Announcement

Collapse
No announcement yet.

tư vấn dùm mình ngành Kĩ Thuật Phần Mềm

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• tư vấn dùm mình ngành Kĩ Thuật Phần Mềm

câu hỏi ngắn gọn thôi mong các ACE giúp mình nhé...

mình học ngành Kĩ Thuật Phần Mềm sau này ra trường code nuôi thân thì chỉ hoàn thành tốt kiến thức trên trường là dc hay còn phải học thêm về mấy ngôn ngữ lập trình ở các trung tâm như Nhất Nghệ chẳng hạn?

xin cảm ơn các ACE...

bất kì khoa nào trong trường cũng vậy, kiến thức trong trường chi là "cái nền" thôi e àk
    ai ra trường cũng cần rèn luyện kĩ năng, trao dồi kiến thứ nhiều hơn, thường xuyên hơn với tốc độ phát triển ko ngừng của công nghệ
    anh nghĩ các kiến thức ở trường thì ra trường e trao dồi thêm thì cũng khá ổn
    nhưng ra trường mà biết ít quá thì có lẽ sức cạnh tranh của e ko bằng nhiều bạn khác
    nói như thế ko có nghĩa là nên biết nhiều thứ
    biết nhiều hay ít ko quan trọng, chủ yếu mình phải chuyên, phải mạnh và vững kiến thức và thêm phần sáng tạo....
    Originally posted by tansinhvienuit View Post

mình học ngành Kĩ Thuật Phần Mềm sau này ra trường code nuôi thân thì chỉ hoàn thành tốt kiến thức trên trường là dc hay còn phải học thêm về mấy ngôn ngữ lập trình ở các trung tâm như Nhất Nghệ chẳng hạn?

xin cảm ơn các ACE...
    Last edited by 12520909; 11-06-2013, 11:23.

Comment

Originally posted by tansinhvienuit View Post

xin cảm ơn các ACE...
      Chỉ để bán code nuôi thân thì em không cần học hết chương trình đại học cũng làm được.
      Những kiến thức mà các trung tâm tin học kia đào tạo là những kiến thức mà nếu như đã nắm vững nền tảng được học trong trượng em có thể tự trang bị cho chính mình.

Comment

LHQC

Collapse
      Working...
      X