Announcement

Collapse
No announcement yet.

Một số thông tin CHƯA CHÍNH THỨC dành cho Tân sinh viên khóa 8 (2013)

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by hiepnt View Post
    Tôi chỉ sợ lịch kiểm tra tuần sinh hoạt rơi vào ngày 5/9 :cry:
    Nếu như vậy thì..... :sosad:

Comment

k8

K8, E ở Binh Thuận, vậy là bắt buộc ở KTX ha? Nếu muốn ở ngoài thì cần lam đơn gì ko?

Comment

Originally posted by Bingboom9595 View Post
        #42 Nghe ngóng thông tin là mùng 10/8 thì sẽ gửi giấy báo còn gừi tới nơi thì khoảng 3-5 ngày gì đó, mình k8 uit cnpm hân hạnh làm quen
        k8 cnpm nk . fb j rứa
        SE-K8

Comment

Originally posted by 12520749 View Post
          Theo mình thì nhà bạn nên mở nhà trọ để cạnh tranh vs KTX là hợp lý hơn :sure:
          >"<...ý kiến quá kinh điển..>"<

Comment

thưa thầy e ở ngoài bắc thì có được ra ở ngoài không ạ

Comment

mấy thầy cho em hỏi nếu em ở phú yên vào ở trọ chung vs bạn đc ko hay vẫn phải ở KTX vậy thầy

Comment

Originally posted by RazeLux View Post
                Cho e hỏi là hộ khẩu của e ở TP HCM. Vậy e khỏi cần ở KTX cũng được phải không ạ . Không có ở KTX thì có cần phải làm thủ tục gì không???
                ai trả lời hộ em với

Comment

Em đã từng học đại học và hoàn thành khóa học quân sự tại trường Đại học Sư Phạm Kĩ Thuật hcm, vậy bây giờ khi nhập học ở UIT em có cần học lại Giáo dục quốc phòng không thầy? Nếu không cần thì em cần phải làm thủ tục gì ạ?

Comment

ai trả lời hộ em với
                    cứ như mình năm ngoái chả làm thủ tục gì cả... làm xong ra về có mấy a chị hỏi ở kí túc ko... mình trả lời ko rồi đi về một hơi... ra ngoài ở chẳng sao cả... đến gần cuối kì 2 vừa rồi... trường bắt đi làm cái giấy xác nhận đk nội trú... xong......:go:

Comment

Cho e hỏi là hộ khẩu của e ở TP HCM. Vậy e khỏi cần ở KTX cũng được phải không ạ . Không có ở KTX thì có cần phải làm thủ tục gì không???
                      Originally posted by lockon View Post
                      Cho e hỏi thi xếp lớp AV hình thức như thế nào ạ?
                      Originally posted by theareswhite View Post
                      bắt buộc ở KTX lun hã. Nhà e gần trg có thể k ở KTX đc k ạ.
                      Originally posted by phantruong.bt View Post
                      K8, E ở Binh Thuận, vậy là bắt buộc ở KTX ha? Nếu muốn ở ngoài thì cần lam đơn gì ko?
                      Originally posted by thắm_bùi View Post
                      thưa thầy e ở ngoài bắc thì có được ra ở ngoài không ạ
                      Originally posted by xuanhoangdtpy3 View Post
                      mấy thầy cho em hỏi nếu em ở phú yên vào ở trọ chung vs bạn đc ko hay vẫn phải ở KTX vậy thầy
                      Originally posted by vanthi286 View Post
                      Em đã từng học đại học và hoàn thành khóa học quân sự tại trường Đại học Sư Phạm Kĩ Thuật hcm, vậy bây giờ khi nhập học ở UIT em có cần học lại Giáo dục quốc phòng không thầy? Nếu không cần thì em cần phải làm thủ tục gì ạ?
                      Trả lời chung cho các bạn như sau:
                      + Nếu các bạn đã có Chứng chỉ giáo dục quốc phòng : các bạn trình các thầy ở Trung tâm GDQP lúc học GDQP để các thầy xem xét có tương đương chứng chỉ của ĐHQG không.
                      + Qui định sinh viên năm nhất ở KTX là bắc buộc trừ một số bạn có hộ khẩu gần trường (sẽ có thông báo chính thức danh sách xếp phòng KTX trên giấy báo).
                      + Sinh viên không ở KTX phải làm đơn trình bày lý do, đơn viết tay và nộp giấy đăng kí tạm trú.
                      + Sinh viên không được ở trọ trong phạm vi khu đô thị Đại Học Quốc Gia
                      Bản đồ khu đô thị ĐHQG : http://vnuhcm.edu.vn/Default.aspx?Mo...0-b574d44aba15
                      Last edited by hiepnt; 07-08-2013, 18:08. Reason: Bổ sung thông tin

Comment

Vậy chứng chỉ quốc phòng đó em phải nộp ở đâu để đc PĐT xem xét ạ?

Comment

Originally posted by vanthi286 View Post
                          Vậy chứng chỉ quốc phòng đó em phải nộp ở đâu để đc PĐT xem xét ạ?
                          Lúc học quốc phòng em trình các Thầy ở Trung tâm GDQP để xem xét chứng chỉ có tương đương Chứng chỉ GDQP của ĐHQG không.

Comment

"Sinh viên bắt đầu vào ở KTX ngay sau khi hoàn tất thủ tục nhập học"--->vậy có nghĩa là em có thể vô ở trong ktx từ trước ngày 24/8 sao thầy?

Comment

Originally posted by kinhcan0510 View Post
                              "Sinh viên bắt đầu vào ở KTX ngay sau khi hoàn tất thủ tục nhập học"--->vậy có nghĩa là em có thể vô ở trong ktx từ trước ngày 24/8 sao thầy?
                              Sau khi hoàn tất thủ tục nhập học em sẽ có các biên lai, giấy tờ để làm thủ tục vào KTX. Em phải hoàn thành thủ tục nhập học thì mới vào KTX ở được.

Comment

Các thầy cô cho em hỏi chủ nhật trường có làm việc ko ạh?? Vì nếu ngày 10/8 trường gửi giấy báo trúng tuyển nhưng hôm đó em bận và hôm sau là ngày chủ nhật, em sợ trường ko làm việc. Em muốn làm thủ tục nhập học càng sớm càng tốt vì sợ cái giấy báo nghĩa vụ nó về trc thì chết ạh :sosad:.
                                Cám ơn các thầy cô

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X