Announcement

Collapse
No announcement yet.

Xin anh chị tư vấn

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Xin anh chị tư vấn

Mấy anh chị cho em hỏi là ngành an toàn thông tin là học về cái gì ngoài khoản bảo mật ra?Ngành này đòi hỏi người học cần có tố chất gì?
    Vấn đề thứ hai em muốn hỏi là ngoài nguyện vọng ngành chính ra, mình còn có 2 nguyện vọng phân ngành nữa phải không?Lỡ e không trúng tuyển ngành chính nhưng đủ điểm vào 2 ngành kia thì chọn cái nào là do mình quyết hay trường tự quyết?
    em xin cảm ơn nhiều
    Last edited by huynhtien9531; 21-02-2014, 00:54.

Originally posted by huynhtien9531 View Post
    Mấy anh chị cho em hỏi là ngành an toàn thông tin là học về cái gì ngoài khoản bảo mật ra?Ngành này đòi hỏi người học cần có tố chất gì?
    Vấn đề thứ hai em muốn hỏi là ngoài nguyện vọng ngành chính ra, mình còn có 2 nguyện vọng phân ngành nữa phải không?Lỡ e không trúng tuyển ngành chính nhưng đủ điểm vào 2 ngành kia thì chọn cái nào là do mình quyết hay trường tự quyết?
    em xin cảm ơn nhiều
    Chào em trước hết em có thể tham khảo chương trình đào tạo của ngành An toàn và An ninh Thông tin ( đấy là chương trình của lớp tài năng, lớp chính qui cũng tương tự)

Về Nguyện vọng phần ngành (NVPN) em được chọn 2 NVPN là NVPN1 và NVPN2 (thủ tục này sẽ làm trong ngày làm thủ tục dự thi) nếu em không đậu NV1 trường sẽ xét tiếp sang NVPN1 sau đó đến NVPN2

Comment

cho e hỏi thêm là NVPN1 là xét hết chỉ tiêu rồi mới tới NVPN2?Lỡ NVPN2 em đậu mà trường đã đủ thì sao khi xét nvpn1 thì sao.cho e cảm ơn luôn

Comment

cho e hỏi thêm là NVPN1 là xét hết chỉ tiêu rồi mới tới NVPN2?Lỡ NVPN2 em đậu mà trường đã đủ thì sao khi xét nvpn1 thì sao.cho e cảm ơn luôn
        Trường sẽ có thông báo cụ thể cho em nếu em trượt cả 2 NVPN nhưng điểm vẫn có thể trúng tuyển ngành khác của trường.

Comment

Chào em,

Việc xét nguyện vọng phân ngành cũng theo ưu tiên của thí sinh thôi. Ví dụ thế này nhóm thí sinh 1 thích ngành A, họ thi vào ngành A thì phải được xét trước, khi xét xong cho những thí sinh này mà vẫn còn chỉ tiêu thì mới xét cho nhóm thí sinh 2 là nhóm thí sinh không thi vào ngành A (rớt ngành B nào đó) nhưng có lựa chọn kế tiếp là ngành A, như vậy mới công bằng cho nhóm thí sinh 1 chứ.

Còn ví dụ theo số điểm thì thế này: nếu em thi được 25 điểm, trượt ngành B (tuyển 27 điểm), em xin qua ngành A (đợt đầu tuyển những thí sinh thi trực tiếp vào chỉ 24 điểm). Nhưng nếu ngành A đã tuyển với mức 24 điểm đợt đầu đã gần đủ, chỉ còn 10 chỗ nữa thôi. Thì 10 chỗ này sẽ lấy 10 người cao nhất từ danh sách tất cả các sinh viên trượt ngành B, C, D... Như vậy nếu 10 người này có điểm thấp nhất là 26 điểm thì điểm chuẩn chọn lần 2 (hay còn gọi là Nguyện vọng phân ngành 1) sẽ là 26.

Nếu trong 10 người này lại có 2 người không nhập học nữa thì mới tuyển thêm lần 3 trong số những người không đạt lần 2. Lúc này lại có thể có các sinh viên khác nữa và có thể điểm của họ là 28 điểm thì điểm lần 3 (hay còn gọi là Nguyện vọng phân ngành 2) sẽ tuyển chỉ những người có điểm 28 trở lên thôi.

Chúc em thi tốt và lựa chọn tốt,
          Thân ái,
          Trí Dũng

Comment

LHQC

Collapse
          Working...
          X