Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hỏi nhanh đáp gọn

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 8. Đối với thí sinh trúng tuyển thuộc các đối tượng ưu tiên phải nộp giấy chứng nhận ưu tiên (hoặc bản sao có công chứng).
    10. Giấy giới thiệu sinh hoạt Đoàn, Đảng (nếu có).
    Em k hiểu lắm về 2 mục này, mấy cái này là xin ở địa phương hả thầy?

Comment

• trong giấy đăng kí chương trình CLC, mục thành tích nổi bật có tính cấp 2 ko hay chỉ tính cấp 3 vậy thầy? em cám ơn!!!!

Comment

• Cho em hỏi, em trượt NV1, đang tìm NV2, vậy CNTT của Đại học SP HCM có gì giống và khác với CNTT UIT ạ, có thể tư vấn cho em một số trường đào tạo CNTT luôn ạ, Thank nhiều.

Comment

• Originally posted by toannv View Post
          Chào em!
          Sau khi em hoàn tất đầy đủ hồ sơ đã yêu cầu trong giấy báo nhập học thì em sẽ được cấp giấy tạm hoãn NVQS.

Chào em!
          Để thuận tiện cho em thì khi em nộp hồ sơ nhập học, em sẽ được chụp hình, không cần đợi đến ngày 24/08.

Được.
          Originally posted by vanthi286 View Post
          cho e hỏi học phí chương trình tài năng như thế nào ạ? Có cao hơn so với các chương trình bình thường không?
          Nếu em học không đến nổi tệ thì học phí chương trình tài năng là .. con số âm.

Originally posted by vothuyhang View Post
          8. Đối với thí sinh trúng tuyển thuộc các đối tượng ưu tiên phải nộp giấy chứng nhận ưu tiên (hoặc bản sao có công chứng).
          10. Giấy giới thiệu sinh hoạt Đoàn, Đảng (nếu có).
          Em k hiểu lắm về 2 mục này, mấy cái này là xin ở địa phương hả thầy?
          8. nếu em không có khai Đối tượng ở Hồ sơ ĐKDT thì em không cần nộp.
          10. Nếu em là Đoàn viên là em nộp Sổ Đoàn

Originally posted by tansinhvienuit View Post
          trong giấy đăng kí chương trình CLC, mục thành tích nổi bật có tính cấp 2 ko hay chỉ tính cấp 3 vậy thầy? em cám ơn!!!!
          Nói chung em ghi làm sao để Thầy Cô xét tuyển biết em là người có thành tích nổi bật.

Originally posted by LTSG View Post
          Cho em hỏi, em trượt NV1, đang tìm NV2, vậy CNTT của Đại học SP HCM có gì giống và khác với CNTT UIT ạ, có thể tư vấn cho em một số trường đào tạo CNTT luôn ạ, Thank nhiều.
          Hiện nay, không có khái niệm NV2.
          Mỗi trường đào tạo về CNTT có những ưu điểm riêng biệt.

Comment

• cho em hỏi điểm sàn và điểm chuẩn ngành cử nhân TN KHMT 2012 là bao nhiu vậy ạ.

Comment

• Originally posted by anhducmata View Post
              cho em hỏi điểm sàn và điểm chuẩn ngành cử nhân TN KHMT 2012 là bao nhiu vậy ạ.
              Em xem ở trang web tuyensinh.uit.edu.vn có điểm chuẩn năm 2012 ngay ở trang chủ\

Attached Files

Comment

• em đến trường làm thủ tục nhập học trước 24/8 thì có ai hướng dẫn cho em đăng kí lớp CLC ko thầy? gần 11h thầy vẫn còn thức support em cám ơn thầy nhiều lắm...

Comment

• 8. Đối với thí sinh trúng tuyển thuộc các đối tượng ưu tiên phải nộp giấy chứng nhận ưu tiên (hoặc bản sao có công chứng).
                  em thuộc khu vực 1... vậy em phải đem theo giấy này khi đk nhập học hả thầy?? giấy này mình lấy ở đâu thầy??

Comment

• Originally posted by tansinhvienuit View Post
                    em đến trường làm thủ tục nhập học trước 24/8 thì có ai hướng dẫn cho em đăng kí lớp CLC ko thầy? gần 11h thầy vẫn còn thức support em cám ơn thầy nhiều lắm...
                    Sẽ có Thầy Cô phụ trách tư vấn chương trình CLC, Tiến Tiến, Tài Năng tư vấn cho em.
                    Hôm nay đã có cán bộ phụ trách mảng này.
                    Cô Lê Ngô Thục Vi- Phó trưởng phòng Đào tạo Đại học.
                    Phòng 1B3 nhà A.
                    Số điện thoại : (08)37. 246. 731 (trong giờ hành chính)

Comment

• Originally posted by QuocTinh View Post
                      8. Đối với thí sinh trúng tuyển thuộc các đối tượng ưu tiên phải nộp giấy chứng nhận ưu tiên (hoặc bản sao có công chứng).
                      em thuộc khu vực 1... vậy em phải đem theo giấy này khi đk nhập học hả thầy?? giấy này mình lấy ở đâu thầy??
                      không cần thiết đâu em, các đối tượng ưu tiên mới phải nộp giấy chứng nhận, còn em thuộc khu vực ưu tiên nên không cần đâu.

Comment

• Originally posted by QuocTinh View Post
                        Không cần em. Đối tượng ưu tiên ở đây là : con liệt sĩ, con thương binh..... Còn của em là khu vực ưu tiên, tất cả đã thể hiện trong học bạ.

Comment

• Originally posted by toannv View Post
                          Chào em!
                          Sau khi em hoàn tất đầy đủ hồ sơ đã yêu cầu trong giấy báo nhập học thì em sẽ được cấp giấy tạm hoãn NVQS.
                          Thưa thầy vậy là có nghĩa nếu như em còn thiếu 1 vài loại giấy tờ thì vẫn chưa được cấp giấy tạm hoãn nghĩa vụ phải không thầy?

Comment

• Originally posted by conmedai1703 View Post
                            Thưa thầy vậy là có nghĩa nếu như em còn thiếu 1 vài loại giấy tờ thì vẫn chưa được cấp giấy tạm hoãn nghĩa vụ phải không thầy?
                            Không!
                            Tuy nhiên, em chỉ cần mang:
                            - Photo giấy báo nhập học ( nếu có công chứng càng tốt)
                            - Biên lại đóng tiền học phí HK1
                            để gởi cho xã/phường là được.

Comment

• thầy ới trường mình có thực hiên nghị định 49 về miễn giảm học phí ko thầy? e ở xã nghèo cấp quốc gia vậy có được miên giẩm học phí ko thầy? nếu có , có cần làm thủ tục tục không??

Comment

• Thầy cho em hỏi em muốn ở ngoại trú nhưng chưa kịp có giấy tạm trú thì em nộp đơn xin ngoại trú rồi bổ sung giấy tạm trú sau được không ạ?

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X