Announcement

Collapse
No announcement yet.

ARM cortex M0 của Nuvoton

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ARM cortex M0 của Nuvoton

Hi all !:sogood:
    Chào tất cả các bạn đang học khoa kỹ thuật Máy tính.
    Hiện tại Trường mình có hợp tác với tập đoàn công nghệ Nuvoton Đài Loan và được tập đoàn công nghệ Nuvoton đầu tư các bộ KIT Nu-LB_002. KIT phát triển của dòng ARM Cortex-M0.
    Mình lập ra TUT này nhằm hỗ trợ các bạn sinh viên gặp khó khăn khi học về dòng MCU này.
    Các bạn SV cùng vào đây thảo luận lập ra các TUT về dòng chip này nhé
    Các bạn gặp khó khăn hay có những chia sẻ về kiến thức cùng vào đây để thảo luận về ARM Cortex-M0 của Nuvoton.
    Mình sẽ lập ra các TUT từ cơ bản đến nâng cao nhằm hướng dẫn các bạn tiếp cận dòng MCU 32-bit này.

Có tài liệu kèm theo Kit đấy thôi
    Mail: ba.thanh9x@gmail.com
    YH: ba.thanh9x08

Comment

Originally posted by 09520652 View Post
      Bạn có thể viết một vài TUT để hướng dẫn mọi người k?
      Thanks

Comment

Mới google tối qua: thấy có 3 bài này, bạn có thể tham khảo:
        bài 1. Download và cài đặt các phần mềm cần thiết:
        codientu.org is your first and best source for all of the information you’re looking for. From general topics to more of what you would expect to find here, codientu.org has it all. We hope you find what you are searching for!

Bài 2 - Bắt đầu học ARM Cortex-M0 trên NU-LB_002 Board:
        codientu.org is your first and best source for all of the information you’re looking for. From general topics to more of what you would expect to find here, codientu.org has it all. We hope you find what you are searching for!

Bài 3 - Lập trình điều khiển I/O cho ARM Cortex-M0:

Comment

Originally posted by daotruong View Post
          Hi all !:sogood:
          Chào tất cả các bạn đang học khoa kỹ thuật Máy tính.
          Hiện tại Trường mình có hợp tác với tập đoàn công nghệ Nuvoton Đài Loan và được tập đoàn công nghệ Nuvoton đầu tư các bộ KIT Nu-LB_002. KIT phát triển của dòng ARM Cortex-M0.
          Mình lập ra TUT này nhằm hỗ trợ các bạn sinh viên gặp khó khăn khi học về dòng MCU này.
          Các bạn SV cùng vào đây thảo luận lập ra các TUT về dòng chip này nhé
          [ATTACH=CONFIG]9863[/ATTACH]
          Các bạn gặp khó khăn hay có những chia sẻ về kiến thức cùng vào đây để thảo luận về ARM Cortex-M0 của Nuvoton.
          Mình sẽ lập ra các TUT từ cơ bản đến nâng cao nhằm hướng dẫn các bạn tiếp cận dòng MCU 32-bit này.
          Hy vọng anh sẽ những bài hướng dẫn kiểu step-by-step chứ không phải là hướng dẫn cho có như mấy diễn đàn trên mạng khác, cứ tưởng ai cũng là siêu nhân sao mà "đập phát ra luôn" được. Ngay hiện giờ, em còn chưa thể tạo được 1 "new project" để viết mã cho thoải mái cho dù làm theo nhiều hướng dẫn trên mạng ở mấy diễn đàn "made in Vietnam", giờ ngồi tập viết mã thì cũng chỉ dùng một project có sẵn rồi tháo bỏ những thứ không cần thiết rồi viết mã thôi!:aboom:
          Tôi không hối tiếc những gì mình đã làm. Tôi chỉ hối tiếc những gì đã không làm khi có cơ hội!

Comment

cái này mà học là ok rồi.
            Lê Bá Nhựt UIT-CE05
            Phone: 0968-868-300
            Email: nhutlbuit@gmail.com

Enthuse + Creative + Try => Success

Comment

Để ý thì daotruong là moderator của trang codientu đó:shot::shot:

Comment

Originally posted by 09520740
                múa rìu qua mắt thợ hả m.

Mình ủng hộ nhiệt tình vụ này ^^
                mod hay không mod không quan trọng đâu các bạn. Nếu các bạn thực sự muốn theo học dòng này mình sẽ hỗ trợ cho các bạn 1 cách tốt nhất có thể. Các bạn có ý tưởng gì hay có thể đưa lên diễn đàn thảo luận. Mình học được những gì sẵn sàng chia sẻ với mọi người chứ giữ trong người làm gì. Nhỡ không may sau này ốm đau quên hết k nhớ gì thì lúc đó không có truyền nhân .hjhj. Có hơi quá không nhỉ?
                Các bạn cùng nhau đóng góp cùng nhau phát triển nhé.Thân!

Comment

Tao mới học biết j mà múa? Like cho tinh thần của chủ topic:salute:

Comment

Hiện tại thì các TUT về ARM Cortex-M0 bên codientu.org cũng có khá nhiều thành viên tham gia thảo luận. Thời gian này mình chưa lập đươc Group để tập hợp các bạn quan tâm- đam mê ARM Cortex-M0 các bạn cứ qua bên codientu góp ý thảo luận đóng góp bằng các bài viết để mọi nguòi cùng theo dõi. Bạn nào có nhiều thời gian có thể lập 1 Group riêng vê ARM Cortex-m0 thì rất tốt mình ủng hộ nhiệt tình; mình sẽ tham gia và hỗ trợ các bạn những già mà mình biết. Thân!

Comment

Tao mới học biết j mà múa? Like cho tinh thần của chủ topic:salute:
                      Hiện tại thì bên trường bạn học đến đoạn nào rồi?:unhappy:

Comment

Hiện tại thì bên trường bạn học đến đoạn nào rồi?:unhappy:
                        Trường mình chỉ dạy bên 8051 thôi, chứ các vxl như PIC, ARM...thì tùy thuộc vào các bạn có đam mê nghiên cứu & mày mò không thôi chứ bên trường không có dạy. Những kiến thức các bạn được học ở nhà trường chỉ là những thức nền tảng, là cơ sở để phát triển, nghiên cứu các nền tảng mới hơn. Bản thân mình khi mò mẫm với dòng Cortex-M3 cũng vật vã cả tháng trời mới nắm bắt được khái niệm cơ bản rồi sau đó mới tập tành code...
                        Nhiệt liệt ủng hộ tinh thần của chủ topic

Comment

Tập đoàn công nghệ Nuvoton có hợp tác với trường mình mà. Các bạn phải được học rồi chứ! Bây giờ ai học về 8051 nữa. 8051 của Atmel lỗi thời quá rồi. ít nhất thì cũng phải PIC hay AVR mà ARM là một bước phát triển cao hơn. Nếu 8051 thì phải làm với 8051 của Nuvoton nó giống như PIC luôn. Code có sẵn hết chỉ down về dùng thôi.

Comment

Tập đoàn công nghệ Nuvoton có hợp tác với trường mình mà. Các bạn phải được học rồi chứ! Bây giờ ai học về 8051 nữa. 8051 của Atmel lỗi thời quá rồi. ít nhất thì cũng phải PIC hay AVR mà ARM là một bước phát triển cao hơn. Nếu 8051 thì phải làm với 8051 của Nuvoton nó giống như PIC luôn. Code có sẵn hết chỉ down về dùng thôi.
                            Có lẽ chương trình sẽ thay đổi cho các khóa tiếp theo, chứ mình sắp ra trường rồi nên cũng ko có được học

Comment

Đén bữa đi học mới biết tin này bạn à, Kit được chuyển tới từ đầu năm nhưng bây giờ vừa học vừa vọc chứ đâu có dạy trước? Bữa trước trên lớp thầy có nói qua về giao tiếp USB

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X