Announcement

Collapse
No announcement yet.

Thắc mắc về KTX

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by zeclee920 View Post
    Em hộ khẩu thành phố nhưng nhà em ở Bình Chánh rất xa so với Thủ Đức ( Gần 35km) em muốn ở KTX nhưng em nghe nói hộ khẩu TP không ở KTX được phải không?. Nếu không được thì có cách nào để xin ở được không? KTX có ghê ghợn vắng vẻ như nhiều người đồn đại không ạ? Mong mấy anh chị giúp em
    Nếu em ở Bình Chánh thì trong giấy báo nhập học cũng có thể có .... ghi số phòng ở KTX đã được sắp sẵn cho em.

Comment

nghe bạn nói gần bình chánh, 35km, z chắc cũng gần nhà mình, mình ở cuối đường Phạm Thế Hiển luôn nè
      Last edited by bigbang645; 11-07-2013, 00:24.

Comment

Binình chánh được ở khu a mà trong phòng mình trước có 1 thằawfg bách khoa cũng ở bình chánh
        Phú quý vinh hoa như ảo mộng
        Tiền tài danh vọng tựa phù du....

Comment

Mình ở khúc bình chánh giáp ranh bình tân. chỗ vòng xoay An Lạc ak
          Last edited by zeclee920; 07-11-2014, 10:42.

Comment

vậy cũng khá xa nhà mình.
            Thầy [MENTION=12238]toannv[/MENTION] ơi, nếu e đăng ký KTX XHH thì ngay trong buổi đăng ký đó, e có được nhận phòng liền ko? hay bữa sau vào mới được nhận phòng?
            để e tranh thủ đưa đồ dùng vào KTX lun, đỡ mất công đi nhiều lần

Comment

Cho em hỏi về KTX đhqg ?

tình hình là nếu em đậu UIT thì em sẽ phải ra thủ đức ở học luôn , nên anh chị đi trước cho em hỏi , KTX đhqg có tiện nghi không ạ , phòng tắm từng phòng hay là tắm chung , ở thì chung rồi em không xét tới , mong các anh chị tư vấn giùm nhé hihi

Comment

bình chánh hả , bạn nè

Comment

Originally posted by nguyenthang View Post
                  tình hình là nếu em đậu UIT thì em sẽ phải ra thủ đức ở học luôn , nên anh chị đi trước cho em hỏi , KTX đhqg có tiện nghi không ạ , phòng tắm từng phòng hay là tắm chung , ở thì chung rồi em không xét tới , mong các anh chị tư vấn giùm nhé hihi
                  1 phòng ở KTX A cũng tương đối sạch đẹp, thoáng, 1 phòng 8 người, mỗi phòng đều có 1 nhà tắm, 1 WC riêng nhé. Trong khuôn viên KTX còn có các địa điểm dạy võ (VOVINAM, KARATE, CỔ TRUYỀN,...), HIPHOP... nhà hát KARAOKE A6, sân đá banh ( nhiều hơn 4 sân..), sân bóng chuyền, rạp chiếu phim 3D với giá vé 30k / xuất, canteen, quán nước,...
                  Đặng Thị Kim Luyến
                  kimluyen.ce@gmail.com
                  (+84)169.790.1226
                  University of Information Technology (UIT)

Comment

còn KTX xã hội hóa thì sao ạ , muốn đăng ký vào có khó không a

Comment

:sosad: vậy là sv năm nhất ở các tỉnh khác mới đc ở trong KTX ĐHQG sao :| . SV có hộ khẩu ở TPHCM thì sẽ đk ở KTX nào vậy ??

Comment

Originally posted by charlie9509 View Post
                        :sosad: vậy là sv năm nhất ở các tỉnh khác mới đc ở trong KTX ĐHQG sao :| . SV có hộ khẩu ở TPHCM thì sẽ đk ở KTX nào vậy ??
                        cái này chưa rõ nhưng có cái này 999485_498348676900425_495245035_n.jpg
                        Trang cá nhân của t này: ----->>>https://www.facebook.com/12520484ntt <<<-----
                        Email của t này: ----->>> 12520484@gm.uit.edu.vn <<<-----
                        Yahoo này: takemetoyourheart1212@yahoo.com.vn

Comment

Originally posted by nguyenthang View Post
                          phòng rộng, có ban công nhà tắm, WC, vs chỗ giặt đồ rửa chén riêng. Mỗi phòng có 2 cây phơi đồ, 1 cái bàn và 4 cái ghế nhựa, 2 cái kệ sách (nói là kệ sách chứ toàn dùng bỏ giày dép, bột giặt tô chén đũa muỗng,.....) Vòi sen thì tùy phòng có phòng không, tủ cá nhân thì mỗi người 1 ngăn nhưng có khóa hay không thì tùy thuộc phòng luôn. Điện nước xà tẹt ga xài thoải mái tháng cùng lắm là 60->70k còn mà tiết kiệm thì tháng không qua 25k. WIFI thì với phương châm "INET Hãy sử dụng và cảm nhận" nên vào ktx dùng rồi cảm nhận". Có thể ngồi học tại phòng k thì ra phòng tự học (phòng tự học là im phăng phắc không ồn ào chỉ học thôi) còn học nhóm thì A19, A17, A15, A14, A18, A4, A1, A10. Đồ ăn thì A12-A18 có bán bún, phở,.. A9 có hủ tiếu, A8, A13, A6, A3 có bán cơm. Sinh tố thì A7, A9. Chè thì A3,......
                          chỗ vui chơi giải trí thì [MENTION=20014]12520799[/MENTION] đã nói. Ngã 4 tình yêu là nới sinh viên chiều tối tập trung đông lắm.
                          Còn vấn nạn Kiến ba Khoang thì thôi A nào mà tiếp giáp với hàng rào cây cối um tùm cỏ nhiều thì ban đêm nhiều kiến 3 khoang (A14 nhiều lắm nhá). Khi bị có cho ít nọc lỡ dính rồi thì đi mua cái lọ thuốc bôi 34k/tuýp bôi phát khô luôn.

còn nhiều lắm cứ từ từ hãy vô ở và cảm nhận

Comment

nếu gây mất trật tự trong phòng tự học thì hậu quả thế nào ạ

Comment

Originally posted by i_am_bad_boy View Post
                              nếu gây mất trật tự trong phòng tự học thì hậu quả thế nào ạ
                              không ai nói gì nhưng tự nhiên em cảm thấy xấu hổ thôi. Bước vô phòng tự học là thấy im rồi nên em cũng không bao giờ làm ồn được :salute:

Comment

Originally posted by 07520182 View Post
                                Địa bàn thành phố không có suất trong KTX nhé em.
                                hình như năm nay đc rồi đó a (khu B còn trống không biết bao nhiêu là nhà.
                                Originally posted by imyoona View Post
                                Em ở Hóc Môn vậy em có suất ko ạ
                                cứ hi vọng là được đi em

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X