Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hỏi nhanh - Đáp gọn

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by kv123 View Post
    cho em hỏi chương trình chất lượng cao của ngành kỹ thuật phầm mềm có tốt hơn chương trình không ạ? em thi 32 điểm vậy có được vào không?
    Chào em,

Điểm em là quá đủ để vào chương trình chất lượng cao rồi. Chương trình này tốt hơn chương trình chính quy ở điều kiện học tập nhưng bằng thì cùng là bằng chính quy của Đại học Quốc gia vì cùng đào tạo theo nội dung chương trình chính quy.

Còn tốt hơn như thế nào thì em nên chờ các anh chị khóa trước vào tư vấn sẽ khách quan hơn.

Ngoài ra, nếu em được 32 điểm thì còn có cơ hội đăng ký vào chương trình tài năng An toàn thông tin hoặc Khoa học máy tính. Điều kiện học tập 2 chương trình này được nâng cấp hơn nữa cả về nội dung học so với chương trình chính quy. Cơ sở vật chất thì tương đương chương trình chất lượng cao mà học phí lại như chương trình chính quy bình thường hoặc là được học bổng, gần như không phải đóng học phí. Bằng tốt nghiệp sẽ có thêm chữ "tài năng" thì phải (cái này tôi cũng không nhớ rõ lắm).

Thân ái,
    Trí Dũng
    Last edited by dungvt; 26-07-2014, 12:26.

Comment

• em 26đ, chỉ đủ vào chương trình tiên tiến hệ thống thông tin, nếu thi anh văn mà ko đạt thì có sẽ ntn ạ?

Comment

• Nếu em đậu vào trường mà tiếng anh của em rất rất rất tệ thì sao ạ, có bị gì không ạ

Comment

• Originally posted by Vinh Phuc Luu View Post
          Nếu em đậu vào trường mà tiếng anh của em rất rất rất tệ thì sao ạ, có bị gì không ạ
          Chào em,

Nếu tiếng Anh của em rất rất rất tệ thì em phải cố cố cố học thêm vì kiến thức chuyên ngành công nghệ thông tin có nguồn gốc từ nước ngoài, nếu em không có khả năng đọc hiểu thì sẽ khó học lắm.

Ngoài ra, sau này đi làm, đa phần khách hàng cũng là nước ngoài chứ không có nhiều khách hàng trong nước đâu (một phần vì thị trường mình nhỏ, phần khác quan trọng hơn là khách hàng trong nước không trả cao được) cho nên nếu em không thành thạo ngoại ngữ thì công việc cũng bi đát lắm. Tốt nhất là làm ngành khác không cần dùng ngoại ngữ.

Thân ái,
          Trí Dũng

Comment

• Originally posted by dungvt View Post
            Chào em,

Nếu tiếng Anh của em rất rất rất tệ thì em phải cố cố cố học thêm vì kiến thức chuyên ngành công nghệ thông tin có nguồn gốc từ nước ngoài, nếu em không có khả năng đọc hiểu thì sẽ khó học lắm.

Ngoài ra, sau này đi làm, đa phần khách hàng cũng là nước ngoài chứ không có nhiều khách hàng trong nước đâu (một phần vì thị trường mình nhỏ, phần khác quan trọng hơn là khách hàng trong nước không trả cao được) cho nên nếu em không thành thạo ngoại ngữ thì công việc cũng bi đát lắm. Tốt nhất là làm ngành khác không cần dùng ngoại ngữ.

Thân ái,
            Trí Dũng
            Vâng cảm ơn anh

Comment

Vâng cảm ơn anh
              giảng viên của trường đó bạn.

Comment

• Originally posted by dungvt View Post
                Chào em,

Thân ái,
                Trí Dũng
                Dạ em xin lỗi thầy ạ, em không biết, rất mong khi vào trường được gặp thầy!!!

Comment

Dạ em xin lỗi thầy ạ, em không biết, rất mong khi vào trường được gặp thầy!!!
                  Chúc em học tốt.

Thân ái,
                  Trí Dũng

Comment

• Cho em hỏi kỳ thi anh văn đầu vào nếu không đạt thì sao ạ; truớc khi bắt đầu kỳ thi truờng có tổ chức ôn hay mình phải tự ôn. Em cảm ơn

Comment

Cho em hỏi kỳ thi anh văn đầu vào nếu không đạt thì sao ạ; truớc khi bắt đầu kỳ thi truờng có tổ chức ôn hay mình phải tự ôn. Em cảm ơn
                      Chào em
                      Kiểm tra Tiếng Anh đầu vào để xếp sinh viên vào lớp học tiếng anh phù hợp nên sẽ không có đậu hay rớt. Các môn học khác sinh viên vẫn học chung bình thường. Trường không tố chức ôn tập, sinh viên làm bài kiểm tra theo thực lực của mình để vào lớp anh văn phù hợp trình độ.

Comment

• Chào cả nhà!
                        Ngày 11.8 lên trường đăng ký nhập học cần mang theo những gì?
                        Em muốn ở KTX của trường vậy có cần mang theo tiền để đóng luôn hay không? hay vào học rồi đóng ah? đóng tiền theo tháng hay là đóng 1 năm luôn ạ? KTX có thể xin ở chung với bạn học thời phổ thông được không hay là do nhà trường xếp ngẫu nhiên vậy ạ?
                        Em cám ơn thầy/cô, anh/chị đã xem qua!

Comment

• Originally posted by vinhnguyen1303 View Post
                          Chào cả nhà!
                          Ngày 11.8 lên trường đăng ký nhập học cần mang theo những gì?
                          Em muốn ở KTX của trường vậy có cần mang theo tiền để đóng luôn hay không? hay vào học rồi đóng ah? đóng tiền theo tháng hay là đóng 1 năm luôn ạ? KTX có thể xin ở chung với bạn học thời phổ thông được không hay là do nhà trường xếp ngẫu nhiên vậy ạ?
                          Em cám ơn thầy/cô, anh/chị đã xem qua!
                          Mang theo những giấy tờ gì khi có giấy báo nhập học sẽ rõ em, trên đó có ghi mà. Còn chuyện ở KTX thì e cần mang theo giấy báo nhập học photo và CMT và tiền đóng nội trú cho 1 học kỳ

Comment

• Originally posted by hiepnt View Post
                            Tất cả sinh viên ĐH Công nghệ Thông tin đều được ở KTX ĐHGQ trong suốt thời gian học. Sinh viên ở các tính có hộ khẩu xa trường bắt buộc phải ở KTX, những trường hợp không muốn ở KTX phải có đơn trình bày lý do với trường.
                            Thầy cho em hỏi, nếu làm đơn thì phải ghi lý do chính đáng ạ ? Mẫu đơn như thế nào ạ ?

Comment

• Originally posted by Kanglouis View Post
                              Thầy cho em hỏi, nếu làm đơn thì phải ghi lý do chính đáng ạ ? Mẫu đơn như thế nào ạ ?
                              Sẽ có mẫu cho các bạn làm online chung với nhập lý lịch online. Chi tiết hướng dẫn có sau ngày 1/8

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X