Announcement

Collapse
No announcement yet.

Có nên yêu khi còn đi học ??? !!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by 10520140 View Post
    Yêu.....
    ..là đeo gông vào cổ
    ..là làm khổ bản thân
    ..là hao cân sút thịt
    ..là mù tịt tương lai...
    nếu có thể cân băng giữa tình yêu và việc học thì yêu đâu có lỗi.tình yêu không có lỗi,chúng ta cũng không có lỗi,chỉ vì yêu là mù quáng,là ích kỷ
    Đặt các ẩn như sau nhá:
    Đẹp trai = 1 Chung thủy = 2 Đa tình = -2 Nghèo = 3 Giàu = -3 Đã có vợ = 0
    Sẽ được kết quả như sau:
    [B]Đẹp trai + Chung thủy = Nghèo Chung thủy + Giàu = Xấu trai
    Nghèo + Xấu trai = Chung thủy Đẹp trai + Chung thủy + Giàu = Đã có vợ.

Comment

Tại sao lại mún con tim mình "sắt đá" trước tình yêu nhỉ
      Nó đến lúc nào sao mình biết được. Bây giờ thì 1 phần nào đó mình cũng đã ý thức được rồi còn gì.
      Yêu chưa chắc là khổ, có nhiều đôi nam nữ yêu nhau rồi giúp nhau cùng cố gắng trong học tập mà. Quan trọng là cái "định hướng" của cả hai. Hiểu nhau, thông cảm cho nhau. Đừng để t/y nó chi phối mình. Tự mình phải biết kiểm soát và chi phối nó. Cũng như đừng để trái tim lấn áp lí trí.
      Last edited by 11520348; 23-10-2011, 16:50.

Comment

Originally posted by 11520096 View Post
        nếu có thể cân băng giữa tình yêu và việc học thì yêu đâu có lỗi.tình yêu không có lỗi,chúng ta cũng không có lỗi,chỉ vì yêu là mù quáng,là ích kỷ
        Tại sao yêu là mù quáng, là ích kỉ bạn nhỉ

Comment

Tốt nhất nên yêu 2 lần thôi. Yêu lần đầu rút exp, yêu lần sau để...rước về. Ai chưa yêu thì tranh thủ yêu đi, ai yêu rồi thì nên cân nhắc trước khi yêu lại ! Ai đang yêu thì ...good luck nhá
          Nếu bạn không đủ giỏi, đừng cố đi ngược đám đông.

Comment

Originally posted by 11520126 View Post
            Tốt nhất nên yêu 2 lần thôi. Yêu lần đầu rút exp, yêu lần sau để...rước về. Ai chưa yêu thì tranh thủ yêu đi, ai yêu rồi thì nên cân nhắc trước khi yêu lại ! Ai đang yêu thì ...good luck nhá
            Vậy không tự tin vào bản thân mình mà phải yêu lần đầu để rút exp. Chẳng khác nào bạn không yêu hết mình. Mà chỉ thử cảm giác đó.

Comment

Originally posted by 11520348 View Post
              Vậy không tự tin vào bản thân mình mà phải yêu lần đầu để rút exp. Chẳng khác nào bạn không yêu hết mình. Mà chỉ thử cảm giác đó.
              ừ, chính xác là cũng ko tự tin mấy, có ai yêu lần đầu mà ko mắc sai lầm, ko rút exp từ những sai lầm đó mới nguy hiểm bạn à, đó là trường hợp ko giữ được thôi, may mắn giữ được thì hp roài. Mà cái này mình thấy đa số vậy mà, có bao nhiu % tỉ lệ mối tình đầu sẽ đi đến hôn nhân đâu
              Last edited by 11520126; 23-10-2011, 17:11.
              Nếu bạn không đủ giỏi, đừng cố đi ngược đám đông.

Comment

Originally posted by 11520427 View Post
                Haizzz!!!
                Không biết tình yêu là gì mà sao mấy đứa bạn tôi lạ khổ sở vì nó thế.
                Không!
                Thực ra chúng nó đã từng sướng đến phát khùng đấy chứ. Đứa thì được tặng hoa, đứa thì được chở đi dạo bằng xe đạp, đi ăn....Rồi chúng rót vào tai nhau những lời yêu thương ngọt ngào...
                Để rồi khi một trong hai đứa "buông" lời chia tay. Chúng chạy tới bên mình và than phiền, có đứa thì giữ nỗi buồn trong lòng một mình và nhìn nó càng ngày càng héo hắt đi...phải một thời gian lâu sau mới cân bằng lại được.
                Tình yêu (một cách trong sáng và tổng quát nhá) là một thứ cảm xúc con người đạt được khi người ta dần dần từ bỏ các lợi lích vị kỷ của mình để hy sinh vì lợi ích của những "đối tượng được yêu". Đỉnh cao của tình yêu là người chiến sỹ lấy thân mình chèn bánh pháo để không phụ công sức kéo pháo của tất cả đồng đội, không anh hưởng đến thắng lợi của đồng bào, của tổ quốc. Hay người mẹ liều mình giữa dòng nước lũ cứu hai đứa con.

Tình yêu đôi lứa là một biến tướng nhỏ bé và cực kỳ eo hẹp của tình yêu tổng quát trong đó "đối tượng được yêu" bao gồm đúng 1 và chỉ 1 người duy nhất (khác giới nhá, ở đây không phân tích cái biến tướng của biến tướng).

Làm cách nào để chúng thoát khỏi lưới tình đây?!!!
                Yêu rất là dễ, dễ cực kỳ, vấn đề là yêu bao lâu thôi. Có khi "cơn" yêu nổi lên người này sẵn sàng vì người kia mà ăn 1 dao. Nhưng thường thì cơn yêu đó chỉ kéo dài được tới khi con dao được rút từ trong tui ra thôi, lúc dao giơ lên là cơn nó tắt ngúm ngay.
                Vì thế trước khi yêu cứ nghĩ đến việc là sớm muộn gì cũng hết yêu thôi là khỏi phải yêu nữa cho nó mất thời gian =))

Đối với mình tình yêu thời còn đi học là một thứ rất xa xỉ. Mình không dám đụng tới nó và mình cũng đã khuyên những đứ bạn như thế. Nhưng chẳng đứa nào nghe cả. Phải làm sao đây.
                Cuộc sống đúng thật nên có tình yêu. Nhưng hãy bắt đầu khi bạn thực sự biết yêu, biết chọn người mình yêu và biết cân bằng nó với việc học tập, với cuộc sống.
                Chúng ta đang còn rất trẻ, hãy sống bằng lý trí, đừng để con tim chế ngự bạn.
                Khi anh mới vào trường có một thầy khuyên đại ý là: "Thấy đối tượng thì cứ yêu, vì tôi có cản em cũng không cản được. Phải để em tự đau khổ rồi tự rút ra chứ không có việc em lại đổ thừa tại tôi khuyên thế này thế kia".

Bởi vậy lời khuyên của anh bây giờ sẽ là: "Yêu đi các bé, yêu lẹ lẹ lên, yêu tranh thủ yêu khẩn trương đi để tới năm cuối còn lo làm luận văn tốt nghiệp. Sớm muộn gì cũng quằn quại thì thà quằn quại vào năm nhất còn hơn quằn quại lúc đang làm luận văn tốt nghiệp"

Comment

Ôi dào, yêu đương cái gì, lo học đi

Comment

Chắc chú em ít nghe chương trình radio tư vấn đêm khuya rồi. Tiến sĩ tâm lý nói "có bao nhiêu % tỉ lệ mối tình đầu sẽ đi đến hôn nhân đâu" xong thì hôm trực tiếp đó nhộn nhịp hẳn lên, bao nhiêu là người gọi đến ý kiến. Và cuối cùng là vị Tiến sĩ đó phải đính chính, xin lỗi đấy. Cứ liệu cơm mà gắp mắm. Vốn tự nhiên hãy để nó tự nhiên. Đến đi vốn là sự đời. Không tránh khỏi.
                    Originally posted by 11520126 View Post
                    ừ, chính xác là cũng ko tự tin mấy, có ai yêu lần đầu mà ko mắc sai lầm, ko rút exp từ những sai lầm đó mới nguy hiểm bạn à, đó là trường hợp ko giữ được thôi, may mắn giữ được thì hp roài. Mà cái này mình thấy đa số vậy mà, có bao nhiu % tỉ lệ mối tình đầu sẽ đi đến hôn nhân đâu
                    -------------------------------------
                    Đời là bể khổ.
                    Quay đầu là bờ ai ngờ là đại dương.
                    ------------------------------------------------------------------------

Comment

Tốn nhưng không nhiều 1h chơi net có bằng 1h đi chơi với ghệ hok =))

Comment

Mấy bạn này có ai từng iêu ai chưa nhỉ! Đọc nghe sao thấy bi quan vậy!
                        Yêu thik một người đem lại cho ta nhiều lợi lắm =)) tất nhiên bên cạnh đó cũng có hại.Ko nói phần hại vì nãy giờ ai cũng nói r.Ta nên yêu vì:
                        -Thứ 1, có 1 ai đó để hướng về mỗi khi thấy tâm trí trầm lắng. đời ta có những phút giây thấy chông chênh ko xác định đc mình đag làm gì và cô đơn.
                        -Thứ 2, nếu là gái, ta sẽ có chuyện 8 với mấy đứa khác=)) Vì sẽ có time nào đó tự dưng thấy mấy đứa bạn gái có bồ hết và lúc họp lại chẳng có gì để 8 chug vì tụi nó chỉ nhắc tới anh của nó thôi
                        -Thứ 3, yêu giúp hoàn thiện bản thân rất lớn. Ta luôn muốn ta đẹp, giỏi, thông minh, hoàn hảo khi đứng trc ng ấy. vì vậy tâm trí luôn hối thúc ta tự hoàn thiện ko ngừng.
                        -Thứ 4, thử yêu đi nào, cuộc sống sẽ thấy tươi đẹp hơn.Để mỗi sáng thức dậy, ta háo hức nôn nao đón chờ ngày mới, chờ đợi đc gặp ng ấy :"> Trong khi ta yêu thì những suy nghĩ lạc quan sẽ đến, và bạn sẽ thấy chuyện gì cũng suôn sẻ dễ dàng như cái suy nghĩ ấy vậy.
                        -Thứ 5, tại sao phải ngại ko yêu vì sợ đau khổ?? nếu muốn có hạnh phúc mà ngại gian nan thì ko chỉ khi đag học, mà khi hết học r các bạn cũg ko bao giờ tìm đc 1 tình yêu thật sự.
                        -Thứ 6, nếu tình yêu các bạn có tan vỡ thật đi! Thì sau những time đau khổ hàn gắn con tym, bạn sẽ nhận ra ta trưởng thành hơn rất nhiều, nhiều và nhiều...
                        -Thứ 7, yêu để hiểu hơn về bạn khác phái.Để những mối tình về sau sẽ dễ dàng hơn. Ai biết đc có thể sau này bạn rất yêu rất yêu 1 ng, nhưng lại ko đủ kinh nghiệm và từng trải để níu giữ ng ấy.
                        -Thứ 8, những giận hờn vu vơ tuy khiến ta buồn bã nhưng niềm vui sau khi làm lành sẽ hơn gấp bội nỗi buồn ấy. Chỉ là do con ng ta luôn nhớ về những nỗi buồn mà ít khi nghĩ tới những chuyện vui nên đôi khi thuật lại 1 cuộc tìnhđã qua ta thường thấy cuộc tình ấy rất kinh khủng.
                        -Thứ 9, hãy có những cuộc tình để lựa chọn cho mình ng bạn đời sau này. Vì ko hẳn ng đầu tiên ta yêu là ng hợp với ta.
                        -Cuối cùng, cứ yêu đi! Vì bản năng con người là thế, tại sao bạn phải kiềm nén chính bản thân và nhét vào nó những suy nghĩ tiêu cực..
                        Chưa nghĩ đc gì thêm Cái này là ko nói những cái hại nha =))))) Ah mà trog 10 điều này thì có những điều sẽ đúng hay ko tùy thuộc vào ng mà bạn lựa chọn!
                        Last edited by 11520673; 23-10-2011, 18:27.

Comment

Originally posted by 11520563
                          Nhìn cái avatar của bạn này thì rất khó có thể tin được lời bạn nói.....
                          Mình cũng từng yêu rồi, yêu lâu rồi, bây giờ vẫn còn yêu. Nhưng chưa bao giờ chia tay... Mà trước đó mình từng nghĩ sẽ ko bao giờ yêu ai cả...
                          cái avatar đâu có liên quan gì bạn thích để thế nào thì để ....Vấn đề chính là cái chỗ thích ấy bạn à. Tôi từng THÍCH nhiều bạn gái nhưng THÍCH đó hông phải là yêu .... thích nói chuyện thích trêu đùa hay đơn giản chỉ là thích nhìn thôi.... tự dưng mình bị người khác cuốn hút bởi vì một điểm nào đó thì chưa phải yêu đâu =)) tôi không biết yêu nó là như nào nhưng mấy cái thích đó thì chắc chắn k phải là yêu
                          Nếu biết ngày mai em lấy chồng
                          Anh về luyện cước thế là xong
                          Mai này luyện xong Song Phi Cước
                          Đá chết chồng em lúc động phòng

Comment

Originally posted by 11520501 View Post
                            cái avatar đâu có liên quan gì bạn thích để thế nào thì để ....Vấn đề chính là cái chỗ thích ấy bạn à. Tôi từng THÍCH nhiều bạn gái nhưng THÍCH đó hông phải là yêu .... thích nói chuyện thích trêu đùa hay đơn giản chỉ là thích nhìn thôi.... tự dưng mình bị người khác cuốn hút bởi vì một điểm nào đó thì chưa phải yêu đâu =)) tôi không biết yêu nó là như nào nhưng mấy cái thích đó thì chắc chắn k phải là yêu
                            thế bạn định nghĩa yêu là gì =))))
                            tớ nhiều khi thấy như bạn vậy, nhưng nghĩ lại mới thấy, định nghĩa tình yêu là gì đâu ai có thể khẳng định, chỉ là do mỗi ng ta định nghĩa thôi. Có những bạn chỉ cần gặp nhau 1 tuần 1 lần, chỉ nắm tay nhau 1 lần, or hun nhau 1 lần thì nghĩ đó là yêu r. Còn có những bạn đòi hỏi yêu phải cao hơn, phải gì cũg gap gì cũg chia sẻ... Nói chung đâu cần phân biệt yêu hay thik, đó đều là những cảm xúc rất dễ thương và đáng trân trọng. đâu cần phải thấy là yêu mới coi trọng nó

Comment

Originally posted by 11520673 View Post
                              thế bạn định nghĩa yêu là gì =))))
                              tớ nhiều khi thấy như bạn vậy, nhưng nghĩ lại mới thấy, định nghĩa tình yêu là gì đâu ai có thể khẳng định, chỉ là do mỗi ng ta định nghĩa thôi. Có những bạn chỉ cần gặp nhau 1 tuần 1 lần, chỉ nắm tay nhau 1 lần, or hun nhau 1 lần thì nghĩ đó là yêu r. Còn có những bạn đòi hỏi yêu phải cao hơn, phải gì cũg gap gì cũg chia sẻ... Nói chung đâu cần phân biệt yêu hay thik, đó đều là những cảm xúc rất dễ thương và đáng trân trọng. đâu cần phải thấy là yêu mới coi trọng nó
                              Bạn có nhiều kinh nghiệm quá ha, nhưng nếu biết sau này phải chia tay người đó do 1 số sự cố ngoài ý muốn giống như định cư tại nước ngoài. vậy có nên yêu không bạn?
                              “Life is like riding a bicycle. To keep your balance, you must keep moving.”
                              Albert Einstein

Comment

Originally posted by 11520203 View Post
                                Bạn có nhiều kinh nghiệm quá ha, nhưng nếu biết sau này phải chia tay người đó do 1 số sự cố ngoài ý muốn giống như định cư tại nước ngoài. vậy có nên yêu không bạn?
                                Ko trc giờ mình mới có 1 mối tình duy nhất hồi 12 thôi =))) Hix chuyện đó tùy bạn lựa chọn mà.Bạn muốn có những kỷ niệm đẹp và những cảm xúc như mình nói hay buôg tay trc khi bắt đầu bất cứ điều gì ??? Mà hình như chuyện gì r cũg sẽ qua thôi, đau khổ mấy r cũg phai dần mà. Nếu là mình thì chỉ cần mình thik thì có như thế nào mình cũg thik :-s suy nghĩ nhức đầu lắm hix

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X