Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Hỏi] Việc chọn ngành học

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Hỏi] Việc chọn ngành học

Xin chào mọi người, cho em hỏi ngành An ninh thông tin là một ngành học hoàn toàn mới hay do một ngành khác đổi tên thành? Chương trình đào tạo cụ thể như thế nào? So với ngành Kĩ thuật phần mềm thì ANTT có thú vị không? Hiện tại rất có hứng thú và thích 2 ngành này, nhưng bản thân chưa biết nhiều về lập trình...điều đó có gây trở ngại khi tham gia học các ngành này không? Với lại khi làm hồ sơ thì trường có cho đăng ký nguyện vọng 2 vào một ngành khác của trường nếu xảy ra trường hợp trượt ngành thi của mình không? Xin cảm ơn

Originally posted by hoctap4ever View Post
    Xin chào mọi người, cho em hỏi ngành An ninh thông tin là một ngành học hoàn toàn mới hay do một ngành khác đổi tên thành? Chương trình đào tạo cụ thể như thế nào? So với ngành Kĩ thuật phần mềm thì ANTT có thú vị không? Hiện tại rất có hứng thú và thích 2 ngành này, nhưng bản thân chưa biết nhiều về lập trình...điều đó có gây trở ngại khi tham gia học các ngành này không? Với lại khi làm hồ sơ thì trường có cho đăng ký nguyện vọng 2 vào một ngành khác của trường nếu xảy ra trường hợp trượt ngành thi của mình không? Xin cảm ơn
    Chào em ngành An ninh thông tin, tên đúng là An toàn thông tin- Mã ngành D480299 ( theo quyết định mới về mã ngành của Bộ GD&ĐT) được trường bắt đầu đào tạo từ năm 2012, Chương trình đào tạo ngành An toàn thông tin em xem thêm tại

Kiến thức lập trình em có thể học lại từ đầu khi vào ĐH , nếu có nền tảng là một thuận lợi.
    Trường có áp dụng Nguyện vọng phân ngành cho phép em chuyển sang ngành có điểm chuẩn thấp hơn của trường nếu em không đậu ngành đăng kí ở NV1, chi tiết và thủ tục đăng ký em sẽ được hướng dẫn tại ngày làm thủ tục nhập học , tại phòng thi.

Comment

LHQC

Collapse
    Working...
    X