Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hỏi nhanh - Đáp gọn

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

cho e hỏi . các ngành nào có phân ngành các ngành nào thi không ạ. Ngành mạng máy tính truyền thong có phân ngành không ạ . và mình vào chuyên ngành học xog mới phân ngành như kinh tế thay s ạ. tks các tiền bối

Comment

Originally posted by thach_saudoi View Post
      cho e hỏi . các ngành nào có phân ngành các ngành nào thi không ạ. Ngành mạng máy tính truyền thong có phân ngành không ạ . và mình vào chuyên ngành học xog mới phân ngành như kinh tế thay s ạ. tks các tiền bối
      Chào em ở ĐH Công nghệ thông tin không phân chuyên ngành kiểu như Bách Khoa và 1 số trường khác hoc xong 1 thời gian mới phân ngành. Em chọn ngành học khi đăng ký dự thi luôn và sẽ theo học ngành học đó tuy nhiên giai đoạn đầu học đại cương, chương trình hoàn toàn giống nhau từ giữa năm thứ 2 trở đi sẽ vào chuyên ngành.

Comment

Chào em,

Ngành Mạng máy tính và truyền thông có 2 chuyên ngành là Quản trị & phát triển ứng dụng mạng và Truyền thông & An ninh thông tin. Học tới khoảng năm 3 sẽ có các môn chuyên ngành cho các em lựa chọn.

Thông tin em có thể xem tại http://mmt.uit.edu.vn

Thân ái,
        Trí Dũng

Comment

khmt với ktpm khác nhau chỗ nào ạ

Comment

Originally posted by vuongbaoremix View Post
            khmt với ktpm khác nhau chỗ nào ạ
            bạn xem ở đây
            khmt

ktpm

:byebye: If life were predictable it would cease to be life, and be without flavor. :byebye:

Comment

Cho em hỏi năm nay trường có tổ chức thi liên thông không ạ...và cách thức làm hồ sơ thế nào ạ

Comment

Originally posted by 13520761 View Post
                Cho em hỏi năm nay trường có tổ chức thi liên thông không ạ...và cách thức làm hồ sơ thế nào ạ
                Chào em!
                Năm nay, UIT dự kiến sẽ tổ chức thi liên thông cho các bạn SV có bằng Cao Đẳng dưới 3 năm và thi chung với kỳ thi 3 chung vào ngày 03,04,05/7
                Cách thức làm hồ sơ thi ĐH như các năm trước.

Comment

Originally posted by toannv View Post
                  Chào em!
                  Năm nay, UIT dự kiến sẽ tổ chức thi liên thông cho các bạn SV có bằng Cao Đẳng dưới 3 năm và thi chung với kỳ thi 3 chung vào ngày 03,04,05/7
                  Cách thức làm hồ sơ thi ĐH như các năm trước.
                  vậy năm nay lấy chỉ tiêu liên thông ở tất cả các ngành hay chỉ một ngành như năm ngoái thôi ạ. và nếu học thì chương trình đào tạo như thế nào ạ

Comment

Em dang hoc chuyen toan v co y dinh thi CNTT nhung hien tai em khong biet j ve tin hoc va tieng anh(em dinh len dai hoc roi hoc tu dau)
                    Vay em co nen thi CNTT ko va neu thi duoc thi vao truong co theo duoc ko.
                    Em xin cam on....

Comment

Originally posted by tienvu View Post
                      Em dang hoc chuyen toan v co y dinh thi CNTT nhung hien tai em khong biet j ve tin hoc va tieng anh(em dinh len dai hoc roi hoc tu dau)
                      Vay em co nen thi CNTT ko va neu thi duoc thi vao truong co theo duoc ko.
                      Em xin cam on....
                      Không sao đâu bạn, nếu đam mê thì theo học thôi.
                      Không biết gì về tin học hay tiếng anh cũng ko sao, bạn học chuyên toán rất thuận lợi vì IT rất cần kiến thức về toán học.
                      P/S: Lần nau nhớ gửi bài tiếng Việt có dấu nha bạn :byebye:

Comment

Originally posted by 13520761 View Post
                        vậy năm nay lấy chỉ tiêu liên thông ở tất cả các ngành hay chỉ một ngành như năm ngoái thôi ạ. và nếu học thì chương trình đào tạo như thế nào ạ
                        Vấn đề này sẽ có thông tin sớm cho thí sinh: dự kiến chỉ liên thông 1 ngành như năm ngoái.
                        Chương trình đào tạo về ngành CNTT thì em có thể xem ở website tuyensinh.uit.edu.vn

Comment

e không thích thuật toán , pascal ,... vậy có thể theo học ngành nào trong trường ĐH CNTT đc ạ...
                          Last edited by thach_saudoi; 17-03-2014, 23:17.

Comment

ngành CNTT và kỹ thuật phần mềm khác nhau chổ nào ạ

Comment

e không thích thuật toán , pascal ,... vậy có thể theo học ngành nào trong trường ĐH CNTT đc ạ...
                              Chào em,

Pascal lập trình với câu lệnh khá tường minh như thế em còn không thích thì không có ngôn ngữ lập trình nào dễ hơn cho em được. Ngoài ra, linh hồn của 1 hệ thống chính là thuật toán, em cũng không thích nốt thế thì em cũng không phù hợp với ngành CNTT nói chung.

Theo tôi thì em nên xem xét thi vào ngành khác.

Chúc em thành công,
                              Trí Dũng

Comment

ngành CNTT và kỹ thuật phần mềm khác nhau chổ nào ạ
                                Em nên coi lại luật của topic này ở #1 :happy:

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X