Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Điều Không Biết] USB 3G HSDPA có hack băng thông được không?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Điều Không Biết] USB 3G HSDPA có hack băng thông được không?

Trên nhiều diễn đàn nói chung cũng như diễn đàn UIT trường ta thì em có thấy nhiều pro hướng dẫn cách hack bang thông vietel,mobi...nhưng trên thiết bị D-com Vietel, chưa nghe về HSDPA, không biết nguyên lý chung để hack băng thông là như thế nào vậy, liệu thằng HSDPA có làm được chuyện này không?
    Mong mọi người ai biết tư vấn chỉ bảo dùm, thanks
    Trần Cao Lâm
    0938.42.52.10

Đưa câu hỏi lên tổng đài viettel hỏi xem ... Chứ nếu mà HSDPA muốn hack được thì hãy dùng niềm tin nhé ...
    :sunglasses:Hoàng Khắc Hùng HTTT K6:sunglasses:
    Liệu Khi Nào Trong Gầm Cầu Vắng Vẻ
    Ta Vô Tình Lượm Nhặt Giải Nobel
    Facebook

Comment

HSDPA là ở chế độ bị bóp băng thông rồi a ơi
      HSPA thì đc
      SE-K8

Comment

HSDPA là 1 loại USB 3G
        loại này ko hack băng thông dc !

Comment

HSDPA, HSUPA và HSPA chỉ là các chuẩn mạng trong kết nối truyền dữ liệu trên công nghệ 3G thôi.
          Còn như chủ thớt nói USB 3G của chủ thớt có ghi HSDPA nghĩa là USB có hỗ trợ chuẩn mạng này, còn về chuyện có phá được băng thông của USB này không thì chưa nói được, nhưng mình xin mạn phép suy luận như thế này
          Bình thường thì USB của nhà mạng sẽ ghi tên nhà mạng đó, trước giờ mình thấy những USB ghi chữ HSDPA to đùng với ít thông tin nhà sản xuất + nhà mạng thì USB đó là của CIMCOM sản xuất. Và gần như là USB của CIMCOM mà thấy chỉ có chữ HSDPA to đùng thì có thể phá băng thông nhưng hoàn toàn thủ công. Cậu thử up cái giao diện phần mềm quản lý kết nối của nó với cái hình em nó thử để suy đoán tiếp

Comment

Originally posted by 11520132 View Post
            HSDPA, HSUPA và HSPA chỉ là các chuẩn mạng trong kết nối truyền dữ liệu trên công nghệ 3G thôi.
            Còn như chủ thớt nói USB 3G của chủ thớt có ghi HSDPA nghĩa là USB có hỗ trợ chuẩn mạng này, còn về chuyện có phá được băng thông của USB này không thì chưa nói được, nhưng mình xin mạn phép suy luận như thế này
            Bình thường thì USB của nhà mạng sẽ ghi tên nhà mạng đó, trước giờ mình thấy những USB ghi chữ HSDPA to đùng với ít thông tin nhà sản xuất + nhà mạng thì USB đó là của CIMCOM sản xuất. Và gần như là USB của CIMCOM mà thấy chỉ có chữ HSDPA to đùng thì có thể phá băng thông nhưng hoàn toàn thủ công. Cậu thử up cái giao diện phần mềm quản lý kết nối của nó với cái hình em nó thử để suy đoán tiếp

Screenshot (13).png

Đây là giao diện của thằng em nó đây
            Trần Cao Lâm
            0938.42.52.10

Comment

Chúc chủ thớt may mắn với chiếc u-sờ-bờ-ba-gờ này. Em dùng nó được nửa tháng là cứ conecting........... mà không còn hiện ra coneccted nữa.
              Tôi không hối tiếc những gì mình đã làm. Tôi chỉ hối tiếc những gì đã không làm khi có cơ hội!

Comment

Theo mình biết thì EDGE là mạng 2G, HSPA là mạng 3G còn HSDPA là 3G nhưng đã bị bóp băng thông. Hack băng thông tức là chuyển HSDPA về HSPA. Trên thị trường nay có 1 số loại USB 3G có thể hack được nhưng đã phần là USB 3G của viettel, còn mạng khác thì mình không biết và cũng chưa nghe nói là hack dc Trong hình mình thấy hình như của b là Mobifone nên chắc hơi khó. Tuy nhiên bạn có thể tham khảo cách hack cơ bản trên mạng và thử, biết đâu lại dc
                Bán LG OPTIMUS 3D CUBE BRANDNEW FULLBOX 4TR9!

Comment

ai biết hack mf190s của viettel chỉ em với ạ.

Comment

hack băng thông thì cứ dùng phần mềm ATDC của mấy anh ở trường mình viết mà sài ( loại MF190s với E173eu-1, còn mấy loại khác k biết hack đc k )

Comment

Originally posted by 11520407 View Post
                      hack băng thông thì cứ dùng phần mềm ATDC của mấy anh ở trường mình viết mà sài ( loại MF190s với E173eu-1, còn mấy loại khác k biết hack đc k )
                      a ơi cho em cái link

Comment

cũng k nhớ link nữa, hình như topic đó bị admin trường mình xóa rồi, lên google search kiếm đi :look_down:

Comment

LHQC

Collapse
                        Working...
                        X