Announcement

Collapse
No announcement yet.

Infraction for 12520397: Sử dụng "Khu vực điều hành"/Contact admin sai mục đích

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Infraction for 12520397: Sử dụng "Khu vực điều hành"/Contact admin sai mục đích

User: 12520397
    Infraction: Sử dụng "Khu vực điều hành"/Contact admin sai mục đích

Administrative Note:
    Mọi thắc mắc về công tác sinh viên, học vụ (lịch thi, điểm thi, đăng ký môn, tổ chức lớp, thông tin liên lạc lớp trưởng/giảng viên v.v...) sinh viên sử dụng tài khoản là MSSV để trao đổi tại các box phù hợp trong Mục CỘNG ĐỒNG UIT

Message to User:
    Mọi thắc mắc về công tác sinh viên, học vụ (lịch thi, điểm thi, đăng ký môn, tổ chức lớp, thông tin liên lạc lớp trưởng/giảng viên v.v...) sinh viên sử dụng tài khoản là MSSV để trao đổi tại các box phù hợp trong Mục CỘNG ĐỒNG UIT

Original Post:
    vâng, thưa thầy, thưa các bạn, anh chị khóa trên. vấn đề đăng kí học phần là vấn đề muôn thuở của sinh viên và đối với UIT thì lại đặc biệt hơn. vấn đề sao lại đặc biệt hơn, vì hệ thống máy chủ LUÔN LUÔN bị quá tải
    có một số anh chị khóa trên nói là "trường mình là xài cây nhà lá vườn còn trường người ta bỏ tiền ra mua". vậy em xin nói thẳng luôn, trường mình là trường gì thế! trường CÔNG NGHỆ THÔNG TIN, thế thì tại sao trường mình lại không chịu đầu tư mạnh hơn dể giải quyết vấn đề này. vẫn biết là trường mình đang trong quá trình xây dựng nên kinh phí có thể không đủ nhưng trước đó, tại sao không suy nghĩ là chuyện đăng kí học phần vẫn còn quan trọng vì em nghe cái này là vấn đề của nhiều anh chị trước nói rồi.
    sinh viên quá khích chỉ vì 1 lí do "thức trắng đêm, chầu trực cả ngày mà không được một việc gì".
    sáng nay cũng vậy, con số người trực tuyến chỉ dao động từ 90-120 mà sao vẫn sập như thường, các lỗi chỉ là lỗi 502, 503, "Bạn chưa đăng nhập hoặc không được phép đăng kí học phần". vậy chứng tỏ là hệ thống máy chủ của trường ta là quá yếu và có thể là đã lỗi thời. vì vậy em mong thầy cô xem xét lại và càng ngày càng cải thiện vấn đề này hơn là cứ ngồi đó đỗ lỗi cho "sinh viên đăng nhập quá nhiều" "hệ thống máy chủ yếu" và hứa suông

còn về mặt thầy cô thì mình cũng xin nói với các bạn là: thầy cô đã làm việc rất là cật lực rồi, có khi làm việc quá căng mà tâm trạng thầy cô cũng giống như chúng ta khi không đăng kí học phần được. vì vậy các bạn đừng nên tạo áp lực cho các thầy cô, những người quản lí. thay vì vào đó các bạn hãy cố gắng mà đăng kí còn hơn là trách móc daa làm ăn không ra gì, ..v..v..

nhân dịp đây thì em chúc các bạn, các anh chị sớm đăng kí được học phần, và mong là tình trạng này sẽ không còn tiếp diễn mặc dù vẫn biết là nó sẽ còn kéo dài

P/S: đây là topic thắc mắc góp ý. em chỉ góp ý thôi, không có mục đích nói xấu trường và gây war

LHQC

Collapse
Working...
X