Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Thuật toán] THÁCH THỨC TOÀN THỂ SINH VIÊN UIT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by anonymous1 View Post
    Chào các bạn,
    Xem ra các bạn vẫn chưa đủ "trình độ" để accept bài này, các bạn code xong thì gửi lên VOJ, nếu accept thì xem như đã làm xong.
    3. Đối với các bạn thích gạch đá, mình không hiểu tại sao các bạn không xem đó là một thách thức và nghĩ ra cách giải quyết mà thay vào đó các bạn lại nói những điều vô ích, thiếu tính xây dựng. UIT đã chấp nhận bước ra sân chơi lớn đồng nghĩa với việc phải đón nhận thách thức mới, từ chối giải quyết thách thức các bạn đã từ chối tiến bộ.
    Thứ 1: Bạn nói chuyện với giọng "dạy đời" kiểu này thì đừng vào sân chơi lớn.
    Thứ 2: Đã thách thức code thì tại sao phải gửi sản phẩm về cái trang VOJ j đó ? Ko post trên đây được à ?
    Thứ 3: Làm sao UIT biết rằng những code do chúng mình viết ra gửi về đó ko bị đem đi dùng 1 mục đích j đó ? Bạn vào thách thức, kích động UIT buộc phải giải cái code đó, giải được 1 bài đơn giản bạn sẽ đưa 1 bài khó hơn, rồi đến lúc bạn gài 1 bài kiểm tra nào đó của bạn vào và bảo UIT code để bạn hưởng điểm thì sao, UIT đâu xác nhận được cái này.
    Thời đại này là thời đại ý tưởng, rất nhiều ý tưởng táo bạo và thành công được xây dựng rồi, nhưng đố bạn kiếm được source đấy. UIT cũng ko thiếu những dự án to vậy đâu, bạn đừng thách thức làm gì, nhưng những source ý tưởng của UIT ko phải muốn lấy thì lấy đâu bạn nhé.
    Bạn vào đây chơi ko ai cấm cũng như quăng tạ bạn cả, nhưng chơi sao cho minh bạch 1 chút, đừng có giả giọng vào đây chơi và giao lưu để PR, ad, hay kiếm lợi nhuận ngầm từ cái sân chơi này /

Comment

sao không trả lơơ1ii câu của mình vậy mình gà thật mà )
      Be different and always different
      http://archlinuxvn.org/
      http://theslinux.org
      http://lab.infosec.xyz

Comment

kệ nó đi a e.
        tự kỷ một mình là đủ rồi.
        Anh em UIT trao đổi với nhau là được rồi.
        Chừng nào mà chưa minh bạch danh tánh thì cho ... tự kỉ 1 mình đi
        Tôi đã chọn và tôi sẽ đi bằng mọi cách.

Comment

Originally posted by 10520058 View Post
          sao không trả lơơ1ii câu của mình vậy mình gà thật mà )
          Câu hỏi của chú đâu liên quan tới thuật toán. Trình biên dịch là một lĩnh vực giao thoa giữa Kỹ thuật máy tính và Khoa học máy tính, đây là một lĩnh vực khó và ở Việt Nam ít có chuyên gia nào tập trung nghiên cứu mảng này. Chú bắt bẻ người ta làm gì, có thể người ta không biết, chú cũng còn gà, vậy 2 con gà cãi nhau đâu có ra chân lý. Anh thành thật khuyên là chú chỉ nên gây sóng gió đúng nơi đúng chỗ.

@CLB ArtUIT: Cái trang kia nó có chức năng test run code với một số mẫu dữ liệu có sẵn thôi, hơn nữa bài này là bài cơ bản, code cho bài này có thể phát hành ra công cộng và không quan tâm tới bản quyền mà. UIT giấu hàng thì giấu cái gì cho đáng chứ đâu có giấu mấy cái vụn vặt này.

@annonymous: Bài này không phải là bài khó nếu dùng nó để thách thức toàn trường thì mọi người sẽ nghi ngờ bạn :-? Hơn nữa một lời thách thức vô danh thì không ai chấp nhận cả đâu. Chí ít cũng vui lòng cho biết bạn là ai và vì sao bạn biết đến UIT.

Comment

Originally posted by 10520058 View Post
            anh copy về PS ah =))
            Không em ạ, anh chỉ biết xài Paint sơ sơ thôi :">

Comment

@Bạn Trường An : mình chỉ là một tên vô danh tiểu tốt, không đáng bận tâm. Vấn đề chính không phải là mình mà là bài này, qua gần 1 ngày, hơn 1000 lượt xem, mà giờ này vẫn chưa có ai giải được, dù đây chỉ là một bài cơ bản. Nếu như có UITers nào giải được thì liệu họ có để cho mình khua môi múa mép đến bây giờ không !? Chắc chắn đã có người post lên rồi. Có lẽ phong trào nghiên cứu thuật toán ở UIT không được phổ biến rộng rãi lắm thì phải ?

Comment

Mấy đại ca Olympic đâu rồi, post lên cho nó Accept đi cho zui
                Bài này đọc thì coi bộ khó nhưng chắc giải được nhỉ , đề xuất nâng lun len 0<ai<20 ^ 9 đi )

Comment

Originally posted by 08520581 View Post
                  Mấy đại ca Olympic đâu rồi, post lên cho nó Accept đi cho zui
                  Bài này đọc thì coi bộ khó nhưng chắc giải được nhỉ , đề xuất nâng lun len 0<ai<20 ^ 9 đi )
                  sao anh Quốc ko làm luôn đi ? ^_^ a[i] là số thực còn giải được huống hồ gì ai < 20^9 ?
                  Khoảng cách giữa bạn và ước mơ của bạn là bao xa ?

Comment

Originally posted by 07520004 View Post
                    Câu hỏi của chú đâu liên quan tới thuật toán. Trình biên dịch là một lĩnh vực giao thoa giữa Kỹ thuật máy tính và Khoa học máy tính, đây là một lĩnh vực khó và ở Việt Nam ít có chuyên gia nào tập trung nghiên cứu mảng này. Chú bắt bẻ người ta làm gì, có thể người ta không biết, chú cũng còn gà, vậy 2 con gà cãi nhau đâu có ra chân lý. Anh thành thật khuyên là chú chỉ nên gây sóng gió đúng nơi đúng chỗ.

@CLB ArtUIT: Cái trang kia nó có chức năng test run code với một số mẫu dữ liệu có sẵn thôi, hơn nữa bài này là bài cơ bản, code cho bài này có thể phát hành ra công cộng và không quan tâm tới bản quyền mà. UIT giấu hàng thì giấu cái gì cho đáng chứ đâu có giấu mấy cái vụn vặt này.

@annonymous: Bài này không phải là bài khó nếu dùng nó để thách thức toàn trường thì mọi người sẽ nghi ngờ bạn :-? Hơn nữa một lời thách thức vô danh thì không ai chấp nhận cả đâu. Chí ít cũng vui lòng cho biết bạn là ai và vì sao bạn biết đến UIT.
                    Cho biết cái tên đi, giao lưu học hỏi thui mừ, có gì mai mốt giao lưu với đội olympic cho nó dễ
                    Last edited by 08520581; 26-10-2011, 17:04.

Comment

Originally posted by 09520019 View Post
                      sao anh Quốc ko làm luôn đi ? ^_^ a[i] là số thực còn giải được huống hồ gì ai < 20^9 ?
                      Anh hok dám giải mấy bài này đâu em, khó lắm , giải nghệ lâu rồi mà

Comment

Originally posted by anonymous1 View Post
                        @Bạn Trường An : mình chỉ là một tên vô danh tiểu tốt, không đáng bận tâm. Vấn đề chính không phải là mình mà là bài này, qua gần 1 ngày, hơn 1000 lượt xem, mà giờ này vẫn chưa có ai giải được, dù đây chỉ là một bài cơ bản. Nếu như có UITers nào giải được thì liệu họ có để cho mình khua môi múa mép đến bây giờ không !? Chắc chắn đã có người post lên rồi. Có lẽ phong trào nghiên cứu thuật toán ở UIT không được phổ biến rộng rãi lắm thì phải ?
                        Là suy nghĩ chủ quan của đằng ấy thôi. Nếu tiêu đề của topic khác đi thì có lẽ đã có người post code rồi, đằng này cứ "thách thức" thì có lẽ chỉ có những người háo thắng mới đáp ứng thôi.

Comment

Hì , Rút kinh nghiệm 1 xíu bạn ơi, Tinh thần học hỏi trao đổi là chính thôi, ai cũng có điểm mạnh điểm yếu chớ
                          UIT nhiều nhân tài lắm, bài của bạn post lên thật sự là mọi người như bạn Châu, Bạn Dip,,..... giải được đó chứ hok phải là không đâu.
                          Đề nghị lần sau đừng để thách thức mà nên để là "Help me " , nhé
                          Hè hè
                          Thôi thì Châu giải cho bạn đi Châu

Comment

sao a Quốc ko giải mà cứ đùn đẩy trách nhiệm qua e nhở ? O_o
                            Khoảng cách giữa bạn và ước mơ của bạn là bao xa ?

Comment

Originally posted by 08520581 View Post
                              Hì , Rút kinh nghiệm 1 xíu bạn ơi, Tinh thần học hỏi trao đổi là chính thôi, ai cũng có điểm mạnh điểm yếu chớ
                              UIT nhiều nhân tài lắm, bài của bạn post lên thật sự là mọi người như bạn Châu, Bạn Dip,,..... giải được đó chứ hok phải là không đâu.
                              Đề nghị lần sau đừng để thách thức mà nên để là "Help me " , nhé
                              Hè hè
                              Thôi thì Châu giải cho bạn đi Châu
                              "Lừa tình" ai vậy Quốc, "Help me" là cái gì. Bài này bạn ấy làm được mà, chỉ có cái khiêu khích vì nhiều mục đích khác nhau thôi.

Comment

đọc cái tiêu đề đã thấy ghét rùi. ae UIT không nên phí thời gian để tranh luận với những người "ngạo mạn" như vậy, cứ để hắn tự kỷ đi.

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X