Announcement

Collapse
No announcement yet.

[C++] Về String

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [C++] [C++] Về String

Chào mọi người! Mình có một vấn đề muốn hỏi:

String thực chất là một vector <char>, có bổ sung thêm một số phương thức và thuộc tính.
    Nhưng đối với vector <char> chỉ có thể truyền vào từng ký tự.
    Vậy tại sao string có thể truyền vào một chuối ký tự?
    Mong mọi người giúp đỡ!

Tại người ta code thêm chức năng đó vô chứ sao nữa em.

Comment

Originally posted by truonganpn View Post
      Tại người ta code thêm chức năng đó vô chứ sao nữa em.
      Anh có thể nói chi tiết thêm được không? Muốn có chức năng đó thì mình phải code như thế nào?

Comment

Khác biệt là do implement đối với toán tử = của chúng.
        Generic vs specific phải có sự khác biệt chứ đúng không? :|

Comment

Originally posted by 12520554 View Post
          Anh có thể nói chi tiết thêm được không? Muốn có chức năng đó thì mình phải code như thế nào?
          Việc nối hai mảng vào thành một mảng thì tôi nghĩ sinh viên đã học vững cấu trúc dữ liệu và giải thuật sẽ làm được và không cần phải hỏi. Còn nếu em muốn biết cụ thể cách mà người ta cài đặt chức năng đó trong thực tế thì em cứ việc mở mã nguồn của một thư viện C++ nào đó ra mà đọc. Tải mã nguồn GNU C++ standard library tại đây: http://gcc.gnu.org/libstdc++/

Tôi khuyên em nên chia sẽ cụ thể và cởi mở việc em đang tìm hiểu gì và đọc cái gì để mọi người biết đường mà hướng dẫn. Chứ những câu hỏi không đầu không đuôi như thế này thường sẽ chỉ dẫn em đến mã nguồn của thư viện và các văn bản khoa học khó mà đọc nổi đối với một sinh viên năm 2. Học hỏi mà giấu nghề thì tiếng bộ không nhanh đâu em.
          Last edited by truonganpn; 22-10-2013, 22:31.

Comment

Originally posted by truonganpn View Post
            Việc nối hai mảng vào thành một mảng thì tôi nghĩ sinh viên đã học vững cấu trúc dữ liệu và giải thuật sẽ làm được và không cần phải hỏi. Còn nếu em muốn biết cụ thể cách mà người ta cài đặt chức năng đó trong thực tế thì em cứ việc mở mã nguồn của một thư viện C++ nào đó ra mà đọc. Tải mã nguồn GNU C++ standard library tại đây: http://gcc.gnu.org/libstdc++/

Tôi khuyên em nên chia sẽ cụ thể và cởi mở việc em đang tìm hiểu gì và đọc cái gì để mọi người biết đường mà hướng dẫn. Chứ những câu hỏi không đầu không đuôi như thế này thường sẽ chỉ dẫn em đến mã nguồn của thư viện và các văn bản khoa học khó mà đọc nổi đối với một sinh viên năm 2. Học hỏi mà giấu nghề thì tiếng bộ không nhanh đâu em.
            Vâng, cảm ơn anh đã tư vấn. Em xin phép được tiếp thu.

Comment

LHQC

Collapse
            Working...
            X