Announcement

Collapse
No announcement yet.

Anh chị tư vấn giúp e con đường học đại học với ạ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Anh chị tư vấn giúp e con đường học đại học với ạ

a chị cho e hỏi nếu thi trượ đại học thì có con đường nào khác đẻ lấy bằng đại học nữa không ạ, chứ học cao đẳng xong mà thi liên thông thì phải đời 3 năm thì lâu quá

Originally posted by vanba1991 View Post
    a chị cho e hỏi nếu thi trượ đại học thì có con đường nào khác đẻ lấy bằng đại học nữa không ạ, chứ học cao đẳng xong mà thi liên thông thì phải đời 3 năm thì lâu quá
    Năm sau thi lại hoặc đi du học.

Comment

Quan trọng là bạn phải có đam mê. Không đam mê vô học đại học thì cũng như không à.

Comment

ngày mai thi nốt nữa rồi xách hành lí về quê thôi , hẹn tháng 8 gặp mọi người . <3 UIT zồi
        SE-K8

Comment

thi lại, xét tuyển ĐH khác,....
          Originally posted by GSPRO View Post
          ngày mai thi nốt nữa rồi xách hành lí về quê thôi , hẹn tháng 8 gặp mọi người . <3 UIT zồi
          chữ kí có vẻ không ổn
          Trang cá nhân của t này: ----->>>https://www.facebook.com/12520484ntt <<<-----
          Email của t này: ----->>> 12520484@gm.uit.edu.vn <<<-----
          Yahoo này: takemetoyourheart1212@yahoo.com.vn

Comment

Vào trường quốc tế :3 Yêu cầu đậu TN thui )
            UIT hình như hiếm con gái lắm bạn ới ời )))

Comment

Nếu bạn có ý chí thì năm sau thi lại ĐH. Vì mình thấy có rất nhiều người cùng khoá nhưng lớn hơn 1,2 tuổi, có người 6t, họ học rất giỏi và có công việc tốt bởi vì họ bit trân trọng những thất bại đó.

Comment

Ôn lại 1 năm rồi chiến, nếu có quyết tâm + đam mê nhất định đậu thôi

Comment

:sosad: tổng điểm chưa nhân hệ số của e khoảng tầm 15-16đ thì nv2 ko bik còn trường nào dạy CNTT tốt nhận ko nữa

Comment

Originally posted by huy_michael View Post
                    :sosad: tổng điểm chưa nhân hệ số của e khoảng tầm 15-16đ thì nv2 ko bik còn trường nào dạy CNTT tốt nhận ko nữa
                    đại học cần thơ, năm trước 13 điểm mình chỉ biết trường này vì mình ở cần thơ

Comment

Originally posted by thanhtuan1611 View Post
                      Vào trường quốc tế :3 Yêu cầu đậu TN thui )
                      UIT hình như hiếm con gái lắm bạn ới ời )))
                      Cũng không hiếm lắm đâu em, tùy từng khoa nữa. Hiện K7 bọn chị thì HTTT là động nữ nhất (trên 30), CNPM (10 ng), KHMT ( 12 -> 14 ng), KTMT (6ng)...

Originally posted by huy_michael View Post
                      Nếu điểm của em cao hơn điểm sàn DH (năm nay dự tính sẽ tăng lên 13.5d) thì vẫn còn khá nhiều trường đào tạo CNTT mà. Còn tốt hay không thì trường chỉ quyết định 50% thôi em à, chủ yếu là do mình tự học à (đại học là học đại mà hehe :haha. Chị vẫn hi vọng là em sẽ là tân SV UIT. try! try!
                      Đặng Thị Kim Luyến
                      kimluyen.ce@gmail.com
                      (+84)169.790.1226
                      University of Information Technology (UIT)

Comment

Originally posted by 12520799 View Post
                        Cũng không hiếm lắm đâu em, tùy từng khoa nữa. Hiện K7 bọn chị thì HTTT là động nữ nhất (trên 30), CNPM (10 ng), KHMT ( 12 -> 14 ng), KTMT (6ng)...

Nếu điểm của em cao hơn điểm sàn DH (năm nay dự tính sẽ tăng lên 13.5d) thì vẫn còn khá nhiều trường đào tạo CNTT mà. Còn tốt hay không thì trường chỉ quyết định 50% thôi em à, chủ yếu là do mình tự học à (đại học là học đại mà hehe :haha. Chị vẫn hi vọng là em sẽ là tân SV UIT. try! try!
                        mơ ước vào UIT lắm....nhưng hôm đi thi em "tâm lí" quá làm nhầm rồi hoảng luôn

Comment

Originally posted by i_am_bad_boy View Post
                          đại học cần thơ, năm trước 13 điểm mình chỉ biết trường này vì mình ở cần thơ
                          Câu này chuẩn nè, 15-16đ thì có thể học ở Cần Thơ.
                          Mà Đại học không phải là con đường duy nhất nên đừng vội nản lòng, đừng nghĩ chỉ có đại học mới có tương lai, ngày nay khác xưa rồi bạn chủ topic ơi! Nhiều người không học đại học, không vào các trường danh tiếng, vẫn đi làm có lương rất cao đấy chứ, nên dù không đậu đại học thì cũng đừng vội nản, có rất nhiều lựa chọn cho mình mà!
                          Học không chơi đánh rơi tuổi trẻ
                          Chơi không học mất hết tương lai

.................................................. .................................................. ..........................................

Comment

Originally posted by vanhaile91
                            bây giờ bộ giáo dục ra quy định mới rồi, bạn muốn học liên thông thì phải có ít nhất 3 năm đi làm.
                            có thể thi luôn cùng đợt thi đại học mà

Comment

Originally posted by wiseking View Post
                              Quan trọng là bạn phải có đam mê. Không đam mê vô học đại học thì cũng như không à.
                              bạn nói cũng đúng vậy nên phải cố gắng

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X