Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ai rành về ĐH CNTT và ĐH Sư Phạm Kỹ Thuật thì giúp em với

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by makakura View Post
    hjhj em cảm ơn các anh đã nhiệt tình tự vấn, thật là khó để đưa ra quyết định
    Học cntt ở UIT thì sẽ không được xác nhận ngành độc hại, còn ở SPKT thì được giảm 70% học phí :sogood:

Comment

học CNTT thì cứ dzô đây bạn ơi, mình cũng từng phân vân ko biết có nên chọn UIT hay các trường khác. nhưng cuối cùng mình chọn UIT, bỏ cái ĐHBK(sợ dzô ko nổi vs nghe nói học nhiều) =))

Comment

Originally posted by 12520178 View Post
        Bạn cũng có thể tham khảo thêm ở đây, ĐHSP Kỹ Thuật gần như ko có cửa ^^
        http://www.google.com.vn/giaidap/thr...d4be743cf67c57
        Bỏ cái tư tưởng khinh người và lúc nào cũng xem trường mình là nhất đi bạn ơi. Nói về cơ sở vật chất thì bên mình hơn thiết bị, nhưng thua xa về phòng học nhé. Trường SPKT có lịch sử thành lập lâu hơn trường mình, chẳng qua là trường người ta ko chuyên về CNTT như trường mình thôi. Khuyên bạn là nên thi vào ĐH CNTT nếu muốn học chuyên sâu, ra trường dễ có việc làm hơn. Nghe thằng em mình học cao đẳng KHTT thì bên đó đang muốn bỏ cao đẳng, nên cũng ko nên xét nv2 vào đó.

Comment

Spkt vs truong dh cntt có xét nvog 2 k các achị

Comment

Spkt vs truong dh cntt có xét nvog 2 k các achị
            Trường nào cũng xét NV2 hết e ak.Nhưng theo a nghĩ là e nên thi trường có điểm cao hơn nếu k đậu thì xét vào trường thấp. với lại UIT toán x2 mà e.cũng không khó đâu.nếu tính ra thì cũng là mức điểm TB thôi.Với lại học trường nào cũng vậy.Quan trọng là thái độ và tinh thần học tập của e thôi.
            Còn theo quan điểm của a thì e nên chọn DHCNTT, vì DHCNTT đào tạo chuyên về CNTT hơn.với nhiều ngành về CNTT mà những trường khác không có, cũng là cơ hội để e trau dồi kiến thức về lĩnh vực CNTT.
            Chúc e may mắn và lựa chọn đúng nhé!

Comment

Thi xong dc mấy giấy điểm để xét nv2 a nhỉ

Comment

2 giấy lận em, mà dính liền 1 tờ A4 nên e fải cắt làm đôi,phía trước là điểm thi NV1 phía sau là các mục thông tin đk NV2
                có trường thì cho nhận bản photo Giấy điểm, có trường chỉ nhận bản chính
                năm ngoái thì UIT nhận bản chính, chắc năm nay cũng thế
                :baffle:
                Thi xong dc mấy giấy điểm để xét nv2 a nhỉ

Comment

Z là nếu nhận bản chính thì mình xét dc mấy trường a

Comment

Z là nếu nhận bản chính thì mình xét dc mấy trường a
                    Bây giờ không phải là lúc hỏi về cái này.

Comment

e nhắm thi được 25 điểm chưa nhân mà không biết đậu được không đây

Comment

LHQC

Collapse
                      Working...
                      X