Announcement

Collapse
No announcement yet.

Lý do BAN nick conchuotduy là gì ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

chờ đợi admin làm việc công minh!!!!
    Tôi đã chọn và tôi sẽ đi bằng mọi cách.

Comment

Originally posted by Admin View Post
      Lưu ý là cho đến sáng mai, khi hỏi rõ đầu đuôi sự việc mà bạn nào còn cố ý gây hấn, kích động bằng những lời lẽ bóng gió hoặc spam theo kiểu up topic thì mình sẽ không nương tay. Mở đầu là bạn Tú nhé.
      Quote lại 1 lần nữa. Đề nghị các bạn vào sau bình tĩnh chờ sáng mai rõ đầu đuôi sự việc đã. 3 bạn ở trên được tặng mỗi bạn 1 điểm.

Comment

1. Vấn đề ban nick:
        Từ nay về sau người có liên quan vui lòng trực tiếp khiếu nại theo đúng mẫu vào post sau đây: http://forum.uit.edu.vn/threads/2604...ruoc-khi-post-
        Cách khiếu nại của conchuotduy3 không cung cấp đủ thông tin để xử lý vụ việc, nên sẽ không được trả lời. Bạn ấy, hoặc bạn nào đồng cảm với bạn ấy, có thể post bài khiếu nại giúp bạn ấy THEO ĐÚNG MẪU trong topic đã ghi ở trên.

2. Vấn đề câu nói:
        Câu nói đó không ám chỉ bất cứ một người nào. Ý nghĩa của nó là: - Hai sự vật, sự việc có vẻ tương tự nhau nhưng trong điều kiện hoàn cảnh cụ thể sẽ dẫn đến các kết cục khác nhau.
        Ban quản trị không có trách nhiệm - và đôi khi cũng không có quyền cung cấp thông tin cụ thể của một thành viên này cho thành viên khác. Vì thế các câu hỏi có dạng "Tại sao A bị ban mà B có hành vi tương tự không bị ban" sẽ không bao giờ được trả lời.

Comment

2 admin đã trả lời roài. Chúng ta ko làm phức tạp thêm nữa và đợi câu trả lời chính xác vào ngày mai hén.
          "We hold information,we own the world"
          ------------o0o------------

Comment

Mình nghĩ cách dùng từ của admin là hơi quá đáng,mặc dù bạn muốn ban nick người khác nhưng có cần phải nói nặng như vậy không???

Comment

Mình đã nhận một infraction vì câu nói trên. Vậy tạo sao admin lại có quyền nói mà member lại không có quyền nói câu đó ?. Đáng lẽ admin phải chịu tội gấp đôi member mới đúng. Công bằng thật !
              Facebook: Kiều Thắng
              Google Plus: Kiều Thắng
              Thông tin về du học các nước: Du học.

Comment

Theo thông báo chính thức thì ngày mai admin chính sẽ giải quyết chuyện này. Nếu sáng mai ko có câu trả lời thỏa đáng thì các bạn hãy chiến tiếp. Giờ thì đi ngủ và đợi đi. Tốt nhất là tối mai hãy tiếp tục vấn đề này vì các admin có thể hơi bận.

Comment

Originally posted by 09520281 View Post
                  Mình đã nhận một infraction vì câu nói trên. Vậy tạo sao admin lại có quyền nói mà member lại không có quyền nói câu đó ?. Đáng lẽ admin phải chịu tội gấp đôi member mới đúng. Công bằng thật !
                  Chuyện đó ngày mai sẽ có giải quyết thỏa đáng. Và bạn bị dính infraction vì lý do sau đây, mình quote lại lần thứ 3 để bạn đọc cho rõ: (không nên để lần thứ 4 nhé bạn)
                  Lưu ý là cho đến sáng mai, khi hỏi rõ đầu đuôi sự việc mà bạn nào còn cố ý gây hấn, kích động bằng những lời lẽ bóng gió hoặc spam theo kiểu up topic thì mình sẽ không nương tay. Mở đầu là bạn Tú nhé.

Comment

Originally posted by 09520281 View Post
                    Mời bạn qua đây mở hàng khiếu nại về infraction vừa rồi: http://forum.uit.edu.vn/threads/2604...ruoc-khi-post-
                    Nhưng nhớ là đừng khiếu nại kiểu "tại sao người khác không bị ban mà mình bị nha"

@Đạt Thành (08520348): Mình không ban nick ai trong sự việc này cả. Mình có dùng từ khá nặng khi trả lời nhưng, như đã giải thích, không nhằm xúc phạm ai. Có lẽ các bạn vào sau chưa biết rõ thông tin, đây là lần đầu tiên có người khiếu nại nhưng khiếu nại bằng cách tạo tới 3 cái nick và dù đã được admin có liên quan giải thích nhưng vẫn tiếp tục khiếu nại với không đầy đủ thông tin. Để rộng đường dư luận thì mình cung cấp thêm thông tin:

Account conchuotduy1 đăng bài quảng cáo trên diễn đàn và đã bị admin BiThuDoan ban+xóa toàn bộ bài viết.

Sau đó account conchuotduy2 xuất hiện khiếu nại việc tại sao conchuotduy1 bị ban mà có nhiều bài khác không bị ban. Admin BiThuDoan đã đứng ra trả lời. Tiếp theo account này (conchuotduy2) lại vi phạm gì đó và bị admin BiThuDoan ban + xóa toàn bộ bài viết

Tiếp theo đó account conchuotduy3 lại xuất hiện thắc mắc tại sao conchuotduy2 bị ban mà nhiều bài khác không bị ban.
                    Lần này thì quá tam ba bận. Ban Quản trị sẽ không trả lời các thắc mắc dạng "tại sao tôi bị phạt mà tên kia không bị phạt" mãi được. Vụ việc này xem như là tiền lệ, từ nay các bạn khiếu nại vào topic này: http://forum.uit.edu.vn/threads/2604...ruoc-khi-post-

@conchuotduy3, account của bạn vẫn còn hoạt động và nếu bạn vẫn còn muốn khiếu nại ngày mai admin BiThuDoan sẽ lại trả lời bạn. Mình không liên quan đến việc xử phạt bạn nên không trả lời. Nhớ khiếu nại vào đúng topic trên và theo đúng mẫu nếu không cũng lại bị xóa như khiếu nại trước.

Comment

Đứng dưới góc độ một thành viên của forum, mình cũng rất bức xúc về việc này.
                      Nhưng nếu đọc kĩ lại topic thì các bạn thấy bạn Kiều Thắng có cách hành xử không đúng:
                      - Thứ nhất: bạn chưa đọc kĩ nội quy diễn đàn, và không tuân thủ đúng nội quy.
                      - Thứ hai: bạn so sánh quyền hạn của member với admin, trong khi bạn không thử nghĩ xem tại sao lại bị như vậy. Tự mình làm mình phải biết !
                      - Thứ ba: Theo bạn, admin phải xử xự như thế nào mới là công bằng, tặng điểm cho người spam lung tung à ?

Còn về phần admin(sinhvien.uit) mình thấy bạn đã có xử dụng những từ ngữ không được hay cho lắm, đứng trên góc độ người quản lý, tiếng nói phải có sức thuyết phục, đó cũng là bộ mặt của trường ta. Hi vọng sau việc này sẽ rút ra những kinh nghiệm quý báu!

Cuối cùng, vì một cộng đồng UIT phát triển mạnh mẽ và bền vững, rất cần có những ý kiến đóng góp, đâu là đúng, đâu là sai, chúng ta phải nhận thức được, chứ không phải kiểu 1 người topic, 1 đống người chưa rõ đầu cua tai nheo ra sao đã theo í ới.
                      Chúc các bạn ngủ ngon !

Comment

Theo thoả thuận với admin Admin, mình xóa tất cả các infraction nào các bạn bị dính bởi topic này cũng như xóa các comment được viết trước khi mình có trả lời chính thức cho bạn Kiều Thắng (09520281), xem như là reset lại topic.

Đúng như bạn Thụy (07520350) nói, chúng ta nên chờ cả hai phía cùng trả lời để có thật đầy đủ thông tin rồi hãy đưa ra ý kiến đóng góp thật sáng suốt. Không nên post bài hàng loạt chỉ để giải tỏa bức xúc hay cố tình đưa topic lên cao. Đây coi như là bài học cho tất cả chúng ta. Kinh nghiệm đã có và infraction đã xóa, làm lại từ đầu nhé.

Comment

Việc này cần chờ admin đã ban nick của bạn ấy lên xem rõ đầu đuôi sự việc như thế nào rồi mới biết được cách giải quyết thỏa đáng.
                          Tạm thời đề nghị các bạn không nên quá bức xúc.
                          Cuối cùng người chịu lỗ vẫn là mình. Không phải chỉ có mình bức xúc về chuyện này. Xin hãy đưa ra lời giải thích cho thỏa đáng.

Cách khiếu nại của conchuotduy3 không cung cấp đủ thông tin để xử lý vụ việc, nên sẽ không được trả lời. Bạn ấy, hoặc bạn nào đồng cảm với bạn ấy, có thể post bài khiếu nại giúp bạn ấy THEO ĐÚNG MẪU trong topic đã ghi ở trên.

Câu này làm sao mà lấy đủ thông tin cho bác ạ ... bị BAN ,,, và bị xóa topic lấy gì làm bằng chứng hả bác. Thật vô lý

Comment

Sáng nay đi học trễ, hy vọng chiều không đi trễ. Anh em có ai đi trễ giống mình hok, chiều cố đi sớm tí mới được ....keke
                            Hãy là chính mình!

Comment

Originally posted by conchuotduy3 View Post
                              Cuối cùng người chịu lỗ vẫn là mình. Không phải chỉ có mình bức xúc về chuyện này. Xin hãy đưa ra lời giải thích cho thỏa đáng.

Câu này làm sao mà lấy đủ thông tin cho bác ạ ... bị BAN ,,, và bị xóa topic lấy gì làm bằng chứng hả bác. Thật vô lý
                              Đọc kỹ topic kia khi khiếu nại, thông tin có mục bắt buộc phải điền, có mục không bắt buộc. Bạn thấy vô lý thì nói rõ vô lý chỗ nào, nói năng không rõ ràng dĩ nhiên không giải quyết.

Và forum bắt buộc phải sử dụng chức năng multiquote nếu không sẽ bị infraction vì spam.

Comment

Cái này giống như :
                                Lập ra chợ để mua bán, nhưng cấm thương lái mang hàng hóa ra chợ bán. Nếu bán bị phạt )

Im a british accent lover

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X