Announcement

Collapse
No announcement yet.

Làm thế nào để có tệp tin thực thi không phụ thuộc MSVCR100D.Dll ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [C++] Làm thế nào để có tệp tin thực thi không phụ thuộc MSVCR100D.Dll ?

Mình làm 1 project đơn giản có sử dụng 1 vài hàm API (loadlibrary,TranslateMessage, DispatchMesssage,....v..v. ), khi buit ra trên win8 bằng VS 2010 thì chạy ngon lành..
    nhưng khi mình copy qua 1 máy khác chạy win XP thì bị báo lỗi thiếu file "MSVCR100D.Dll"
    mình đã down NET FrameWork + Visual C++ 2010 Redistributable về cài nhưng ko đc.
    sau đó mình copy tiếp qua 1 máy khác chạy win 7 cũng ko đc. cũng tải NET FrameWork + Visual C++ 2010 Redistributable nhưng vẫn ko khả thi.
    cho mình hỏi lỗi trên là ntn? và có cách nào buit project ra mà đem máy nào cũng chạy đc ko? chứ cứ thế này thì khi viết phần mềm ra rồi đem cho ng khác xài thì bất tiện quá!!!

PS: mình download file "MSVCR100D.DLL" trên mạng về copy vào system32 thì nó lại chuyển sang đòi file "MFC100UD.DLL" tải nốt file đó về thì chương trình chạy bt, mỗi tội 2 cái file dll đó nặng đến gần 20MB @.@

Xài version của Visual studio nào gần gần với winXP hơn. 2003 chẳng hạn.

Comment

cái này e đưa lên win 7 hay win 8 ko cài Visual Studio sẵn thi đều bị lỗi vậy mà a.:aboom:
      liệu có cách nào đóng gói các hàm trong dll vào trong mã file .exe lúc biên dịch luôn không??? dung lượng nặng hơn xíu cũng đc nhưng ko phải lo thiếu mấy file .dll này..
      ai biết giúp e vs, xin đa tạ!:aboom:

Comment

tình hình là đến giờ minh vẫn chưa khắc phục đc (
        mình đã chọn build theo release mode và chọn use static MFC DLL nhưng đưa sang máy khác vẫn báo thiếu 2 file "msvcr100d.dll" và "mfc100ud.dll" (mình build theo release mode mà sao lại có chữ "d" ở đó nhỉ) ??
        trong code mình có sử dụng 1 số hàm như SetWindowhookEx,UnHookWindowEx,..v.v. ko biét ảnh hưởng j ko nhỉ??
        ai biết giúp minh với ( thực sụ là không biết hỏi ai bây giờ!

Comment

LHQC

Collapse
        Working...
        X