Announcement

Collapse
No announcement yet.

Thắc mắc về ký túc xá đại học quốc gia

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Thắc mắc về ký túc xá đại học quốc gia

cho em hỏi là đối với sinh viên năm đầu muốn ở trong kí túc xá có cần phải làm thủ tục gì không ạ em hỏi trước vì nếu em đỗ thì ko có chỗ ở để học

Chào em,
    Em yên tâm là nếu như đậu UIT hoặc bất kỳ một trường nào thuộc khổi ĐHQG thì chắc chắn là e sẽ có 1 chỗ ở trong ktx ĐHQG nhé. Nếu em thi đậu thì ngày vào trường làm thủ tục nhập học em cầm giấy báo trúng tuyển cùng giấy tờ cá nhân (CMND + Thẻ sv tạm) + Tiền vào KTX làm thủ tục nội trú luôn em nhé. Rất đơn giản, em yên tâm về khoản này nhé.
    Chúc em thi tốt ĐH.
    BẮT ĐẦU TỪ NHỮNG VIỆC NHỎ NHẶT...

Comment

vâng em cám ơn
      Originally posted by 12520302 View Post
      Chào em,
      Em yên tâm là nếu như đậu UIT hoặc bất kỳ một trường nào thuộc khổi ĐHQG thì chắc chắn là e sẽ có 1 chỗ ở trong ktx ĐHQG nhé. Nếu em thi đậu thì ngày vào trường làm thủ tục nhập học em cầm giấy báo trúng tuyển cùng giấy tờ cá nhân (CMND + Thẻ sv tạm) + Tiền vào KTX làm thủ tục nội trú luôn em nhé. Rất đơn giản, em yên tâm về khoản này nhé.
      Chúc em thi tốt ĐH.

Comment

à cho em hỏi ktx có giới hạn thời gian ở không ạ. VD như sinh viên năm 3 phải ra ngoài ở hay vẫn được ở trong kí túc xá

Comment

Originally posted by muonhocdh View Post
          à cho em hỏi ktx có giới hạn thời gian ở không ạ. VD như sinh viên năm 3 phải ra ngoài ở hay vẫn được ở trong kí túc xá
          Vẫn còn là sinh viên thì vẫn được ở em nhé. Ráng ôn thi đi em, không phải lo về chỗ ở lắm đâu, thi đậu rùi có j a hỗ trợ vấn đề này cho.

Comment

Sinh viên năm 3 và năm 4 sẽ được chuyển qua khu B nha em, Khu A hầu như dành cho sinh viên năm 1 để các em dễ thích nghi với môi trường, và đi học cũng gần hơn ( ở khu B phải đi xe buýt mới qua đc làng )

Comment

Originally posted by 12520684 View Post
              Sinh viên năm 3 và năm 4 sẽ được chuyển qua khu B nha em, Khu A hầu như dành cho sinh viên năm 1 để các em dễ thích nghi với môi trường, và đi học cũng gần hơn ( ở khu B phải đi xe buýt mới qua đc làng )
              Vấn đề này chưa có thông tin chính thức đâu bạn. Việc ở khu A hay khu B hay điều kiện vật chất các thứ, nó là vấn đề thứ yếu. Quan trọng là em nó chắc chắn sẽ có chỗ ở trong ktx với điều kiện em nó thi đậu.

Comment

Originally posted by 12520302 View Post
                Vấn đề này chưa có thông tin chính thức đâu bạn. Việc ở khu A hay khu B hay điều kiện vật chất các thứ, nó là vấn đề thứ yếu. Quan trọng là em nó chắc chắn sẽ có chỗ ở trong ktx với điều kiện em nó thi đậu.
                uh, nếu muốn ở KTX thì ở hết thời Sinh viên cũng được

Comment

mà nếu ở kí túc xá thì tầm mấy giờ là ko vào được vào ạ, em tính nếu đậu thì e học thêm ở apteck vào buồi tối không biết có đi lại được không ạ

Comment

mà nếu ở kí túc xá thì tầm mấy giờ là ko vào được vào ạ, em tính nếu đậu thì e học thêm ở apteck vào buồi tối không biết có đi lại được không ạ
                    23h00 đóng cửa, 5h mở của. Lỡ trễ chút xin cũng vào được thôi.

Comment

cái đầu tiên em vô ktx nên quen biết mấy chú bảo vệ trước, mấy chú rất dễ gần nên quen mặt là cho vô thôi , không sao cả?
                      Bạn Là Người Có Bản Lĩnh!
                      Hãy Hành Động Để Thể Hiện.
                      Đã Hứa Thì Phải Làm.
                      Xã Hội Tự Do Là Tiến Tới Tự Chủ Không Lãnh Đạo!!
                      Hãy Làm Những Gì Bạn Muốn Và Đừng Quan Tâm Người Khác Nghĩ Gì
                      Xã Hội Đã Và Đang Thay Đổi Như Thế

Comment

quen biết bảo vệ cái này hơi khó đối với 1 bạn nam, và ko phải bảo vệ nào cũng thân thiện ....
                        e từng chứng kiến :funny:
                        Originally posted by 11520519 View Post
                        cái đầu tiên em vô ktx nên quen biết mấy chú bảo vệ trước, mấy chú rất dễ gần nên quen mặt là cho vô thôi , không sao cả?

Comment

A [MENTION=28724]hiepnt[/MENTION] giành mối tư vấn của em nhé!!!
                          A nói bé nè, cứ cố mà tập trung thi đậu ĐH đi em, vô đây có gì khó hú tụi anh, tụi anh giúp cho... :P

Comment

LHQC

Collapse
                          Working...
                          X