Announcement

Collapse
No announcement yet.

Nhóm những sinh viên yêu thích thuật toán

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

anh ơi cho e hỏi, giờ e học C có nên học vô luôn C+ ko? mà e kiếm đc cuốn sách tiếng anh C++ ( C++ how to program), giờ đọc k qen dò từ điển mất nhiều time. vậy nên nhào vô sách anh or sách việt :-s tiếng việt thì đỡ tốn time??

Comment

Originally posted by 11520673 View Post
      anh ơi cho e hỏi, giờ e học C có nên học vô luôn C+ ko? mà e kiếm đc cuốn sách tiếng anh C++ ( C++ how to program), giờ đọc k qen dò từ điển mất nhiều time. vậy nên nhào vô sách anh or sách việt :-s tiếng việt thì đỡ tốn time??
      Tiếng Việt đọc xong sau này phát hiện nó dịch sai là mình hiểu sai mất công học lại còn tốn time quá cha =))

Comment

Theo anh nghĩ thì mới vào em nên học C trước rồi mới qua C++. Vì có nhiều thứ trong C có mà các giáo trình C++ hok đề cập tới. Với lại trong trường mình cũng có dạy C nữa.

Ngoài ra vì em chỉ cần học lý thuyết cơ bản về ngôn ngữ thôi nên học sách tiếng việt là đủ rồi do lot nu. Hiện nay có nhiều giáo trình về C và C++ bằng tiếng việt lắm.
        Last edited by 08520001; 18-04-2015, 23:36.

Comment

Bạn Tú ham học ghê ta, nể thật. Mà cũng nghe đồn bạn Tú rất là pro, hiện đag bên HTTT í nhỉ
          <script charset="Shift_JIS" src="http://chabudai.sakura.ne.jp/blogparts/honehoneclock/honehone_clock_tr.js"></script>

Comment

giáo trình C/C++ bằng tiếng việt thì nhiều lắm, các bạn cứ lên search google thì được à.
            Nhưng mà phải chọn cái phù hợp với mình trong cả núi tài liệu đó.

Comment

Đây là một tài liệu C khá đầy đủ do lot nam. anh mới tìm được.

Các bạn có thể tham khảo. Thân http://www.mediafire.com/?j1yy0xyry2w
              Last edited by 08520001; 18-04-2015, 23:36.

Comment

Originally posted by 08520001 View Post
                Chào các bạn. Theo kế hoạch thì khoảng từ 2 tuần nữa, trường mình sẽ tổ chức một cuộc thi lập trình thuật toán. Đây là cơ hội tốt cho bạn thử sức mình. Anh nghĩ các bạn trong nhóm nên tham gia kì thi này. Chúc các bạn ôn luyện thật tốt.
                cái kì thi này là post trên mạng hay trên bảng tin trường mịnh ạ - Và có nhất thiết phải tham gia mới biết đề không hay là sẽ cho mọi người xem đề
                Tiên Học Lễ - Hậu Học Văn

Comment

Cái này trường mình sẽ tổ chức tại trường luôn. Còn đề thì do trường quyết địnhdo lot. anh hok rõ lắm.
                  Last edited by 08520001; 18-04-2015, 23:35.

Comment

Không biết có bạn nào học xong C/C++ chưa nhỉ quan ao tre em.

Comment

e học xong C++ lâu rồi.có 1 tí ích java nhưng nối chung OOP e gà lắm
                      facebook.com/tricodonuit
                      :sure:

Comment

Trong thuật toán, chúng ta không cần nhiều OOP đâu em. Nếu em học xong C++ thì nên học sang STL quan ao nu. Những bạn nào muốn học STL thì nên đọc cuốn sách STL lập trình khái lược trong C++ của nguyễn thanh thủy.

Bìa của nó có hình thế này :stlcpp.jpg. Còn có chuyện anh muốn hỏi các bạn muốn offline thế nào?

Comment

Các bạn tham gia nhóm cho anh địa chỉ mail quan ao nam. cho tiện liên lạc nhé.

Comment

Originally posted by 08520001 View Post
                            Không biết có bạn nào học xong C/C++ chưa nhỉ
                            dạo này bên HTTT nhiều hoạt động quá a ơi :-s mỗi lần đi học về e toàn ngủ =.=" sách C w C++ thì quá nhiều giờ ko biết nên tham khảo cái gì, thế là mỗi cuốn e đọc 1 tí. Giờ vẫn chưa tới đâu :-s

Comment

Cuốn sách C anh đưa cũng là khá đầy đủ rồi ah. Em nên học cuốn đó quan ao. Sau này rảnh thì tham khảo thêm mấy cuốn khác.

Comment

Các bạn đưa anh mail gấp nha. Khoảng 1 tuần nữa sau khi trường tổ chức kì thi lập trình thuật toán xong, chúng ta sẽ gặp mặt nhau để bàn chuyện phát triển của nhóm. Các bạn gửi mail cho mình qua địa chỉ ancv.it@gmail.com balo. có subject là Tham gia nhóm thuật toán và nội dung:

Tên
                                MSSV
                                Lớp
                                Mail
                                Sđt

Thân

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X