Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hoc KHMT coa' kho' hk???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by duc123 View Post
    Cho em hoi?.....hoc khmt coa' kho' hk...sao em nge noi' aj hoc toi' nam 2 da so^' deu` bo? het'....nge mak het' mun' hoc....z la sao?...mong moi ng` giai? dap dum`
    Trước khi chọn ngành bạn cần xác định trước một việc: bạn học vì tiền hay vì đam mê? Hay những ngoại lệ khác như: danh dự, sỉ diện, phong trào, bị ép buộc,... Xác định được nguyên nhân của việc học rồi hẳn chọn ngành.
    Chúc bạn không phí phạm tuổi trẻ cùng tiền bạc cho quảng thời gian vô ích mà rất nhiều người đang gặp phải!
    University of Information Technology - Faculty of Computer Engineering
    [ E ] 09520401@gm.uit.edu.vn || dangdx.es@gmail.com
    [ F ] https://www.fb.com/dangdao261
    :happy:

Comment

Lúc mới nhìn vào cái topic , mình đã ko muốn comment nhưng thật lòng mà nói với bạn là bạn hỏi học một cái gì đó có khó hay không chứng tỏ bạn ko học cái đó vì đam mê hay sở thích rồi.
      Nếu bạn chỉ muốn hỏi dò xem một ngành nào đó có khó hay dễ để đi học thì bạn nên tự hỏi lại bản thân mình xem mình theo nó vì cái gì? Bạn có thật sự có chính kiến chưa hay học theo trào lưu?

Comment

đừng phí phạm mấy măm rùi lại chuyển ngành bạn ak. hãy chọn ngành mà mình yêu thích để không bị tiếc nuối sau mấy năm học bạn nhé
        :love:
        Tương lai khóc hay cười phụ thuộc vào độ lười của quá khứ.
        :cry:

Comment

Khó lắm bạn ơi T.T Nhưng do tâm lý lo sợ như chủ thớt ấy. Nên ra trường rồi vẫn không biết làm cái chi hết á (
          P/S: Ngành gì cũng được cả, cố gắng hết mình là ok hết ^^
          Ký à Ok ok :what: Này thì kí:shot:

Comment

Thiệt tình là nếu bạn hỏi mông lung dz chắc là cũng chưa tìm hiểu gì, nói chi đến yêu thích hay đam mê. Vậy thì mình khuyên bạn nên chọn các ngành ứng dụng đi chứ đừng có đi khoa học, học để qua thì dễ đó, nhưng mất công đến khi gấp rút làm một cái đồ án mà lòng cứ ức chế không biết nó dùng để làm gì!

Comment

không biết ai chém kinh vậy. năm 2 bỏ hết à :shame:. Giờ mới nghe, 2 năm đầu đại cương các khoa lai lai nhau, không khác nhiều. Bỏ là bỏ thế nào .
              Có quyết tâm là học được thôi bạn.

Mà mấy anh chị chém em nó ác ghê, có cái dấu, hội đồng tội nghiệp .

Học khoa nào cũng giúp được cho gia đình hết, nhà bạn kinh doanh internet = mở quán net phải không. Học khoa nào cũng cài Win được bạn ạ .

Lê Thanh Sang
              KTMT07

0977.622.609 - 093.220.4560

facebook.com/LuxuryT

Comment

LHQC

Collapse
              Working...
              X