Announcement

Collapse
No announcement yet.

Quá nhiều hoang mang cần các Tiền Bối hỗ trợ.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Quá nhiều hoang mang cần các Tiền Bối hỗ trợ.

Em nghe nói trường mình đang xây đến năm sau sẽ xong và rất đẹp phải không ?
    Nghe nói trường mình học nặng lắm phải không mấy anh chị ?
    Ở trên Thủ Đức chán lắm hả mấy Anh chị. Không có chỗ vui chơi giả trí ( như cafe, karaoke, phòng trà...) gì hết hả mấy anh chị. ?
    Ở Thủ Đức có phòng tập gym nào gần trường ĐH không ? Có trung tâm Anh Ngữ nào tốt không mấy Anh chị ?
    Nếu việc làm thêm cho sinh viên ( SV IT) thì lương cỡ bao nhiêu?
    Ở Thủ Đức hay có giết người lắm sao. Mà mấy vụ cá độ đá banh trôm cắp đánh đề có thật không mấy anh chị. Mà trong khu KTX Xã Hội Hóa có vậy không?
    Từ thủ đức ra trung tâm thành phố mất khoãng bao nhiêu phút ??
    Nhà em ở Bình Tân Bình Chánh thì nên về hay nên ở lại ?
    Mong mấy anh chị hỗ trợ em với.
    Last edited by zeclee920; 07-11-2014, 10:42.

Em nghe nói trường mình đang xây đến năm sau sẽ xong và rất đẹp phải không : đúng, trường mình đang xây và sắp hoàn thiện
    Nghe nói trường mình học nặng lắm phải không mấy anh chị : tùy thuộc vào em thôi, nhưng theo anh trường mình học vừa sức.
    Ở trên Thủ Đức chán lắm hả mấy Anh chị. Không có chỗ vui chơi giả trí ( như cafe, karaoke, phòng trà...) gì hết hả mấy anh chị: có, trong KTX có đầy đủ hết các dịch vụ này.
    Ở Thủ Đức có phòng tập gym nào gần trường ĐH không ? Có trung tâm Anh Ngữ nào tốt không mấy Anh chị : có ...
    Nếu việc làm thêm cho sinh viên ( SV IT) thì lương cỡ bao nhiêu: việc làm thêm thì có nhưng khá ít, chủ yếu phải làm xa khu vực làng đại học.
    Ở Thủ Đức hay có giết người lắm sao. Mà mấy vụ cá độ đá banh trôm cắp đánh đề có thật không mấy anh chị. Mà trong khu KTX Xã Hội Hóa có vậy không: hay giết người thì không đúng nhưng thỉnh thoảng lại có 1 vụ. việc cá độ là các cá nhân bên ngoài nhé. em không cá độ thì chẳng cần lo đâu nhé.
    Từ thủ đức ra trung tâm thành phố mất khoãng bao nhiêu phút: từ thủ đức ra trung tâm thành phố(quận 1) khoảng 1 tiếng xe bus
    Nhà em ở Bình Tân Bình Chánh thì nên về hay nên ở lại : tùy thuộc vào bản thân em, em có thể xin vào ở khu B KTX ĐHQG

Comment

Nhà em ở Bình Tân Bình Chánh thì nên về hay nên ở lại : nên ở, sẽ cảm nhận được đời sinh viên khi ở ktx,về sau có ít nhiều kỉ niệm, nên ở khu A.
      I have not failed. I’ve just found 10,000 ways that won’t work? :aboom:

Comment

Làm sao mới được ở khu A. e nghe nói hộ khẩu TPHCM đâu được ở KTX

Comment

Originally posted by zeclee920 View Post
          Làm sao mới được ở khu A. e nghe nói hộ khẩu TPHCM đâu được ở KTX
          Nếu em ở 1 vài quận ngoại thành thì được ở KTX khu A. còn nếu ở nội thành thì hình như vào KTX XHH đc đó e

Comment

Ở trên Thủ Đức chán lắm hả mấy Anh chị. Không có chỗ vui chơi giả trí ( như cafe, karaoke, phòng trà...) gì hết hả mấy anh chị. ?
            Ở Thủ Đức có phòng tập gym nào gần trường ĐH không ? Có trung tâm Anh Ngữ nào tốt không mấy Anh chị ?
            Ở Thủ Đức hay có giết người lắm sao. Mà mấy vụ cá độ đá banh trôm cắp đánh đề có thật không mấy anh chị. Mà trong khu KTX Xã Hội Hóa có vậy không?
            1. Đang thi công và hi vọng sẽ hoàn thành sớm trong năm sau, chị cũng mong cái tòa này lắm. Rất hoành tráng
            2. So với Bách Khoa thì khá là vừa sức, không có 1 số môn râu ria nhiều, đúng trọng tâm,... mà còn tùy nữa em, dù cho có nhẹ nhàng mà ng dc học ko thoải mái, cúp tiết nhiều thì tự thấy nặng thôi
            3. Hì, chán đâu em, hoạt động sôi nổi lắm nhá. Karaoke thì nhiều vô kể tha hồ hét hò luôn (A6 KTX A là rẻ nhất), thỉnh thoảng chị cũng đi cafe vs bạn, có nhiều quán khá lắm, còn về độ vui chơi thì đối diện UIT là nguyên cái SUỐI TIÊN còn gì :dreaming:
            4. Trung tâm Anh Ngữ cũng khá nhiều, tùy vào sức học và khả năng tiếp thu của em thôi, chứ chị thấy đa phần các trung tâm đều ổn
            5. Việc làm thêm ở đây là em muốn đề cập đến vấn đề gì nhỉ? Làm part time, hay theo chuyên ngành ???
            6. Giết người thì Việt Nam ở đâu cũng có mà. Chủ yếu là phải tự biết bảo vệ tài sản và tính mạng của mình thôi. KTX XHH chắc ko tới mức như những gì em kể đâu, đừng nên nghe thiên hạ đồn thổi lung tung
            7. nếu tính từ trường mình UIT bắt xe lên Bến Thành thì tầm 1 tiếng nhé
            8. Theo chị là ở lại đấy, hình như năm nay đa phân SV UIT năm nhất đều phải ở KTX thì phải. KTX A chấp nhận SV năm 1 ở tất cả các tỉnh thành + các huyện ngoại thành TPHCM, quận thì ko dc ở (vd Q1, Q. Gò Vấp...)
            Đặng Thị Kim Luyến
            kimluyen.ce@gmail.com
            (+84)169.790.1226
            University of Information Technology (UIT)

Comment

Cho em hỏi KTX XHH với KTX khu A cái nào mới hơn tiện nghi và an ninh hơn???

Comment

+XHH tiện nghi thì hơn nhưng tiền thì đắt, thà ra ngoài ở trọ
                +rất có thể năm học 2013-2014 100% sv năm nhất UIT được ở ktx, còn có hay ko thì chờ dự luật được áp dụng em nhé
                Cho em hỏi KTX XHH với KTX khu A cái nào mới hơn tiện nghi và an ninh hơn???

Comment

1. Em nghe nói trường mình đang xây đến năm sau sẽ xong và rất đẹp phải không?? chẳng lẽ xây 2 tòa nhà 11 vs 9 tầng lại làm cho xấu đi (điều này làm bạn hoang mang gì theo mình thì tòa nhà A vs C bây giờ + khuôn viên trường vẫn đẹp chán)
                  2. Nghe nói trường mình học nặng lắm phải không mấy anh chị? Tùy thuộc vào cách bạn học và môn bạn đăng kí
                  3. Ở trên Thủ Đức chán lắm hả mấy Anh chị. Không có chỗ vui chơi giả trí ( như cafe, karaoke, phòng trà...) gì hết hả mấy anh chị? Nơi đây rất vui và nhiều điều thú vị nhá
                  Ở Thủ Đức có phòng tập gym nào gần trường ĐH không ? Có trung tâm Anh Ngữ nào tốt không mấy Anh chị ? Muốn gần thì KTX xa hơn thì TDTT, Trung tâm Anh ngữ thì nhiều lắm
                  4. Nếu việc làm thêm cho sinh viên ( SV IT) thì lương cỡ bao nhiêu? Theo bạn SV IT năm nhất thì làm việc gì????
                  5. Ở Thủ Đức hay có giết người lắm sao. Mà mấy vụ cá độ đá banh trôm cắp đánh đề có thật không mấy anh chị. Mà trong khu KTX Xã Hội Hóa có vậy không? Giết người thì mấy vụ báo có đưa tin đó. Nói đến thì càng căm phẫn chúng nó. Còn mấy vụ kia có dính hay không phải do chính bản thân bạn quyết định. KTX XHH hoàn toàn bình thường không có tệ nạn nhá bạn.
                  6. Từ thủ đức ra trung tâm thành phố mất khoãng bao nhiêu phút ?? xe 53 là 1h10 phút tử TĐ ra tới Bến Thành. 19 thì lâu hơn.
                  7. Nhà em ở Bình Tân Bình Chánh thì nên về hay nên ở lại ? Ở lại cho lành
                  Last edited by iter; 12-07-2013, 02:29.

Comment

Originally posted by 12520909 View Post
                    +XHH tiện nghi thì hơn nhưng tiền thì đắt, thà ra ngoài ở trọ
                    +rất có thể năm học 2013-2014 100% sv năm nhất UIT được ở ktx, còn có hay ko thì chờ dự luật được áp dụng em nhé
                    Tôi thấy bên XHH cũng như bên KTX thôi. không khác biệt lắm.

Comment

Nếu để nói về khác biệt. Chắc có quá nhiều thứ để nói.
                      Originally posted by iter View Post
                      Tôi thấy bên XHH cũng như bên KTX thôi. không khác biệt lắm.
                      -------------------------------------
                      Đời là bể khổ.
                      Quay đầu là bờ ai ngờ là đại dương.
                      ------------------------------------------------------------------------

Comment

Một điều đáng buồn là không có được đi "Trà" : 3:unhappy:, Chắc luôn vì những band hay đâu có rảnh chạy lên Thủ Đức mà chiến:confuse:. tuần nào muốn nghe lại phải chạy vào trung tâm thành phố tới khuya mới về :sure:
                        GAME DEVELOPER

Comment

Khác biệt gì a nói rõ hơn đc k ?
                          Originally posted by 09520396 View Post
                          Nếu để nói về khác biệt. Chắc có quá nhiều thứ để nói.

Comment

mình nghĩ là nếu bạn vào trường đc rồi thì cứ tự do khám phá sẽ thú vị hơn :funny:

Comment

Em ở chỗ khúc nào vậy. Được thì sáng sáng rủ nhau ra Xa cảng Miền Tây đón xe đi học cùng anh.
                              Anh cũng ở KTX hơn 1 năm rồi, từ hồi năm nhất, nhưng rồi về sau chủ yếu là do chuyện ăn uống nên anh quyết đi đi về về ngày ngày. Anh nghĩ vài điều như này:
                              • Từ nhà em đến trường phải đi bằng phương tiện gì, có mất thời gian không, có thoải mái không? Điều này em sẽ nhận ra rõ khi vào học được một quãng thời gian (Cũng có thể ngày đầu siêng đi về, còn ngày sau thì...).
                              • Chuyện ăn uống cũng đáng lưu tâm lắm.
                              • Cả tính tình nữa, em có hòa đồng, cư xử thân thiện với bạn cùng phòng KTX được hay không (cả các anh năm trên khó tính), vì có thể có xích mích, hay "cấu véo" thù vặt đấy, có cả chuyện tiền bạc trong đó.
                              • Hơn nữa, phòng KTX chúng bạn ăn ở ra làm sao, sạch sẽ hay bừa bộn..? Phòng có yên lặng lúc tối không, hay phải vác xác sang phòng tự học mà học?

Mấy cái dịch vụ giải trí cơ bản (hát hò, phim, cafe, gym) ở KTX đều có hết em à, nếu em ở thì khắc em cũng tìm được những thú riêng cho mình.
                              Em suy nghĩ một số điều trên thử xem sao.
                              Thân Lãng Tử Phiêu Du Theo Ngàn Gió,
                              Chốn Phiêu Hồng Buông Kiếm Tựa Hồng Nhan

Đời Đạo Gian

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X