Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Hỏi] Win 8 liên tục download >1Mbs mà hiểu vì sao?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by 11520231 View Post
    cho mình xin cái list ứng dụng của b trong program feature
    Đây nek bạn:

Sẵn up lun vài ảnh trong Safe None Network... ko hiểu sao trong Task manage với phần quản lý dung lượng download thì nó chạy ầm ầm nhưng bên Resource Monitor thì ko thấy gì. Bữa nay tăng lên từ 2 - 3 Mbps lun rồi, nhưng mà thời gian down của nó ít hơn, mỗi lần nó down một cái là mình với những máy khác cũng mạng sài mạng chậm kinh khủng...

Mình đã tắt hết những services nào có thể lun mà nó cũng down

Tức quá trời, ko biết tại sao hết... muốn tìm ra nguyên do trước khi ghost lại win, nhưng mà cũng phải qua thi mới làm được :unhappy:

Comment

Originally posted by 11520045 View Post
      Đây nek bạn:

Sẵn up lun vài ảnh trong Safe None Network... ko hiểu sao trong Task manage với phần quản lý dung lượng download thì nó chạy ầm ầm nhưng bên Resource Monitor thì ko thấy gì. Bữa nay tăng lên từ 2 - 3 Mbps lun rồi, nhưng mà thời gian down của nó ít hơn, mỗi lần nó down một cái là mình với những máy khác cũng mạng sài mạng chậm kinh khủng...

Mình đã tắt hết những services nào có thể lun mà nó cũng down

Tức quá trời, ko biết tại sao hết... muốn tìm ra nguyên do trước khi ghost lại win, nhưng mà cũng phải qua thi mới làm được :unhappy:
      Bạn có chương trình nào dò gói tin ko, xem nó download cái jì, để vô đâu, từ trang nào, request bởi cái jì

Comment

Originally posted by 10520642 View Post
        Bạn có chương trình nào dò gói tin ko, xem nó download cái jì, để vô đâu, từ trang nào, request bởi cái jì
        Em có dùng Charles nhưng ko bắt được gì hết, anh có phần mềm nào ko chỉ em với! thanks :happy:

Comment

Em có dùng Charles nhưng ko bắt được gì hết, anh có phần mềm nào ko chỉ em với! thanks :happy:
          Mình có biết một phần mềm, nhưng khá nhạy cảm.
          2/7 nếu bạn vẫn còn ở đây thì lên trường mình xem thử cái máy.
          Để lại số ĐT nhé

Comment

Mình có biết một phần mềm, nhưng khá nhạy cảm.
            2/7 nếu bạn vẫn còn ở đây thì lên trường mình xem thử cái máy.
            Để lại số ĐT nhé
            Anh có thể send tên phần mềm đó qua message cho em ko vậy?
            Lúc trước thì máy em nó down hằng ngày, còn từ khi nó down với tốc độ cao hơn 2-3 Mbps (như em nói ở trên) thì nó ít down hơn, 2,3 ngày gì đó nó down cho 1 buổi. Nên e sợ lỡ lúc gặp anh thì trúng lúc nó ko có down thì cũng như ko.
            Hè này nếu đậu mùa hè xanh thì em sẽ ở lại đây rất nhiều :happy:.

Comment

Anh có thể send tên phần mềm đó qua message cho em ko vậy?
              Lúc trước thì máy em nó down hằng ngày, còn từ khi nó down với tốc độ cao hơn 2-3 Mbps (như em nói ở trên) thì nó ít down hơn, 2,3 ngày gì đó nó down cho 1 buổi. Nên e sợ lỡ lúc gặp anh thì trúng lúc nó ko có down thì cũng như ko.
              Hè này nếu đậu mùa hè xanh thì em sẽ ở lại đây rất nhiều :happy:.
              Đã send
              Xài cẩn thận ko là máy hết lên mạng được đấy

Comment

Đã send
                Xài cẩn thận ko là máy hết lên mạng được đấy
                ủa, phần mềm đó free mà, đâu có gì nhạy cảm đâu anh

Comment

Mình cũng chưa gặp trường hợp này bao giờ: Vài lời khuyên cho bạn
                  1. Coi tiến trình nào mà CPU Load cao nhất thì thường do nó.
                  2. Nếu mà là mấy cái tiến trình hệ thống svchost như bạn nói thì thường một tiến trình có thể chạy nhiều dịch vụ, bạn coi xem đó là những dịch vụ nào để có hướng xử lý (cái này phức tạp)
                  3. Bật cái taskscheduler coi có cái task nào tự động chạy lúc khởi động không.
                  4. Download từ internet thì có lẽ cách cuối cùng là xài Wireshark bắt coi nó download từ ip nào truy ra cái ip đó nguồn gốc thế nào hoặc là block nó.
                  5. Cũng có thể là do virus nữa.
                  Nói chung mình chỉ có thể giúp bạn chẩn đoán còn hướng xử lý thì phải biết rõ nguyên nhân mới được

Comment

LHQC

Collapse
                  Working...
                  X