Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hỏi nhanh - Đáp gọn

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• đúng là tỉ lệ chọi không quan trọng thật, thi đông thì đông, nhưng ai giỏi thì đậu thôi, trong 100 người đăng kí, đã chắc gì có được 1 người đậu
    theo mọi năm thì thấy Kỹ thuật phần mềm, mạng máy tính và truyền thông thu hút thí sinh đăng kí nhiều nhất
    Originally posted by thach_saudoi View Post
    cho e hỏi khi nào thi biết tỉ lệ chọi z ad . đơn giản e chỉ muốn biết số lượng người đk vào ngành of mình dk thoy .e có lập page riêng nhưng mí a c. cmt tỉ lệ chọi hk quan trọng .... r ` chả ai nói e bik chừng nào có

Comment

• Originally posted by luocit View Post
      Cho em hỏi đối tượng ưu tiên 01 phải nộp kèm giấy khai sinh bản sao hay bản chính công chứng ạ? em đã mất giấy khai sinh gốc!
      Tất cả Giấy khai sinh em nộp đều là bản sao ( lưu ý là giấy khai sinh bản sao do Xã/Phường cấp chứ không phải mang bản chính đi photo công chứng).
      Các bản sao giấy khai sinh phải theo mẫu mới này : http://www.longan.gov.vn/chinhquyen/...tu-172010.aspx

Originally posted by l_eon View Post
      Xin giải đáp dùm, em ở tp.Long Xuyên, tỉnh An Giang nộp đơn đăng ký vào UIT thì mục 12 khoanh KV nào ạ? ( em đã nghiên cứu cuốn những điều cần biết nhưng làm em khó hiểu quá) Xin giúp dùm, cám ơn. Thân!
      Chào em nếu em là HS phố thông thì nên ghi theo hướng dẫn của Thầy Cô . Em ghi theo khu vực trường phố thông mà em đang học, học ở trường nào lâu nhất ghi theo trường đó.
      Originally posted by tran hoai nghia View Post
      Có chỗ em không biết nhờ các anh giúp: ví dụ khối B em nộp hồ sơ vô công nghệ thực phẩm của đh công nghiệp thực phẩm tphcm ( em thi ở trường này), em cũng nộp hồ sơ vào đh dầu khí việt nam ( xét tuyển theo điểm thi đh).Nếu điểm thi của em đậu cả hai trường thì em có quyền lựa chọn 1 trong 2 không ạ?Và em đăng kí 2 trường cùng khối như thế có được không?
      P/s: em chỉ giả sử thôi chứ chưa chắc đậu cả 2 đâu, khối A là khối chính của em ( UIT-kỹ thuật phần mềm)
      Em có quyền nộp nhiều hố sơ, thi nhiều trường ( nếu không cùng đợt thi) , đậu nhiều trường và học trường nào mình muốn.

Originally posted by thach_saudoi View Post
      cho e hỏi khi nào thi biết tỉ lệ chọi z ad . đơn giản e chỉ muốn biết số lượng người đk vào ngành of mình dk thoy .e có lập page riêng nhưng mí a c. cmt tỉ lệ chọi hk quan trọng .... r ` chả ai nói e bik chừng nào có
      Ít nhất em cũng phải chờ hết đợt nộp hồ sơ và các trường công bố số hồ sơ nộp vào đã.

Comment

• Ở mục 17 trong hồ sơ nếu em ghi số CMND từ trái qua (bỏ trống 3 ô cuối) thì có vấn đề gì không ạ
        Thầy ở trường em nói là không sao, mà em lỡ ghi 3 bộ hs luôn rồi nên hơi lo

Comment

• Cho em hỏi trường mình năm 2014 là thi tuyển hay xét tuyển ạ?

Comment

• Originally posted by Coolfox View Post
            Cho em hỏi trường mình năm 2014 là thi tuyển hay xét tuyển ạ?
            Thi tuyển bạn nhé, và Có chính sách tuyển thẳng và miễn giảm cho các học sinh giỏi quốc gia, quốc tế và có điểm thi ĐH cao.
            Xem thêm tại: http://tuyensinh.uit.edu.vn/
            Trường phan - MMTT2013.2
            FB: https://www.facebook.com/phantruongbt

Comment

• Originally posted by ColdRain View Post
              Ở mục 17 trong hồ sơ nếu em ghi số CMND từ trái qua (bỏ trống 3 ô cuối) thì có vấn đề gì không ạ
              Thầy ở trường em nói là không sao, mà em lỡ ghi 3 bộ hs luôn rồi nên hơi lo
              Nếu bộ phận nhận hồ sơ đã nhện thì em yên tâm
              Last edited by toannv; 16-04-2014, 14:50.

Comment

• nếu e rớt ngành A. mà đủ điểm nghành B. có thể xét qua ko

Comment

• Originally posted by quoccuong3g View Post
                  nếu e rớt ngành A. mà đủ điểm nghành B. có thể xét qua ko
                  Có nếu ngày 03/07/2014, khi làm thủ tục, em có đăng ký thêm NV phân ngành là ngành B.

Comment

• ad cho e hỏi. e được biết thì tất cả ngành UIT đc nhân đôi hệ số môn toán từ năm 2012 .... trước 2012 thì tổng 3 môn k nhân hệ số @@ . z năm nay vẫn nhân đôi hệ số môn toán hả AD tks AD

Comment

• Originally posted by thach_saudoi View Post
                      ad cho e hỏi. e được biết thì tất cả ngành UIT đc nhân đôi hệ số môn toán từ năm 2012 .... trước 2012 thì tổng 3 môn k nhân hệ số @@ . z năm nay vẫn nhân đôi hệ số môn toán hả AD tks AD
                      Trường vẫn áp dụng môn toán hệ số 2

Comment

• cho em hỏi là em muốn học về Lập trình game thì em phải thi ngành nào? Ngành đó khoãng bao nhiêu điểm? Em học không được giõi thì có thi được ko? Vs lại em lại không rành về tiếng anh

Comment

• Originally posted by quynhtrang View Post
                          cho em hỏi là em muốn học về Lập trình game thì em phải thi ngành nào? Ngành đó khoãng bao nhiêu điểm? Em học không được giõi thì có thi được ko? Vs lại em lại không rành về tiếng anh
                          Em có thể chọn Kỹ thuật Phần mềm, điểm chuẩn năm 2013 là 27,5 điểm ( môn toán hệ số 2). Bây giờ không rành Tiếng Anh nhưng phải trau dồi thêm trong quá trình học

Comment

• Em rất thích ngành Kỹ thuật phần mềm cũng như các ngành thuộc CNTT, cho em hỏi là khi vào học ngành Kỹ thuật phần mềm hoặc các ngành CNTT khác thì có cần phải sắm sửa các thiết bị cá nhân như PC, Laptop mắc tiền để thực hành hay làm bài tập tại nhà k? Vì điều kiện kinh tế nhà em cũng khá khó khăn để sắm mấy thứ mắc tiền đó nên em phải cân nhắc việc có nên học CNTT hay k, mong các anh chị giúp em udency:. Còn cái máy tính mà em đang viết những dòng này đây thì quá cùi bắp rồi nên k cần bàn đến nó đâu ạ :sad:

Comment

• Originally posted by zzobghy View Post
                              Em rất thích ngành Kỹ thuật phần mềm cũng như các ngành thuộc CNTT, cho em hỏi là khi vào học ngành Kỹ thuật phần mềm hoặc các ngành CNTT khác thì có cần phải sắm sửa các thiết bị cá nhân như PC, Laptop mắc tiền để thực hành hay làm bài tập tại nhà k? Vì điều kiện kinh tế nhà em cũng khá khó khăn để sắm mấy thứ mắc tiền đó nên em phải cân nhắc việc có nên học CNTT hay k, mong các anh chị giúp em udency:. Còn cái máy tính mà em đang viết những dòng này đây thì quá cùi bắp rồi nên k cần bàn đến nó đâu ạ :sad:
                              thị trường laptop giờ cũng giảm giá nhiều lắm rồi, bạn có thể tìm những dòng laptop của Acer hoặc Lenovo để sử dụng - theo mình biết thì 1 em i3 ram 2gb của Lenovo giá chỉ tầm 7-8 triệu thôi.

Comment

• không cần phải mua máy quá đắt tiền hơn 20tr này nọ đâu em, tầm 7tr tới 16tr đã có 1 laptop tốt đủ dùng :love:
                                các hãng có bề dầy uy tín, giá mềm: ASUS, DEll,HP
                                Originally posted by zzobghy View Post
                                Em rất thích ngành Kỹ thuật phần mềm cũng như các ngành thuộc CNTT, cho em hỏi là khi vào học ngành Kỹ thuật phần mềm hoặc các ngành CNTT khác thì có cần phải sắm sửa các thiết bị cá nhân như PC, Laptop mắc tiền để thực hành hay làm bài tập tại nhà k? Vì điều kiện kinh tế nhà em cũng khá khó khăn để sắm mấy thứ mắc tiền đó nên em phải cân nhắc việc có nên học CNTT hay k, mong các anh chị giúp em udency:. Còn cái máy tính mà em đang viết những dòng này đây thì quá cùi bắp rồi nên k cần bàn đến nó đâu ạ :sad:
                                Last edited by 12520909; 14-05-2014, 10:10.

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X