Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Hỏi] Tư Vấn Tuyển Sinh Đối Với Học Sinh Ngoài Bắc

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Hỏi] Tư Vấn Tuyển Sinh Đối Với Học Sinh Ngoài Bắc

Tình hình là em ở ngoài Bắc... Chính xác hơn là ở Bắc Ninh.
    Nhưng e có nguyện vọng thi vào UIT
    Vậy cho em hỏi hồ sơ thi tuyển nộp thế nào???
    Và khi tới kì thy thỳ sẽ tham dự cuộc thi ra sao ạ :-/
    Last edited by toannv; 06-03-2014, 08:31.

Originally posted by nguyenvien View Post

Mình cũng ở ngoài đó đây.

Thường thì trường THPT của bạn sẽ không hổ trợ bạn gửi hồ sơ đi, vậy bạn sẽ có 2 cách 1 là chuyển phát nhanh đến thằng trường , 2 là nhờ người thân trong này mang đến trườn nơi nhận hồ sơ, ngày đó mình chọn cách thứ 2. Bạn nhớ phải đầy đủ thông tin và giấy tờ.

Đến ngày thi thì bạn phải lết vào đây thi. Vậy thôi

Comment

Trường mình k chấp nhận thy nhờ và lấy điểm làm hồ sơ ạ

Comment

Bắc Ninh à, anh ở Hải Dương đây. Như anh năm ngoái thì em cứ việc làm hồ sơ như bình thường, nộp cho trường THPT em đang học, hồ sơ sẽ được chuyển tới UIT.
        Còn địa điểm thi thì em có thể vào tận TPHCM thi hoặc thi cụm thi ở Miền Trung đó em.
        Nói chung là cũng giống như thi ở ngoài bắc thôi, khác ở chỗ nơi thi của em xa hơn

Comment

Năm ngoái là có hỗ trợ anh à, em cũng chỉ nộp lệ phí như mọi người, trường tự gửi cho
          Originally posted by 10520549 View Post
          Mình cũng ở ngoài đó đây.

Thường thì trường THPT của bạn sẽ không hổ trợ bạn gửi hồ sơ đi, vậy bạn sẽ có 2 cách 1 là chuyển phát nhanh đến thằng trường , 2 là nhờ người thân trong này mang đến trườn nơi nhận hồ sơ, ngày đó mình chọn cách thứ 2. Bạn nhớ phải đầy đủ thông tin và giấy tờ.

Đến ngày thi thì bạn phải lết vào đây thi. Vậy thôi

Comment

Originally posted by 13520882 View Post
            Bắc Ninh à, anh ở Hải Dương đây. Như anh năm ngoái thì em cứ việc làm hồ sơ như bình thường, nộp cho trường THPT em đang học, hồ sơ sẽ được chuyển tới UIT.
            Còn địa điểm thi thì em có thể vào tận TPHCM thi hoặc thi cụm thi ở Miền Trung đó em.
            Nói chung là cũng giống như thi ở ngoài bắc thôi, khác ở chỗ nơi thi của em xa hơn
            cho e hỏj k có cụm thj nào ở ngoàj bắc ạ. . E nộp hồ sơ vào UIT cả nhà đã k aj đồg ýk rồi. .nếu đjểm thj xa quá chắc em k đj đc quá

Comment

Originally posted by 13520882 View Post
              Năm ngoái là có hỗ trợ anh à, em cũng chỉ nộp lệ phí như mọi người, trường tự gửi cho
              Ồ vậy hả, tôi ở Thái Bình năm 2010 không có support kiểu đó :v

Comment

cho e hỏj k có cụm thj nào ở ngoàj bắc ạ. . E nộp hồ sơ vào UIT cả nhà đã k aj đồg ýk rồi. .nếu đjểm thj xa quá chắc em k đj đc quá
                Theo mình thì bạn hãy làm những điều mình thích và mình đam mê ấy. Đến giờ thì ba mẹ mình đã ủng hộ mình he he...
                Còn chuyện làm hồ sơ thì chắc chắn trường bạn sẽ nhận hồ sơ của bạn và nộp giúp rồi. Thủ tục ra sao thì trường bạn sẽ phổ biến mà. Nếu bạn là thí sinh thi lại thì ở cấp huyện họ cũng nhận hồ sơ và nộp giúp bạn. Lưu ý là phải giữ cẩn thận những giấy tờ mà họ gửi lại mình.
                Địa điểm thi thì hình như chỉ một vài tỉnh miền Trung mới thi ở điểm thi miền Trung thì phải, còn lại đều phải thi ở Sài Gòn. Bạn nên tham khảo ở cuốn cẩm nang tuyển sinh hoặc trên website tuyển sinh của UIT
                Chúc bạn thi tốt.

Comment

Ngoài bắc có cụm thi Hải Phòng đó bạn...nhưng tùy theo số lượng đăng ký của năm đó mà trường có quyết định tổ chức cụm thi đó hay không?
                  Năm ngoái mình thi cụm thi Vinh(Nghệ An)...cụm thi này theo mình thì chắc chắn có nha bạn (vì cụm thi này có cả ĐHQG tham gia tổ chức mà)
                  Designer and Photographer
                  Contact me:
                  0168 3 909 837 - 0905 39 49 95

Comment

Lo gì em, năm ngoái a vào tận Sài Gòn thi đây )
                    Originally posted by nguyenvien
                    Khó quá.... Nếu mà không có cụm thi nào ngoài bắc chắc em theo TalentEdge

Comment

Chào em!
                      Hiện nay, vẫn chưa có qui chế tuyển sinh năm 2014, tuy nhiên cũng như mọi năm, em có thể nộp hồ sơ dự thi vào Trường ĐH CNTT thông qua:
                      - Trường THPT
                      - Sở GDDT
                      - Trường ĐH CNTT
                      ...
                      Trong hồ sơ em có thể đăng ký thi tại các điểm tập trung. Năm ngoái, Trường ĐH CNTT nói riêng và ĐHQG-HCM nói chung có tổ chức cụm thi tại Vinh.
                      Chúc em thi tốt.

Comment

LHQC

Collapse
                      Working...
                      X