Announcement

Collapse
No announcement yet.

tư vấn chuyển ngành giúp mình với

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by hoangdetien View Post
    Tình hình là e thi CNPM được 25đ. E có đăng kí NVPN và có đọc được " các TS có tổng điểm >=24,5 dự kiến trúng tuyển vào trường" Cho e hỏi là với điểm đó có chắc chắn 1 suất trong UIT ko ạ (giả sử điểm sàn đh năm nay thỏa điều kiện.hi ). E thấy chữ "dự kiến" có vẽ ko chắc ăn lém nhĩ. Hì. Mấy nay e lo quá, lở bị out thì bay mẫt mơ ước trở thành kỉ sư CNTT của e.
    Em chắc chắn có một suất rồi đấy. Thực ra điểm chuẩn dự kiến của trường là điểm chuẩn chính thức nhưng Bộ Giáo dục và Đào tạo chưa công bố điểm sàn nên đành phải bỏ vào hai chữ "dự kiến" thôi.
    Tôi không hối tiếc những gì mình đã làm. Tôi chỉ hối tiếc những gì đã không làm khi có cơ hội!

Comment

anh chị cho e hỏi. e đk ktmt và thi được 28,5 theo anh chị em có nên chuyển qua ktpm sau 1,5 năm không. em củng thiên về thích phần mềm hơn =((

Comment

Originally posted by leebasv View Post
        anh chị cho e hỏi. e đk ktmt và thi được 28,5 theo anh chị em có nên chuyển qua ktpm sau 1,5 năm không. em củng thiên về thích phần mềm hơn =((
        Chào em,

Sau 1 năm thì em có thông tin để mà tự quyết định chứ. Hỏi bây giờ chỉ thêm hoang mang thôi. Bây giờ em đã biết cụ thể em học cái gì chưa mà nghe thiên hạ góp ý. Mà nhiều người vì đam mê của mình mà vẫn có thể thành công dù không đi theo xu thế chung cơ mà.

Nếu em muốn theo kiểu "mọi người đều nói" thì tùy nhưng lắm thầy nhiều ma thôi!!!

Trân trọng,
        Trí Dũng

Comment

Điều này hoàn toàn có thể trở thành sự thật nếu điểm học tập của bạn đạt mức quy định để chuyển ngành (hình như là 7 hay 7.5 gì đó), việc còn lại là sự chấp nhận của 2 trưởng Khoa (mình nghĩ điều này hơi rối rắm, nhưng chắc các thầy cũng vui vẻ nhận lời thôi).
          Nhưng học ở Khoa Kỹ thuật máy tính (KTMT) thì bạn cũng có thể theo đuổi cái gọi là "phần mềm" được mà, đâu chỉ có Khoa Công nghệ phần mềm đào tạo về phần mềm đâu.
          Tôi không hối tiếc những gì mình đã làm. Tôi chỉ hối tiếc những gì đã không làm khi có cơ hội!

Comment

dạ e thấy lên forum loạn hết chả biết đâu mà lần. cảm ơn thầy nhiều chắc đợi 1 năm học thử mới biết luôn:happy:

Comment

Năm nhất mình cũng như bạn, nhưng học rồi, làm quen các anh đi trước trong ngành KTMT, thấy dc 1 số điều thú vị của ngành KTMT. ko muốn chuyển nữa . Người thành công là người ko đi theo số đông đâu bạn
              ~~ Đây là chữ kí ~~

Comment

bạn cần xem lại đâu mới là sở thích của mình, chứ không cần theo số đong đâu bạn do sở thíc mình thôi à

Comment

Originally posted by 11520537 View Post
                  Điều này hoàn toàn có thể trở thành sự thật nếu điểm học tập của bạn đạt mức quy định để chuyển ngành (hình như là 7 hay 7.5 gì đó), việc còn lại là sự chấp nhận của 2 trưởng Khoa (mình nghĩ điều này hơi rối rắm, nhưng chắc các thầy cũng vui vẻ nhận lời thôi).
                  Nhưng học ở Khoa Kỹ thuật máy tính (KTMT) thì bạn cũng có thể theo đuổi cái gọi là "phần mềm" được mà, đâu chỉ có Khoa Công nghệ phần mềm đào tạo về phần mềm đâu.
                  Cũng không vui vẻ lắm đâu cậu ơi >"<

Comment

LHQC

Collapse
                  Working...
                  X