Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hỏi về tờ NVBS ạ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Hỏi về tờ NVBS ạ

Chẳng là em có hỏi bên thread NVBS của thầy nào đó rồi, nhưng câu hỏi của em hình như chưa được trả lời ạ: :adore:
    Originally posted by caryno1 View Post
    Vâng, cái tờ gì gì đính chính thông tin ấy ạ. Trên đó có 2 cột NV1 và NV2 và đằng sau có danh sách ngành cùng mã ngành. Em đoán là nguyện vọng bổ sung nên đã điền 2 ngành khác ngành em đăng ký dự thi. Liệu em làm thế có đúng không ạ? Vì em thấy cái tờ giấy đó là giấy đính chính...(đoạn này em không nhớ, chỉ nhớ có từ đính chính) mà không phải là nguyện vọng bổ sung nên hơi lo :sad::sad:
    Xin lỗi các ac nếu em lập thread nhảm nhưng do em lo quá, các ac từng trải chắc cũng hiểu cảm giác này ạ :sosad:. Vậy nên mong các ac và thầy cô giúp em trả lời cho thoả nỗi lo lắng :adore: Em cảm ơn.
    p/s: Ai có bản scan cái tờ NVBS hay miêu tả lại giùm em cái thì càng tốt ạ :adore:

Trước khi thì thì có điền 2 NVBS vô tờ giấy t cũng không đọc nhưng chắc chỗ nào cũng như nhau.
    2 ngành điền vào khác ngành mình đăng kí dự ki ghi ở giấy báo thi .
    Giả sử như năm nay không giống năm ngoái ,mỗi ngành lấy 1 điểm chuẩn khác nhau thì nếu bạn không đủ điểm vào ngành đăng kí thì nó xét xuống 2 ngành ghi trong NVBS đó.

Comment

Originally posted by nhokngok95 View Post
      Trước khi thì thì có điền 2 NVBS vô tờ giấy t cũng không đọc nhưng chắc chỗ nào cũng như nhau.
      2 ngành điền vào khác ngành mình đăng kí dự ki ghi ở giấy báo thi .
      Giả sử như năm nay không giống năm ngoái ,mỗi ngành lấy 1 điểm chuẩn khác nhau thì nếu bạn không đủ điểm vào ngành đăng kí thì nó xét xuống 2 ngành ghi trong NVBS đó.
      uhm, mình biết là thế. Nhưng mình chỉ lo cái tờ mình ghi không phải là tờ NVBS thôi :adore:

Comment

Originally posted by caryno1 View Post
        uhm, mình biết là thế. Nhưng mình chỉ lo cái tờ mình ghi không phải là tờ NVBS thôi :adore:
        Trường hợp của em hôm trước tôi có đọc nhưng do mạng bị rớt nên tôi không trả lời ngay rồi quên mất:
        - Đính chính lại với em tờ giấy được ghi đầu buổi là Nguyện vọng phân ngành (NV UT1, UT2). Khi thí sinh không trúng tuyển vào ngành đăng kí dự thi sẽ xét tiếp vào NV UT1 hoặc UT2. cái này được gọi là NV1B. Tờ giấy đó giống danh sách phòng thi, tiêu đề thì tôi không nhớ chính xác. Thứ tự các cột lần lượt là (STT, Số báo danh, Họ và tên, NV Ưu Tiên 1, NV Ưu Tiên 2, Chữ ký), và có bấm kèm 1 tờ giấy nhỏ ghi danh sách các ngành cùng mã ngành.
        - Tuy nhiên do trường hợp của em như hôm trước đã nói, có thể hội đồng bên đó không có sẵn mẫu này nên họ đã dùng 1 mẫu khác thay thế. Điều này tôi cũng không rõ. Em nhắn tin inbox cho tôi : Số báo danh, Họ tên, Hội đồng thi, Phòng thi tôi sẽ gửi câu hỏi đến cho những thầy cô phụ trách.

Comment

Originally posted by hiepnt View Post
          Trường hợp của em hôm trước tôi có đọc nhưng do mạng bị rớt nên tôi không trả lời ngay rồi quên mất:
          - Đính chính lại với em tờ giấy được ghi đầu buổi là Nguyện vọng phân ngành (NV UT1, UT2). Khi thí sinh không trúng tuyển vào ngành đăng kí dự thi sẽ xét tiếp vào NV UT1 hoặc UT2. cái này được gọi là NV1B. Tờ giấy đó giống danh sách phòng thi, tiêu đề thì tôi không nhớ chính xác. Thứ tự các cột lần lượt là (STT, Số báo danh, Họ và tên, NV Ưu Tiên 1, NV Ưu Tiên 2, Chữ ký), và có bấm kèm 1 tờ giấy nhỏ ghi danh sách các ngành cùng mã ngành.
          - Tuy nhiên do trường hợp của em như hôm trước đã nói, có thể hội đồng bên đó không có sẵn mẫu này nên họ đã dùng 1 mẫu khác thay thế. Điều này tôi cũng không rõ. Em nhắn tin inbox cho tôi : Số báo danh, Họ tên, Hội đồng thi, Phòng thi tôi sẽ gửi câu hỏi đến cho những thầy cô phụ trách.
          Em inbox rồi ạ, mong thầy giúp đỡ ạ

Comment

LHQC

Collapse
          Working...
          X