Announcement

Collapse
No announcement yet.

Nên chọn Windows Phone hay IOS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Tâm sự] Nên chọn Windows Phone hay IOS

em chào các anh chị forum.
    Em có vài chuyện đang cần lời khuyên của những anh chị có kinh nghiệm đi trước vì vậy em viết bài này hi vọng sẽ nhận được nhiều ý kiến từ mọi người.
    Em là 1 sinh viên Cao Đẳng năm 3 ngành CNTT.. Cuối năm nay ra trường rồi, liên thông thì giờ gần như không thể vì vậy em quyết định sẽ học lập trình di động ( vì em cũng khá đam mê cái nghề này)
    Nhưng em đang phân vân không biết nên chọn HĐH Winphone hay là IOS... Nói thật là em có hơi nghiêng về IOS nhưng nghe nhiều người nói là học IOS cần phải có máy Mac, còn nếu chạy máy ảo thì không phát huy hết được tiềm năng...
    Về mấy ngôn ngữ học trên trường thì em khá nhất là C++ và C#... còn java thì em mù tịt...
    Hi vọng các anh các chị có thể cho em lời khuyên được không ạ? Em cám ơn nhiều lắm...

Originally posted by nguyenvantaihcm View Post
    Em có vài chuyện đang cần lời khuyên của những anh chị có kinh nghiệm đi trước vì vậy em viết bài này hi vọng sẽ nhận được nhiều ý kiến từ mọi người.
    Em là 1 sinh viên Cao Đẳng năm 3 ngành CNTT.. Cuối năm nay ra trường rồi, liên thông thì giờ gần như không thể vì vậy em quyết định sẽ học lập trình di động ( vì em cũng khá đam mê cái nghề này)
    Nhưng em đang phân vân không biết nên chọn HĐH Winphone hay là IOS... Nói thật là em có hơi nghiêng về IOS nhưng nghe nhiều người nói là học IOS cần phải có máy Mac, còn nếu chạy máy ảo thì không phát huy hết được tiềm năng...
    Về mấy ngôn ngữ học trên trường thì em khá nhất là C++ và C#... còn java thì em mù tịt...
    Hi vọng các anh các chị có thể cho em lời khuyên được không ạ? Em cám ơn nhiều lắm...
    Windows Phone, ngay và luôn nhé bạn

Comment

Originally posted by nguyenvantaihcm View Post
      Cái này thì nghiêng về sở thích tí xíu. Như mình vốn rất thích WP nên theo WP, mình đi thi nhiều cuộc thi(không phải của Microsoft), nhiều người hỏi mình sao lại chọn WP, vì mình thấy phần lớn họ không thích, tuy nhiên mình vẫn theo )
      Windows Phone cũng có cái lợi là có cơ hội kiếm giải từ mấy cuộc thi của Microsoft.
      Tuy nhiên mình vẫn học song song Windows Phone và iOS, chỉ là đầu từ cho Windows Phone nhiều hơn
      "Tôi sẽ trở thành Vua Hải Tặc" - I love One Piece

Comment

Microsoft hỗ trợ nhiều cho sinh viên thì phải đó anh.
        E cũng nghiêng về phía WP
        Môi trường được hỗ trợ khá tốt để phát triển.
        ஐName: Lê Duy Minh
        ஐMail: minh.le.duy@gm.uit.edu.vn

Comment

Originally posted by 12520260 View Post
          Microsoft hỗ trợ nhiều cho sinh viên thì phải đó anh.
          E cũng nghiêng về phía WP
          Môi trường được hỗ trợ khá tốt để phát triển.
          Nhưng hiện tại số lượng công ty tuyển WP dev còn khá khiêm tốn :embarrassed:

Comment

Và mức lương của WP thì chỉ là con số lẻ so với mức lương của IOS

Comment

windows phone hỗ trợ cho sinh viên thật nhưng chúng ta có mãi làm sinh viên được đâu
              mình chỉ nghĩ vậy thôi

Comment

Originally posted by 07520510 View Post
                Và mức lương của WP thì chỉ là con số lẻ so với mức lương của IOS
                Microsoft mua lại Nokia, không biết tương lai windows phone đi về đâu! học iOS thì chưa chắc cần máy MAC, nhiều laptop vẫn cài đc Mac OS và chạy ngon lành, nhưng device thì phải sắm.

Comment

LHQC

Collapse
                Working...
                X