Announcement

Collapse
No announcement yet.

Vấn đề về KTX và cách đăng kí

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by 13520466 View Post
    ai cho e hỏi là hộ khẩu quận 4 TP. HCM có đc vào diện ko phải ở KTX ko ạk, vs lại mấy a bảo phải có giấy báo nhập học để làm thủ tục đk KTX mà e nộp bản chính lúc làm hồ sơ nhập học rồi ko có photo công chứng thì sao hả mấy a =.=! vs cho e hỏi ngoài lề là cái giấy báo nhập học có cần thiết phải photo công chứng ko và sử dụng vào việc j ạ ko photo ra mà nộp rồi nên h thấy sợ sợ
    em cũng hỏi giống bạn này là ở KTX cần có giấy báo nhập học mà h em lên thành phố rồi ko photo công chứng được thì sao h ạ?

Comment

nếu ở KTX rồi nhưng có mẩu thuẩn hoặc có gì đó không ổn thì có thể xin sang phòng khác được không vậy?

Comment

Originally posted by conmedai1703 View Post
        Mình có thể đăng ký ktx vào ngày 26.8 được không ta? Ngày 24.8 sợ khám sức khỏe lâu quá không đăng ký được
        Được

Originally posted by 13520939 View Post
        nếu ở KTX rồi nhưng có mẩu thuẩn hoặc có gì đó không ổn thì có thể xin sang phòng khác được không vậy?
        Báo cáo trưởng nhà giải quyết.

Comment

Thầy ơi,cho em hỏi. Liệu có thể xét những sinh viên khác trường đại học vào chung một phòng được không thầy(cùng tỉnh) hay chỗ ở trong ktx đã được xếp sẵn hết rồi.

Comment

Originally posted by 13520213 View Post
            EM cố chịu đựng nha, nhà giàu thì mua gói 120k
            em cái gì thằng Đức kia chém anh à

Comment

Originally posted by 12520684 View Post
              Câu trả lời là chỉ kéo mạng Inet của KTX, không cho kéo mạng từ ngoài vào. KTX có cho kéo mạng của KTX thôi, tốc độ download bằng IDM khoảng 150kb/s, giá khoảng 100k/1 người nếu 4 người,110k/1 người nếu 3 người.Sài mạng dây đc cái ổn định hơn wifi thôi chứ không mạnh hơn bao nhiêu hết.
              yeye cái này cùi hơn mạng nhà em

Comment

Cho e hỏi chut về ktx xã hội hoá của đại học quốc gia. Em với thằng bạn cùng thi đậu vào trường nhưng nó sợ ở ktx với người lạ nên đặt phòng ủo bên ktx xã hội hoá rồi rủ mấy thằng quen ở chung bên đó nhưng em thấy bên đó có phòng 6 người mà 280k một tháng. Vậy cho e hỏi ktx xá xã hội hóa khác gì ktx bình thường không ạ ? Tân sinh viên UIT có nên ở đó không ạ ?

Comment

Em thấy nhiều câu hỏi ở trên chưa được trả lời quá, nhưng vài thắc mắc nên em cũng hỏi.Hi vọng được biết thêm thông tin.
                  -Em ở tỉnh Phú Yên, nếu có nguyện vọng ở cùng phòng ktx với mấy đứa bạn cùng học trường mình ở tỉnh thì có chắc chắn được không ạ, phải làm như thế nào.
                  Xếp hàng làm thủ tục cùng lúc, hay xếp hàng vào đăng kí ktx cùng lúc.
                  -Nếu ở ktx thì chỉ cần làm tạm trú thôi đúng không ạ, có cần nộp tạm vắng cho ktx?

Comment

LHQC

Collapse
                  Working...
                  X