Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Help]Camera trong game(XNA 2D)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [C#] [Help]Camera trong game(XNA 2D)

Chào mọi người!
    Em đang làm một cái game nho nhỏ. Em muốn làm một cái camera trong game. Và đang bí. Anh chị nào giải thích giúp em về ý tưởng của cái camera với. Em không hiểu ý tưởng về mấy cái ma trận, khung nhìn... và cả cách sử dụng.
    Em cảm ơn ạ.

camera trong game 2D không có dùng ma trận, nó đơn giản là 1 cái hình chữ nhật viewport di chuyển trên một mành hình game lớn hơn (có thể là map) cứ đối tượng game nào năm trong viewport thì vẽ lên và update. đây là trong XNA không biết bạn dùng nền tảng nào. đây là nhưng gì mình đã tìm hiểu về camera game 2D. ngu ý riêng sai j xin các bạn góp ý.
    I'll be showing you how to get a camera to follow your character, this is as simple as I could possibly think of.This is my last video until after Christmas....

bạn có thêt tham khảo ở đây
    Last edited by 10520219; 07-11-2014, 10:12.
    quần áo trẻ em | quan ao tre em | quần áo sơ sinh | quần áo bé trai | quần áo bé gái | bodysuit carter

Comment

Originally posted by 10520219 View Post
      camera trong game 2D không có dùng ma trận, nó đơn giản là 1 cái hình chữ nhật viewport di chuyển trên một mành hình game lớn hơn (có thể là map) cứ đối tượng game nào năm trong viewport thì vẽ lên và update. đây là trong XNA không biết bạn dùng nền tảng nào. đây là nhưng gì mình đã tìm hiểu về camera game 2D. ngu ý riêng sai j xin các bạn góp ý.
      I'll be showing you how to get a camera to follow your character, this is as simple as I could possibly think of.This is my last video until after Christmas....

bạn có thêt tham khảo ở đây
      Em cảm ơn anh. Em xem video rồi nhưng không hiểu ý tưởng của đoạn code trong hàm update. Anh có tài liệu gì về cái này không ạ?

Comment

anh vẫn chưa biết cái camera em định làm.. như của game Mario nhân vạt di chuyển tới đâu thì camera di chuyển tới đó , hay camera có thể zoom lớn và thu nhỏ đi.
        Last edited by 10520219; 07-11-2014, 10:12.
        quần áo trẻ em | quan ao tre em | quần áo sơ sinh | quần áo bé trai | quần áo bé gái | bodysuit carter

Comment

Originally posted by 10520219 View Post
          anh vẫn chưa biết cái camera em định làm.. như của game Mario nhân vạt di chuyển tới đâu thì camera di chuyển tới đó , hay camera có thể zoom lớn và thu nhỏ đi.
          Em muốn làm như Camera của mario hoặc như trò Age of emprise. Camera theo chuột.

Comment

LHQC

Collapse
          Working...
          X