Announcement

Collapse
No announcement yet.

Tư vấn chọn ngành

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Tư vấn chọn ngành

Năm nay em dự định thi vào uit nhưng còn chút phân vân chọn ngành. Anh chị cho e hỏi con gái học cn phần mềm có khổ ắm ko ạ? Em cảm ơn trước...
    Bạn làm được thì tôi cũng có thể(¤_¤)@@@:embarrassed:

Đã xác định học thì phải đam mê bạn à tuy nhiên,cnpm thì hơi căng đấy...thấy con gái đa số chọn HỆ THỐNG THÔNG TIN...nhưng như anh đã nói,nếu có đam mê với app,game,di động....bla bla ... thì MỀM BỰ là sự lựa chọn sáng suốt :shy:
    Designer and Photographer
    Contact me:
    0168 3 909 837 - 0905 39 49 95

Comment

[QUOTE=Han-Tae-Hyn;267640]Năm nay em dự định thi vào uit nhưng còn chút phân vân

Anh thấy có mấy chị học phần mềm mà kết quả học tập cao lắm nè!! :look_down: Vì thế e yên tâm đy, khổ hay không là do mình thôi nak! ^^

Comment

Originally posted by 13520943 View Post
        Đã xác định học thì phải đam mê bạn à tuy nhiên,cnpm thì hơi căng đấy...thấy con gái đa số chọn HỆ THỐNG THÔNG TIN...nhưng như anh đã nói,nếu có đam mê với app,game,di động....bla bla ... thì MỀM BỰ là sự lựa chọn sáng suốt :shy:
        cảm ơn a, tại thấy mn ai cũng nói cgái thì nên học httt

Comment

Originally posted by 13520771 View Post
          Anh thấy có mấy chị học phần mềm mà kết quả học tập cao lắm nè!! :look_down: Vì thế e yên tâm đy, khổ hay không là do mình thôi nak! ^^
          z học lớp tài năng an ninh tt thì sao a? <nhỡ e đủ điểm vào lớp này,hìhì>

Comment

Em cứ ôn thi cho tốt đi...khi đủ điểm vào trường...thầy cô sẽ tư vấn nhiệt tình về các lớp tài năng,tiên tiến...lúc đó tha hồ mà lựa chọn... anh thì khuyến khích em thi mềm ... MỀM BỰ ít gái quá :cry:
            Designer and Photographer
            Contact me:
            0168 3 909 837 - 0905 39 49 95

Comment

1 vote hệ thống nha em
              như em đã được nghe nói nhiều thì các bạn nữ thường chọn HTTT do đặc thù ngành cần sự tỉ mỉ, cẩn thận ^^
              nếu em thích lập trình, ngành nào cũng đào tạo khả năng lập trình
              còn nếu em đặc biệt yêu thích lập trình thì đồng ý là khoa CNPM có lợi thế :sunglasses:
              em cũng có thể tham gia các CLB học thuật trong trường, ở đó sẽ được các thầy cô hoặc các anh chị đi trước hướng dẫn cụ thể và tận tình :happy:
              hi vọng em có cho mình 1 sự lựa chọn t
              Đừng bán rẻ mình...
              Mà phải BÁN ĐÚNG GIÁ!!!

Comment

Uh! Học lớp này thì có học bổng 2tr5/kỳ+phòng học máy lạnh, a chưa học zô chuyên ngành nhiều lắm nên không biết con gái có phù hợp không! Kơ mà nghe ns học antt triển vọng!! với lại ít lập trình gần giống bên httt gần như quản trị mạng thui! an ninh mạng gì đó! Theo a nếu đủ điểm e cứ xét vào ngành này!!!! hình như năm rồi lấy 30đ(*2 toán)...!năm s thì a không biết thế nào nữa!.....
                Last edited by 13520771; 18-02-2014, 13:35.

Comment

Originally posted by Han-Tae-Hyn View Post
                  Năm nay em dự định thi vào uit nhưng còn chút phân vân chọn ngành. Anh chị cho e hỏi con gái học cn phần mềm có khổ ắm ko ạ? Em cảm ơn trước...
                  Tất cả các ngành của trường ngành nào cũng khổ hết đó em. Quan trọng là phải yêu thích thì nó mới bớt khổ chứ con gái con trai hay con gì đi nữa vô cũng khổ ráo hết á. Trường không có chủ trương phân biệt đối xử vê giới tính (tất cả các loại giới tính)

Comment

Originally posted by Han-Tae-Hyn View Post
                    cảm ơn a, tại thấy mn ai cũng nói cgái thì nên học httt
                    Chào em,

Tôi cũng không rõ tại sao mọi người lại nói con gái thì nên học HTTT. Tôi chỉ biết là bạn gái học Mạng máy tính với tôi thời xưa giờ đa số toàn làm CIO, CEO của mấy công ty thôi. Còn bạn gái thời tôi mà học HTTT thì giờ đa phần đi dạy HTTT, chắc tại thích môi trường nữ với nhau...

Thân ái,
                    Trí Dũng

Comment

Originally posted by 13520771 View Post
                      Uh! Học lớp này thì có học bổng 2tr5/kỳ+phòng học máy lạnh, a chưa học zô chuyên ngành nhiều lắm nên không biết con gái có phù hợp không! Kơ mà nghe ns học antt triển vọng!! với lại ít lập trình gần giống bên httt gần như quản trị mạng thui! an ninh mạng gì đó! Theo a nếu đủ điểm e cứ xét vào ngành này!!!! hình như năm rồi lấy 30đ(*2 toán)...!năm s thì a không biết thế nào nữa!.....
                      cảm ơm a, e mà đủ điểm để vào thì chắc chắn sẽ xin xét vào,

Comment

Originally posted by truonganpn View Post
                        Tất cả các ngành của trường ngành nào cũng khổ hết đó em. Quan trọng là phải yêu thích thì nó mới bớt khổ chứ con gái con trai hay con gì đi nữa vô cũng khổ ráo hết á. Trường không có chủ trương phân biệt đối xử vê giới tính (tất cả các loại giới tính)
                        vâng, em cũng nghĩ con trai học được thì con gái cũng sẽ học được thôi.

Comment

Originally posted by 13520747 View Post
                          1 vote hệ thống nha em
                          như em đã được nghe nói nhiều thì các bạn nữ thường chọn HTTT do đặc thù ngành cần sự tỉ mỉ, cẩn thận ^^
                          nếu em thích lập trình, ngành nào cũng đào tạo khả năng lập trình
                          còn nếu em đặc biệt yêu thích lập trình thì đồng ý là khoa CNPM có lợi thế :sunglasses:
                          em cũng có thể tham gia các CLB học thuật trong trường, ở đó sẽ được các thầy cô hoặc các anh chị đi trước hướng dẫn cụ thể và tận tình :happy:
                          hi vọng em có cho mình 1 sự lựa chọn t
                          cảm ơn, e sẽ suy nghĩ ạk

Comment

Originally posted by dungvt View Post
                            Chào em,

Tôi cũng không rõ tại sao mọi người lại nói con gái thì nên học HTTT. Tôi chỉ biết là bạn gái học Mạng máy tính với tôi thời xưa giờ đa số toàn làm CIO, CEO của mấy công ty thôi. Còn bạn gái thời tôi mà học HTTT thì giờ đa phần đi dạy HTTT, chắc tại thích môi trường nữ với nhau...

Thân ái,
                            Trí Dũng

vậy nếu muốn làm tester thì học ngành nào lợi thế hơn ạ? Em thấy cgái IT làm cái này nhiều lắm...

Comment

Originally posted by dinhquanvuong
                              Học cntt cũng có cái thú vị mà,không sợ bị thất nghiệp.

ừ, có lẽ nhưng thất nghiệp hay ko còn tuỳ, năm nay chắc nhiều mem thi vào đây hơn lắm

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X