Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Tư Vấn] Chọn Mua Laptop chơi Game:X:X:X

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by i_am_bad_boy View Post
    em đâu có bảo không đẹp, em chỉ bảo không thích hợp chơi game thôi
    Như vầy có thích hợp chơi game không bạn?

13.3", 14", 15.6", 17", v.v.... là độ lớn màn hình.
    4:3; 16:9; 16:10, v.v... là tỉ lệ màn hình.
    Chắc bạn nhầm giữ độ lớn và tỉ lệ màn hình rồi.
    Hiện nay đều theo xu hướng widescreen (là các tỉ lệ 16:9; 16:10,v.v... TRỪ 4:3). và các laptop hiện nay đều theo widesrceen.
    Last edited by 11520269; 13-07-2013, 16:48.

Comment

Nguyễn Trần Minh Nhật : dàn máy kia là của anh ấy ạ? nhìn thèm :misdoubt:
      Ah, trường mình có trường hợp mất cắp laptop không ạ? trường mình có a nào xào hàng khủng không ạ :misdoubt:
      Trước hết nói j cũng phải đi xem hết những cái e ghi phía trên cho thõa đã ạ:happy:
      e nghĩ 14 inch cũng k vấn đề với e, e chơi dota 2 online các kiểu, cũng có khi game khủng nhưng chắc vừa vừa cũng chiến dc crysis 3, chả cần max FTS làm chi :beatbrick: =>h trong đầu e đang nghía về con alienwarem14xr3 ý ạ
      Last edited by siverkylin; 13-07-2013, 19:31.

Comment

Originally posted by siverkylin View Post
        Nguyễn Trần Minh Nhật : dàn máy kia là của anh ấy ạ? nhìn thèm :misdoubt:
        Ah, trường mình có trường hợp mất cắp laptop không ạ? trường mình có a nào xào hàng khủng không ạ :misdoubt:
        Dàn máy đó mình lấy từ web về. trong Góc chiến lược.

Comment

uk, chọn 14 inch tạm cũng được, lâu lâu giải trí 1 tí thôi, chứ có cày game suốt ngày đâu, 15.6 inch nhìn vậy chứ ko dài mấy đâu nó có tỉ lệ 16:9 xem film thì tuyệt, film 1080p ấy nhỉ :happy: Người ta ko dùng 15 inch mà dùng 15.6 là có dụng ý cả, cho vừa đủ tỉ lệ 16:9, nhìn màn hình lâu đỡ mõi mắt, nhìn màn hình có vẻ thoáng hơn, 14 inch , 13,3 inch cũng theo tỉ lệ đó....có nghiên cứu cả chứ ko phải làm bừa nha em:go:
          nhu cầu game của em ko cao lắm mà mấy người ở trên toàn nói trên trời, hỏi thử vát 1 con 17inch đi học xem? còn chơi game khủng thường xuyên mới chơi PC màn hình to chứ, người ta học + chơi mà? ko lẽ đi học lại vác cái PC?
          Đừng có ai nói "đi vào trường ko cần mang lap làm gì", sai lầm
          (em xem nó rồi a :smile: màn hình nó dài quá ý. thứ cho e nhưng mà e nhìn k ưng ạ:adore: em sorry)
          hè hè, h nghĩ lại mới thấy a nói đúng, cao quá thật.công nhận là e rất thích, mà chắc thôi :hungry: xem xét lại vậy để tiền dùng việc khác :shot:
          h 17inch không được rồi chắc e kiếm cái 14 inch quá. như BAD BOY nói thì tỷ lệ màn hình 15.6 k đẹp. nhìn v chắc khó chịu lắm.
          Last edited by 12520909; 13-07-2013, 20:28.

Comment

cho e hỏi :vip: nhìn chung trường mình có ai xài hàng khủng k ạ. tham khảo mặt bằng chung laptop trường mình ý, dù s đây cũng là hỏi về laptop đem vào trường mà hì hì:sexy:

Comment

chủ pic tham khảo mấy em này xem, hơi bị phê :funny:
              Thiên Thiên Tân - Nơi mua sắm đáng tin cậy, laptop, máy tính xách tay, ram, ssd, pc, máy tính để bàn, màn hình, lcd, card màn hình, hdd, ổ cứng, máy in, chuột, bàn phím, keyboard

Thiên Thiên Tân - Nơi mua sắm đáng tin cậy, laptop, máy tính xách tay, ram, ssd, pc, máy tính để bàn, màn hình, lcd, card màn hình, hdd, ổ cứng, máy in, chuột, bàn phím, keyboard

htc - Hi Tech

Comment

Originally posted by htc View Post
                chủ pic tham khảo mấy em này xem, hơi bị phê :funny:

http://thienthientan.vn/Laptop/?CateID=4&Sub=24&IDN=317
                tks anh :sexy: đã thật, chắc phải ghé qua TTTan trước xem hàng. mấy a giới thiệu niềm nở quá chắc good lắm, e cũng thấy trên mạng nói tốt

Comment

Originally posted by 11520269 View Post
                  Asus chỉ là một trong những hãng sản xuất tốt thôi. Nếu nó là trùm, thì những hãng còn lại dẹp tiệm cho xong. Mà main của nó đánh giá cao xét trên thị trường desktop thôi. Còn laptop thì chưa biết được (vì laptop thường do nhiều hãng sản xuất làm ra, lấy từ nhiều nơi khác nhau rồi lắp ráp lại thành 1 chiếc laptop). Trong thị trường Laptop dành cho game thủ. thì có nhiều hãng, nhiều dòng sản phẩm... Ailenware, R.O.G, MSI, ....
                  Nvidia GT 650M chẳn hạn , 630M, 635M,650M cũng cực kì "trâu" -> Tương đối thôi. không phải cực kì 'trâu'.
                  Asus thì chỉ có dòng R.O.G build được nhất. Tại sao lại nhắc đến build, vì nó ảnh hưởng trực tiếp đến hiệu năng tản nhiệt, hiệu suất của máy, thời lương pin, độ bền linh kiện. Mà tản nhiệt nó có tản nhiệt bên trong, và tản nhiệt bề mặt. Cái bề mặt là cái đánh lừa người dùng nhiều nhất. Đừng nghĩ rờ cảm quan bên ngoài thấy nó mát thì bảo là nó mát, nó tốt. Nhiệt độ chính xác bên trong của nó là bao nhiêu mới là quan trọng. và khả năng tản nhiệt bên trong hiệu quả như thế nào.
                  Mình không có ý dìm hàng ASUS gì cả, mình chỉ muốn nói, hãy quan sát, cảm nhận và trải nghiệm nhiều chiều, đừng nên dùng một thứ, rồi vội kết luận nó là tốt nhất, hay nghĩ nó là tốt nhất (còn nhiều sản phẩm, nhiều hãng sản xuất cạnh tranh nhau từng tí một để giành thị phần). Trong thời đại hiện nay, 1 hãng ra một sản phẩm mới (có ưu, nhược điểm), thì những hãng khác sẽ ra ngay những sản phẩm gần giống vậy, có ưu nhược điểm so với sản phẩm của hãng kia. Không có gì là hoàn hảo cả, vì nếu hoàn hảo, thì sau này họ làm ra sản phẩm mới rồi ai sẽ mua?
                  PS: COn Asus N kia, giá quá nong so với cấu hình.

dòng R.O.G của Asus hình như bảo hành chính hãng 2 hay 3 năm mà. Bạn muốn mua những dòng đó thì build trực tiếp trên site, hoặc liện hệ những chỗ chuyên order về Việt Nam. họ sẽ tính toán và báo giá cho bạn (có công thức tính) và chuyển bảo hành về VN cho bạn. Các hãng đều có chế độ bảo hành toàn cầu hết, bạn chỉ cần chuyển bảo hành về là ok.:sunglasses:

Chuẩn rồi. Nên chia nhỏ nhu cầu ra, thì sẽ đáp ứng được nhiều nhất, tốt nhất. :kiss:

-Asus chỉ tốt về mặt Desktop? anh này "khéo tưởng tượng" :beatbrick:
                  thế "Một rừng giải thưởng" của Asus cho Laptop (đặc biệt là về Build) chắc nó mua hay tự phong nhỉ?
                  Google rộng mở,search thử đi anh, coi chừng chìm trong rừng giải thưởng đó:salute:
                  Main Asus chỉ tốt cho PC vậy chắc main cho laptop thì để trang trí cho vui?...chắc anh đang nói tới mấy con Lenovo,Acer chứ ko Asus rồi
                  Đồng ý là Asus ko hẳn trùm thiết kế máy tính chơi game,nhưng nếu Asus nói "tôi hạng 2" thì được mấy hãng nói "tôi hạng nhất"? . Nếu em đoán không lầm hiện giờ Gigabyte là trùm đó :happy:.. Asus cũng ko kém là bao. Tương lai công nghệ ra sao còn chưa biết, mắc gì các hãng khác phải "dẹp tiệm".
                  -"Sờ ngoài thấy mát" - đúng là chưa khẳng định bên trong "cái nhiệt kế" nó ra sao:salute:Còn "đoán mò" là một phương pháp cực kì dở tệ khi phán đoán nhiệt độ bên trong máy, dùng phần mềm đo nhiệt độ dẫn chứng rồi phán như "thánh" laster:

Những giải thưởng, những thành công do asus đạt được cũng như chất lượng asus mang lại,luôn hướng người tiêu dùng ....thật sự hiện hữu chứ chã có "Ảo mộng"
                  -Asus của Đài Loan nằm sát bên TQ mà có ai dám nói "Asus chất lượng China" đâu anh nhỉ?
                  -Khảo sát các forum, diễn đàn về Game,em nhận thấy Asus được đánh giá rất cao, cấu hình-giá tiền khá hợp lý, chất lượng ko gì bàn cãi.
                  Last edited by 12520909; 13-07-2013, 21:34.

Comment

cho e hỏi :vip: nhìn chung trường mình có ai xài hàng khủng k ạ. tham khảo mặt bằng chung laptop trường mình ý, dù s đây cũng là hỏi về laptop đem vào trường mà hì hì:sexy:
                    Em tham khảo: http://forum.uit.edu.vn/threads/2140...g-cho-game-thu :salute: vẫn đang chạy phe phé đây.

Comment

Originally posted by 07520182 View Post
                      Em tham khảo: http://forum.uit.edu.vn/threads/2140...g-cho-game-thu :salute: vẫn đang chạy phe phé đây.
                      con này mà năm 2011 là khủng quá rùi :sexy: anh có đem đi lòng vòng không ạ ??

Comment

Originally posted by 12520909 View Post
                        thế "Một rừng giải thưởng" của Asus cho Laptop (đặc biệt là về Build) chắc nó mua hay tự phong nhỉ?
                        Google rộng mở,search thử đi anh, coi chừng chìm trong rừng giải thưởng đó:salute:
                        Main Asus chỉ tốt cho PC vậy chắc main cho laptop thì để trang trí cho vui?...chắc anh đang nói tới mấy con Lenovo,Acer chứ ko Asus rồi
                        Đồng ý là Asus ko hẳn trùm thiết kế máy tính chơi game,nhưng nếu Asus nói "mình hạng 2" thì được mấy hãng nói "mình hạng nhất"? . Nếu em đoán không lầm hiện giờ Gigabyte là trùm đó :happy:.. Asus cũng ko kém là bao. Tương lai công nghệ ra sao còn chưa biết, mắc gì các hãng khác phải "dẹp tiệm".
                        -"Sờ ngoài thấy mát" - đúng là chưa khẳng định bên trong "cái nhiệt kế" nó ra sao:salute:Còn "đoán mò" là một phương pháp cực kì dở tệ khi phán đoán nhiệt độ bên trong máy, dùng phần mềm đo nhiệt độ dẫn chứng rồi phán như "thánh" laster:

Những giải thưởng, những thành công do asus đạt được cũng như chất lượng asus mang lại,luôn hướng người tiêu dùng ....thật sự hiện hữu chứ chã có "Ảo mộng"
                        -Asus của Đài Loan nằm sát bên TQ mà có ai dám nói "Asus chất lượng China" đâu anh nhỉ?
                        -Khảo sát các forum, diễn đàn về Game,em nhận thấy Asus được đánh giá rất cao, cấu hình-giá tiền khá hợp lý, chất lượng ko gì bàn cãi.
                        Bạn có hiểu build sử dụng trong laptop nó là thế nào không?
                        Google rộng mở,search thử đi anh, coi chừng chìm trong rừng giải thưởng đó:salute:" => Bạn không phải dạy mình. Và cũng đừng nói đểu mình như vậy. Xin lỗi nhé, bạn lấy dòng Thinkpad của Lenovo ra mà so với các dòng laptop khác. Asus tuổi gì so với Thinkpad.
                        Asus của Đài Loan nằm sát bên TQ mà có ai dám nói "Asus chất lượng China" đâu anh nhỉ? => Bạn có biết để được dập chữ MADE IN TAIWAN lên sản phẩm thì nó khó khăn đến mức nào không?
                        -"Sờ ngoài thấy mát" - đúng là chưa khẳng định bên trong "cái nhiệt kế" nó ra sao:salute:Còn "đoán mò" là một phương pháp cực kì dở tệ khi phán đoán nhiệt độ bên trong máy, dùng phần mềm đo nhiệt độ dẫn chứng rồi phán như "thánh" laster: => Ý mình đang nói là... một số 'người nào đó' chỉ dùng tay sờ ngoài thấy mát, mở phần mềm kiểm tra nhiệt độ lên thấy temp báo thấp thì kết luận là máy mát, tản nhiệt tốt. Muốn khác quan nhé, thì lấy máy đo chuyên dụng ra mà đo.
                        -Khảo sát các forum, diễn đàn về Game,em nhận thấy Asus được đánh giá rất cao, cấu hình-giá tiền khá hợp lý, chất lượng ko gì bàn cãi. => Fanboy. Nên tham khảo thêm các bài Review Test ở các trang nước ngoài nữa bạn àh, VN hay theo xu hướng số đông lắm.
                        Điều cuối cùng, bạn nói mình coi chừng chìm trong rừng giải thưởng. Bạn nên suy nghĩ lại về câu nói đó. Chứ bản thân mình thì không thấy chìm gì cả, mình nhận xét khách quan, các hãng, các dòng sản phẩm đều có ưu nhược điểm cả. Bản thân mình, vẫn vững quan điểm, nhà sản xuất là kinh doanh, chứ họ không là nhà từ thiện.
                        Qua cách bạn phản biện, mình thấy bạn quá cuồng Asus rồi. (có thể là ý kiến chủ quản của bản thân mình).
                        Câu chuyện kết thúc tại đây. Bạn có quan điểm của bạn, mình có quan điểm của mình. Vậy nhé! Thân! :salute:
                        Ps: mình dislike là vì bạn đã có ý... mà theo mình hiểu và cảm nhận... thì mình thấy đang nói đều mình. và mình không thích điều đó! :unhappy:
                        Last edited by 11520269; 14-07-2013, 00:14.

Comment

Có thể e sẽ học kĩ thuật máy tính(e rớt thì không bàn đến:boss, vậy tần số đem lap lên trường thế nào ạ?ps: :adore:. đây là chủ ý của e sau khi được tư vấn ạ :shame:. có thể thay đổi này nọ sau khi e hỏi hết thắc mắc ạ :dreaming: nếu 1 tuần nhiều hơn 4 buổi phải đem lap thì e đành chọn con 14inch hay 15.6 inch. còn ít hơn thì e vẫn thích 17 inch ạ (tư tưởng thoải mái thôi:sogood 14inch chơi game của e k gặp vấn đề j chỗ hình ảnh, nhưng nếu được thì e sẽ kiếm con 17 inch cho thích(nếu không cần mang mỗi ngày trong tuần ) e chắc cũng không sờ tới con G750JW đâu, xem đi xem lại=>chắc chả chơi j tới đó đâu=>hơi lố=>lòng tham vô đáy:stick:
                          Last edited by siverkylin; 14-07-2013, 00:31.

Comment

Originally posted by 11520069 View Post
                            Khi nghe tư vấn laptop thì bạn nên tránh các kiểu tư vấn của fanboy nhé, họ chỉ tâng bốc hãng mà họ xài, còn những hãng khác toàn bị dìm thôi. Nghe cái câu "alienware chỉ đc thương hiệu" thì đủ hiểu rồi :look_down:. Đồng thời tránh luôn những câu vô lý như "tỷ lệ màn hình 15.6 ko đẹp", thế nào là ko đẹp?
                            Chuẩn rồi thím ạ!! Cũng định dislike cái câu đó nhưng tại mình chưa có đk sài Alienware nên ko dám chém bừa!!

Originally posted by 11520269 View Post
                            Asus chỉ là một trong những hãng sản xuất tốt thôi. Nếu nó là trùm, thì những hãng còn lại dẹp tiệm cho xong. Mà main của nó đánh giá cao xét trên thị trường desktop thôi. Còn laptop thì chưa biết được (vì laptop thường do nhiều hãng sản xuất làm ra, lấy từ nhiều nơi khác nhau rồi lắp ráp lại thành 1 chiếc laptop). Trong thị trường Laptop dành cho game thủ. thì có nhiều hãng, nhiều dòng sản phẩm... Ailenware, R.O.G, MSI, ....
                            Nvidia GT 650M chẳn hạn , 630M, 635M,650M cũng cực kì "trâu" -> Tương đối thôi. không phải cực kì 'trâu'.
                            Asus thì chỉ có dòng R.O.G build được nhất. Tại sao lại nhắc đến build, vì nó ảnh hưởng trực tiếp đến hiệu năng tản nhiệt, hiệu suất của máy, thời lương pin, độ bền linh kiện. Mà tản nhiệt nó có tản nhiệt bên trong, và tản nhiệt bề mặt. Cái bề mặt là cái đánh lừa người dùng nhiều nhất. Đừng nghĩ rờ cảm quan bên ngoài thấy nó mát thì bảo là nó mát, nó tốt. Nhiệt độ chính xác bên trong của nó là bao nhiêu mới là quan trọng. và khả năng tản nhiệt bên trong hiệu quả như thế nào.
                            Mình không có ý dìm hàng ASUS gì cả, mình chỉ muốn nói, hãy quan sát, cảm nhận và trải nghiệm nhiều chiều, đừng nên dùng một thứ, rồi vội kết luận nó là tốt nhất, hay nghĩ nó là tốt nhất (còn nhiều sản phẩm, nhiều hãng sản xuất cạnh tranh nhau từng tí một để giành thị phần). Trong thời đại hiện nay, 1 hãng ra một sản phẩm mới (có ưu, nhược điểm), thì những hãng khác sẽ ra ngay những sản phẩm gần giống vậy, có ưu nhược điểm so với sản phẩm của hãng kia. Không có gì là hoàn hảo cả, vì nếu hoàn hảo, thì sau này họ làm ra sản phẩm mới rồi ai sẽ mua?
                            PS: COn Asus N kia, giá quá nong so với cấu hình.

dòng R.O.G của Asus hình như bảo hành chính hãng 2 hay 3 năm mà. Bạn muốn mua những dòng đó thì build trực tiếp trên site, hoặc liện hệ những chỗ chuyên order về Việt Nam. họ sẽ tính toán và báo giá cho bạn (có công thức tính) và chuyển bảo hành về VN cho bạn. Các hãng đều có chế độ bảo hành toàn cầu hết, bạn chỉ cần chuyển bảo hành về là ok.:sunglasses:

Chuẩn rồi. Nên chia nhỏ nhu cầu ra, thì sẽ đáp ứng được nhiều nhất, tốt nhất. :kiss:
                            Asus có vẻ là người đến sau trong dòng lap chơi game thì phải!! Đồng tình ở cái build Ví dụ nhỏ thôi: 2 con máy i chang nhau như Thinkpad W520 vs T520 sao giá lại chênh nhau nhiều hay HP Elitebook vs HP Probook. Tại hay vọc workstation nên chỉ đưa ra cái ví dụ nhỏ thôi !!

Originally posted by 12520909 View Post
                            Đồng ý là Asus ko hẳn trùm thiết kế máy tính chơi game,nhưng nếu Asus nói "tôi hạng 2" thì được mấy hãng nói "tôi hạng nhất"? . Nếu em đoán không lầm hiện giờ Gigabyte là trùm đó :happy:.. Asus cũng ko kém là bao. Tương lai công nghệ ra sao còn chưa biết, mắc gì các hãng khác phải "dẹp tiệm".

Cái giải thưởng thì cũng như BKav đấy thôi, có cả rừng giải này giải nọ :3 Chắc thím hiểu :boss:
                            Với lại thím có vẻ cuồng ASUS, ko biết thím đã chơi nhiều em Laptop Gaming khác chưa, nếu chưa thì chơi cho biết, còn chơi rồi thì em lượn :go:
                            Còn mà đụng tới mấy em Lenovo thì mình cũng hơi khó chịu Thường nghe người ta kêu ẻm là Tàu này Tàu nọ Và em cũng đang sài Lenovo ThinkPad ~~~> Khoe hàng trá hình!!

Bonus thêm cái link
                            Lựa chọn 1 chiếc laptop chơi game phù hợp trong rừng sản phẩm hiện nay là một việc không đơn giản.

người ta phán sao mình biết vậy chứ không biết thực hư nó ra thế nào :3
                            Last edited by 12520611; 14-07-2013, 01:32.
                            Cuộc sống vốn không công bằng - Hãy tập quen dần với điều đó!

Comment

con này mà năm 2011 là khủng quá rùi :sexy: anh có đem đi lòng vòng không ạ ??
                              Có chứ em :sunglasses: con này đã theo anh đi công tác 4 tỉnh miền tây, 1 miền trung và 1 miền bắc. :happy:
                              Đời 3 Sandy mát hơn nhiều và card màn hình anh đang underclock còn 25% sức mạnh mà vẫn đảm bảo đủ nhu cầu sử dụng.
                              Last edited by 07520182; 14-07-2013, 01:40.

Comment

Có thể e sẽ học kĩ thuật máy tính(e rớt thì không bàn đến:boss, vậy tần số đem lap lên trường thế nào ạ?ps: :adore:. đây là chủ ý của e sau khi được tư vấn ạ :shame:. có thể thay đổi này nọ sau khi e hỏi hết thắc mắc ạ :dreaming: nếu 1 tuần nhiều hơn 4 buổi phải đem lap thì e đành chọn con 14inch hay 15.6 inch. còn ít hơn thì e vẫn thích 17 inch ạ (tư tưởng thoải mái thôi:sogood 14inch chơi game của e k gặp vấn đề j chỗ hình ảnh, nhưng nếu được thì e sẽ kiếm con 17 inch cho thích(nếu không cần mang mỗi ngày trong tuần ) e chắc cũng không sờ tới con G750JW đâu, xem đi xem lại=>chắc chả chơi j tới đó đâu=>hơi lố=>lòng tham vô đáy:stick:
                                Vậy bạn chơi game ở phòng nhiều hơn, hay chơi game trên trường nhiều hơn? Nếu là mình, mình sẽ chọn 1 con 13.3" ~14" (vì 15.6" mình ngán rồi, đang muốn đổi con nhỏ hơn đây). rồi mua thêm 1 màn hình ~23" vất ở phòng. Chơi game, film, v.v... (nếu bạn học kĩ thuật máy tính, thì hình như còn có vẽ mạch nữa, 23" thừa sức về độ lớn để vẽ mạch).
                                Tần số đem lap lên trường thì do bạn quyết định. Nhưng mình thường thấy... người đi đâu, lap theo đó! Một phần là vì an toàn, bảo quản lap, và sợ mất trộm. :sogood:

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X