Announcement

Collapse
No announcement yet.

Những điều cần lưu ý đối tân sinh viên Khóa 8 (2013)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by thegunners0507 View Post
    cho em hỏi nếu không có "Giấy giới thiệu sinh hoạt Đoàn, Đảng" (vì em chưa vào đoàn) thì có làm sao không ạ?
    bạn sẽ sớm anh chị khóa trên cho kết nạp đoàn............

Comment

Thầy, cho e hoi giấy lý lịch học sinh lấy ở link nào?
      giấy đăng kí nội trú ở ktx nữa.
      e vào trang wed ktx mà lấy k được.
      e cảm ơn!

Comment

Originally posted by 13520014 View Post
        Thầy, cho e hoi giấy lý lịch học sinh lấy ở link nào?
        giấy đăng kí nội trú ở ktx nữa.
        e vào trang wed ktx mà lấy k được.
        e cảm ơn!
        Trong giấy báo :
        6. Lý lịch sinh viên (sinh viên phải thực hiện theo hướng dẫn ở http://student.uit.edu.vn/khaibaolilich với tài khoản chứng thực được cấp bên dưới. Sinh viên không sử dụng mẫu bên ngoài).
        Về KTX :
        Sinh viên đã được sắp chỗ ở tại Ký túc xá Đại học Quốc gia TpHCM. Sinh viên bắt đầu vào ở KTX ngay sau khi hoàn tất thủ tục nhập học.
        Sinh viên năm nhất có hộ khẩu thường trú xa khu đô thị ĐHQG-HCM phải nội trú KTX ĐHQG-HCM. Nếu không nội trú KTX ĐHQG-HCM, sinh viên phải có đơn xin ngoại trú, trong đó nêu lý do ngoại trú, kèm theo giấy tạm trú tại địa phương nơi thí sinh đăng ký tạm trú. Không khuyến khích sinh viên ngoại trú tại Khu đô thị ĐHQG-HCM.
        Nên em không phải làm đơn vào KTX gì hết.

Comment

sao sđt gọi để xin pass tk 4rom gọi hoài k dc nhỉ.

Comment

Originally posted by fantasy0310 View Post
            sao sđt gọi để xin pass tk 4rom gọi hoài k dc nhỉ.
            Em ơi,

Hôm nay là thứ 7 mà. Em sống trên forum riết rồi quên hết thời gian. Từ từ em sẽ nhớ thời gian hành là chính.

Thân ái,
            TD Vũ

Comment

Cho em hỏi nếu em đi trước 24/8 thì có được vào ktx ở ngay không ạ? Vì nếu sáng 24 em đi chắc chiều em mới đến nơi.

Comment

Originally posted by 13520648 View Post
                E không có áo sơ mi trắng, mặc áo polo lịch sự có được không ạ?
                Vô tư nha bạn.
                _ Con biết tại sao đội Yankees luôn thắng không, Frank?
                _ Vì họ có Mickey Mantle?
                _ Không, vì các đội khác luôn mất tập trung vào quần áo của họ.

Comment

Originally posted by Web.server View Post
                  Cho em hỏi nếu em đi trước 24/8 thì có được vào ktx ở ngay không ạ? Vì nếu sáng 24 em đi chắc chiều em mới đến nơi.
                  Được.
                  KTX tiếp nhận SV UIT từ ngày 10/08

Comment

Cho em hỏi học quân sự ở đâu ? Có thể về vào cuối ngày được không ?

Comment

Originally posted by toannv View Post
                      Được.
                      Sao thầy ko nói rõ là ở phòng khách chứ ko được vào phòng KTX ạ udency:
                      Originally posted by Jceation View Post
                      Học ở trung tâm giáo dục quốc phòng, có thể về.
                      Phùng Quốc Việt
                      Backend Developer - YouNet Media
                      Stand-in Backend Developer - Vizion Team
                      Phone: (+84) 1654 454 718
                      Mail: rexviet@gmail.com

Comment

phải làm thủ tục nhập học rồi mới đăng kí ở KTX được chứ. như mọi năm thì khi đăng kí ở KTX thì phải nộp kèm theo 1 giấy báo nhập học + biên lai học phí học kì I.
                        nếu 24 vào thì đi làm thủ tục nhập học rùi vô đk luôn KTX là ổn mà
                        học quân sự ở trung tâm giáo dục quốc phòng, ngay chỗ hồ đá của ĐHQG ( gần nhà khách ). nếu nhà gần thì có thể về, trung tâm không bắt buộc ở nội trú. còn đương nhiên nhà xa thì bạn có thể ở nội trú tại trung tâm hoặc ở tại KTX
                        có 3 cách để tự làm giàu cho mình: mỉm cười, cho đi và tha thứ.

Comment

Originally posted by toannv View Post
                          Được.
                          - thầy ơi , hôm nay 19/8 em qua KTX khu A đăng ký mà mấy chú bảo vệ ở đó không cho , mấy chú nói 24/8 mới được quyền , vậy là sao vậy thầy ???
                          Thời xưa : hy sinh đời cha cũng cố đời con ....... Thời nay : đời cha mà ngon thì đời con coi như ổn !!!!

Comment

Sao em đã đóng tiền được 2 ngày rồi mà sao trên thông tin của em vẫn hiển thị là chưa đóng vậy thầy? MSSV của em là 13520645, cảm ơn thầy.

Comment

đăng kí ktx theo lịch nhập học của trường đó em
                              những bạn ở xa mà lỡ lên sớm thì có thể đăng kí ở tạm nhà khách 30k/người/ngày
                              giữ biên lai thu phí khi ra vào cổng để bác bảo vệ kiểm soát
                              Originally posted by wolves View Post
                              - thầy ơi , hôm nay 19/8 em qua KTX khu A đăng ký mà mấy chú bảo vệ ở đó không cho , mấy chú nói 24/8 mới được quyền , vậy là sao vậy thầy ???

Comment

có phải ngày 24/8 mang theo biên lai đã đóng tiền rồi mới đc chứng nhận trên web thông tin cá nhân không thầy, hôm nay em đã đóng và đăng ký xong về lên mạng thấy chưa có. Với lại em muốn bổ sung hồ sơ thì mấy cô nói là 24/8 bổ sung, em quên hỏi trước đó có thể bổ sung thêm không.
                                Last edited by 13520728; 20-08-2013, 19:08.

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X