệm sẽ tăng lên
                woa.... có kinh nghiệm quá!!!!
                $$đừng nói không thể khi không thử$$
                fera_trn

Comment

Originally posted by 11520192 View Post
                  Xuân ơj. Chủ thớt của bài nay là bạn Trang làm chi hội phó của lớp mình đó.hjhj
                  bạn xuân biết lâu rồi bạn kiều ơi!
                  $$đừng nói không thể khi không thử$$
                  fera_trn

Comment

bạn nói zậy cũng hok thật sự đúng cho mấy. Yêu chân thành là 1 chuyện còn chuyện làm cho người đó hạnh phúc là 1 chuyện khác. Nếu bạn cứ luôn miệng đứng trước người đó mà nói bạn yêu người ta và tình yêu của bạn có thể làm cho người ta hạnh phúc thì đó là 1 sai lầm. Đó chỉ là lời nói gió thổi thôi bạn ơi. Bạn có thể chắc chắn vs tui 1 điều là bạn sẽ làm được những gì mà bạn nói ra không? nói thì nghe hay zậy thui chứ đó là cả 1 vấn đề

Comment

• Originally posted by 10520058 View Post
                      bạn nói zậy cũng hok thật sự đúng cho mấy. Yêu chân thành là 1 chuyện còn chuyện làm cho người đó hạnh phúc là 1 chuyện khác. Nếu bạn cứ luôn miệng đứng trước người đó mà nói bạn yêu người ta và tình yêu của bạn có thể làm cho người ta hạnh phúc thì đó là 1 sai lầm. Đó chỉ là lời nói gió thổi thôi bạn ơi. Bạn có thể chắc chắn vs tui 1 điều là bạn sẽ làm được những gì mà bạn nói ra không? nói thì nghe hay zậy thui chứ đó là cả 1 vấn đề

Comment

• Ghê quá vậy! Không biết rồi em có được cái thứ hạnh phúc đó không nữa. Haizz
                        Originally posted by 11520192 View Post
                        -------------------------------------
                        Đời là bể khổ.
                        Quay đầu là bờ ai ngờ là đại dương.
                        ------------------------------------------------------------------------

Comment

• Originally posted by 11520192 View Post
                          Thế những kỉ niệm mình mang lại cho người mình yêu, những điều bất ngờ mình mang đến cho người mình yêu có thể xem là những gì mình đã nói không nhỉ ??? Yêu 1 người không phải là đứng trước người đó nói rằng mình yêu bạn. Mà tình yêu đó phải được cảm nhận từ 2 phía. Có cảm giác nhớ nhung, hay cảm thấy lo lắng cho người đó 1 cách bất bình thường (không như bạn bè quan tâm, lo lắng lẫn nhau).

Comment

• Originally posted by 11520192 View Post
                            Originally posted by 10520058 View Post
                            Cả hai đứa đều cực đoan quá.

Yêu là một quá trình tự sướng về mặt tinh thần, khi 2 đứa nó yêu nhau thì tụi nó chỉ cần dòm nhau và hạnh phúc thôi chả cần ăn uống chả cần làm gì cả. Cái đó dân dã gọi là thẩm du tinh thần ấy. Đến khi nào cái bao tử của 2 đứa nó vùng lên làm khởi nghĩa, bóp cổ con tim và cất tiếng đòi yêu sách thì tụi nó mới tạm quên cái yêu đi mà đi "mưu cầu hạnh phúc" khác. Và khi con tim phải liên tiếp đáp ứng quá nhiều yêu sách từ... "các bộ phận khác" thì từ từ hai đứa nó hết yêu nhau thôi.

Bởi vậy ông bà mới dạy là trong tình yêu không có được đòi hỏi, yêu mà đòi hỏi người khác phải làm cho mình hạnh phúc mãi mãi thì dẹp đi. Bố ai mà làm người khác hạnh phúc được, có ngon thử làm cho cha mẹ mình hạnh phúc xem có làm nỗi không. Làm người khác hạnh phúc là cái chuyện khó nhất trên đời, và hạnh phúc mãi mãi là cái thứ chỉ có trong cổ tích. Yêu là phải biết tự sương, tự thoã mãn, tự hài lòng với người mình đã lỡ (lầm) yêu phải.

Tình yêu chả có khỉ gì là chắc chắn cả, thậm chí đứa nào nói tôi chắc chắn sẽ yêu người là nó đang lừa tình đấy. Đừng có tin. Trong tình yêu chỉ có một thức chắc chắn đó là KHÔNG SỚM THÌ MUỘN BẠN SẼ ĐAU KHỔ VÌ TÌNH. Thậm chí 2 người có sống bên nhau đằm thắm tới lúc đầu bạc răng long thì khi bạn nhìn người yêu của mình già xom lọm khọm, lết không nổi, ngày ngày rên rỉ vì đau khớp đau lưng, trở mình một phát là ho khù khù thì bạn hạnh phúc nỗi không?

Bởi vậy sớm muộn gì cũng đau khổ thì bây giờ còn trẻ còn chịu đau được thì ráng mà yêu tới bến đi rồi sau này còn làm việc =))

Comment

• haizzzzzzzzzz mình mới chia tay người yêu............

Comment

• Originally posted by 07520004 View Post
                                Cả hai đứa đều cực đoan quá.

Yêu là một quá trình tự sướng về mặt tinh thần, khi 2 đứa nó yêu nhau thì tụi nó chỉ cần dòm nhau và hạnh phúc thôi chả cần ăn uống chả cần làm gì cả. Cái đó dân dã gọi là thẩm du tinh thần ấy. Đến khi nào cái bao tử của 2 đứa nó vùng lên làm khởi nghĩa, bóp cổ con tim và cất tiếng đòi yêu sách thì tụi nó mới tạm quên cái yêu đi mà đi "mưu cầu hạnh phúc" khác. Và khi con tim phải liên tiếp đáp ứng quá nhiều yêu sách từ... "các bộ phận khác" thì từ từ hai đứa nó hết yêu nhau thôi.

Bởi vậy ông bà mới dạy là trong tình yêu không có được đòi hỏi, yêu mà đòi hỏi người khác phải làm cho mình hạnh phúc mãi mãi thì dẹp đi. Bố ai mà làm người khác hạnh phúc được, có ngon thử làm cho cha mẹ mình hạnh phúc xem có làm nỗi không. Làm người khác hạnh phúc là cái chuyện khó nhất trên đời, và hạnh phúc mãi mãi là cái thứ chỉ có trong cổ tích. Yêu là phải biết tự sương, tự thoã mãn, tự hài lòng với người mình đã lỡ (lầm) yêu phải.

Tình yêu chả có khỉ gì là chắc chắn cả, thậm chí đứa nào nói tôi chắc chắn sẽ yêu người là nó đang lừa tình đấy. Đừng có tin. Trong tình yêu chỉ có một thức chắc chắn đó là KHÔNG SỚM THÌ MUỘN BẠN SẼ ĐAU KHỔ VÌ TÌNH. Thậm chí 2 người có sống bên nhau đằm thắm tới lúc đầu bạc răng long thì khi bạn nhìn người yêu của mình già xom lọm khọm, lết không nổi, ngày ngày rên rỉ vì đau khớp đau lưng, trở mình một phát là ho khù khù thì bạn hạnh phúc nỗi không?

Bởi vậy sớm muộn gì cũng đau khổ thì bây giờ còn trẻ còn chịu đau được thì ráng mà yêu tới bến đi rồi sau này còn làm việc =))
                                có ông anh cực đoan thì có.....
                                Nếu biết ngày mai em lấy chồng
                                Anh về luyện cước thế là xong
                                Mai này luyện xong Song Phi Cước
                                Đá chết chồng em lúc động phòng

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X