Announcement

Collapse
No announcement yet.

Thông tin về ktx - đhqg ( tân sinh viên được vào ở ngay)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Thầy ơi thằng bạn em kêu nó tới mà chỉ dc ở phòng khách thôi không được ở KTX. Nó kêu xin rồi mà vẫn không được ạ.

Comment

Originally posted by 13520524 View Post
      Thầy ơi thằng bạn em kêu nó tới mà chỉ dc ở phòng khách thôi không được ở KTX. Nó kêu xin rồi mà vẫn không được ạ.
      Phòng khách này có nằm trong KTX không em? :kiss:
      Có thể phòng em được sắp xếp vào chưa sửa chữa xong nên được bố trí ở tạm.

Comment

Originally posted by toannv View Post
        Phòng khách này có nằm trong KTX không em? :kiss:
        Có thể phòng em được sắp xếp vào chưa sửa chữa xong nên được bố trí ở tạm.
        ơ em tưởng phòng khách là phòng khách còn KTX riêng cơ

Comment

em không có ý gì nhưng vì vấn đề câu chữ mà thầy đã gây ra một số hiểu lầm cho tân sinh viên xin thầy lưu ý một tý ạ

Comment

kí túc xá có trang bị mền gối và niệm không ạ thầy ..Dự là em đi mua !
            :salute:Facebook :Phát Nguyễn

PHP Code:
             0-----------Shy Boy-----------0

=========>I'm IS-K8 <========== 

Comment

theo thông tin từ 1 em sinh viên MMT08, hôm nay vào ktx đóng 30k/ngày và ở phòng khách , còn 10k/ngày hình như dành cho sinh viên đã ở ktx mà vào ktx sớm hơn so với lịch học ở trường

Comment

Cho e hỏi dụng cụ sinh hoạt như mền, gối chẳng hạn bên ktx có bắt buột mình mua ko ak! (e nghe nói vậy) có thể tự trang bị đc ko???
                Last edited by 13520890; 21-08-2013, 12:15.
                Tự do không phải là quyền làm điều mình muốn
                mà đó là cơ hội làm điều khiến chúng ta không ân hận

Comment

-theo như anh nhận thấy ktx ko có muỗi nên có thể em ko cần mùn

-Gối, mền, chiếu, thau giặt đồ, móc áo.....em có thể đem (hoặc mua) tô, chén để mua cơm lên phòng ăn hoặc nấu mì gói bằng ấm điện, ngoài ra thì ko được nấu nướng gì khác em tự trang bị, gần ktx có bán chiếu (ở trong cũng có bán nhưng đắt hơn 1 tí)
                  +chiếu : nên mua loại chiếu nan dẹp nằm sẽ mát mẻ (còn sợi nilông kém bền mà nóng, dơ)

-nệm: anh nghĩ ko cần thiết vì trong phòng khá là "hầm" (nóng), em nên mua 1 cái quạt (khuyến khích lọai quạt hộp lớn, ko chân), ở giữa có quạt trần,mát nhưng leo lên giường thì quạt trần ko quạt tới
                  Originally posted by 13520890 View Post
                  Cho e hỏi dụng cụ sinh hoạt như mền, gối chẳng hạn bên ktx có bắt buột mình mua ko ak! (e nghe nói vậy) có thể tự trang bị đc ko???

Comment

sáng nay mình đi làm thủ tục nhập học. :doubt: có ghé qua ktx xem. ngày 24 mới dc đăng kí và nhận phòng. :nosebleed: phòng trong ktx về cơ bản là... như cái trại cai nghiện. :sexy::sexy: 4 giường tầng, nhà vs, nhà tắm, 2-3 bàn học, tủ để quần áo và đồ đạc linh tinh ( không bảo quản dc những vật có giá trị như laptop, đt, bóp tiền... :baffle: sau này phải trang bị thêm hòm sắt có để mấy thứ đó ) :unhappy::unhappy:

Comment

Phòng khách không như em nghĩ đâu, ở cũng thoải mái thôi. Phòng trên của KTX thì cũng 4 giường tầng, 8 người. Còn 2 tượng đó là Hàn Thuyên ( người phát triển ra chữ Nôm) và Alexandre de Rhodes ( người phát triển ra chữ Quốc Ngữ).

Comment

Originally posted by 13520524
                        Thật hả bạn thế mai mình đi là xác định ra suối đá ngủ
                        Originally posted by 13520357
                        ở trong ktx có cái bãi cỏ đặt 2 cái tượng của 2 ông nào ấy. đẹp phết, rộng rãi thoáng mát. đi đi mai ra đó ngủ cũng dc :embarrassed::embarrassed:
                        Originally posted by 13520524
                        hay 2 đứa mình ra đó đi :brick:
                        Originally posted by 13520357
                        ra giao thông à :surrender:
                        Tôi sẽ tặng các bạn vài thẻ vì tán dóc trong topic thông báo của Thầy Toàn. Các bạn bây giờ sử dụng tài khoản của sinh viên UIT cần phải biết chỗ nào để giỡn chỗ nào nói chuyện nghiêm túc.

Comment

Cho e hỏi về giá cả ăn uống thế nào ạ! Có đắc lắm ko, Còn điện, nước thì sao, hàng tháng phải đóng bao nhiêu tiền ak?
                          Tự do không phải là quyền làm điều mình muốn
                          mà đó là cơ hội làm điều khiến chúng ta không ân hận

Comment

Originally posted by hiepnt View Post
                            Tôi sẽ tặng các bạn vài thẻ vì tán dóc trong topic thông báo của Thầy Toàn. Các bạn bây giờ sử dụng tài khoản của sinh viên UIT cần phải biết chỗ nào để giỡn chỗ nào nói chuyện nghiêm túc.
                            em có đùa giỡn đâu thầy? mẹ em cho có tiền đóng KTX thôi bây h em đi sớm mà mấy bạn kêu ở phòng khách 30k thì em có tiền đâu hichic

Comment

Originally posted by 13520524 View Post
                              em có đùa giỡn đâu thầy? mẹ em cho có tiền đóng KTX thôi bây h em đi sớm mà mấy bạn kêu ở phòng khách 30k thì em có tiền đâu hichic
                              Các bạn có thể trình bày vấn đề, thảo luận trào phúng vui vẻ, không ai cấm nhưng các bạn nhớ đây là topic thảo luận về KTX những comment tui trích lại ở trên 2 bạn giống như đang dùng Facebook hơn và chắng có liên quan đến chủ đề topic này.
                              Đối với các bạn đùa giỡn thì không có gì, nhưng với ban quản trị và tui phải đọc tất cả các comment các bạn post lên để xem ai hỏi gì mà trả lời, ai nói sai để sửa mà đụng 1 loạt như thế rất khó chịu. Qua topic giao lưu các bạn chém vô tư.
                              PS: Hơn nữa tui mới nói mà chưa có phát thẻ, lần sau là thẻ thật đấy nhé.

Comment

Dã em xin lỗi ạ. Tại em không biết

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X