Announcement

Collapse
No announcement yet.

Xin Các Đàn Anh Cho em Hỏi Về Nguyện Vọng Phân Ngành 2014 !

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Xin Các Đàn Anh Cho em Hỏi Về Nguyện Vọng Phân Ngành 2014 !

Hi all,

Tình hình là sắp tới em phải đi thi rội ạ !

thực sự thì niềm đảm IT, nhất là lập trình Game đã đã ăn sâu vào máu của em rồi, giờ k biết phải làm sao nữa

Em đang tính thi phân ngành "CÔNG NGHỆ PHẦN MỀM" Của trường mình ạ, nhưng đầu vào điểm cao hơn mấy nghành khác nên em sợ rớt lắm ạ, rớt thì k biết sẽ ra sao nữa, !

Em đang tính sẽ làm nguyện vọng phân nghành cho "Khoa HỌC MÁY TÍNH" phòng trường hợp k may mặn ạ !

Nhưng thực sự em chưa biết gì về cách làm nguyện vọng phân nghành ạ, em chưa biết trường mình sẽ lấy điểm nguyện vọng phân nghành ra sao nữa ạ, liệu có như mấy nào lấy bằng điểm chuẩn hay là năm nay sẽ cao hơn nữa ,

Và điều quan trọng hơn hết mà em lo lắng nhất là năm nay trường ta có XÉT Nguyện vọng phân nghành nữa k ạ, !!!!!!!!!!!!!!!!

Rất mong các đàn anh đàn chị có kinh nghiệm giúp đỡ em với ạ !

Thanks ạ !

Mình có phương án này an toàn hơn nè :salute:
    Nếu bạn không tự tin thi vào CNPM thì thi các ngành thấp điểm hơn (KHMT chẳng hạn)
    Nếu như điểm của bạn đủ vào CNPM cũng đừng có hối hận, học 2 năm xin chuyển ngành :brick:
    Phương án này an toàn hơn khi thi thằng vào CNPM mà không đậu và trường cũng không tuyển NVBS
    Cái khó là lúc xin chuyển ngành kia

Comment

Originally posted by ColdRain View Post
      Nếu bạn không tự tin thi vào CNPM thì thi các ngành thấp điểm hơn (KHMT chẳng hạn)
      Nếu như điểm của bạn đủ vào CNPM cũng đừng có hối hận, học 2 năm xin chuyển ngành :brick:
      Phương án này an toàn hơn khi thi thằng vào CNPM mà không đậu và trường cũng không tuyển NVBS
      Chào các em,

Đúng là trên có chính sách thì dưới có đối sách nhỉ!!!

Đây cũng là 1 chiến lược hay. Nhưng coi chừng tính già hóa non đấy...

Thân ái,
      Trí Dũng

Comment

Originally posted by hoangtukhoc View Post
        Hi all,

thực sự thì niềm đảm IT, nhất là lập trình Game đã đã ăn sâu vào máu của em rồi, giờ k biết phải làm sao nữa

Em đang tính thi phân ngành "CÔNG NGHỆ PHẦN MỀM" Của trường mình ạ, nhưng đầu vào điểm cao hơn mấy nghành khác nên em sợ rớt lắm ạ, rớt thì k biết sẽ ra sao nữa, !

Em đang tính sẽ làm nguyện vọng phân nghành cho "Khoa HỌC MÁY TÍNH" phòng trường hợp k may mặn ạ !

Nhưng thực sự em chưa biết gì về cách làm nguyện vọng phân nghành ạ, em chưa biết trường mình sẽ lấy điểm nguyện vọng phân nghành ra sao nữa ạ, liệu có như mấy nào lấy bằng điểm chuẩn hay là năm nay sẽ cao hơn nữa ,

Và điều quan trọng hơn hết mà em lo lắng nhất là năm nay trường ta có XÉT Nguyện vọng phân nghành nữa k ạ, !!!!!!!!!!!!!!!!

Thanks ạ !
        Chào em
        Em sẽ được chọn thêm 2 Nguyện vọng phân ngành (NVPN) theo thứ tự Ưu tiên 1 và Ưu tiên 2 khác ngành với Nguyện vọng 1 đã đăng ký trong giấy báo dự thi nếu em rớt NV1 trường sẽ chuyễn sang NVPN1 nếu ngành này còn dư chỉ tiêu nếu không đạt NVPN1 sẽ chuyển sang NVPN2. Năm 2013 thủ tục đăng ký NVPN sẽ được thực hiện trong ngày làm thủ tục dự thi Đại học tại phòng thi ĐH. Thủ tục năm nay cơ bản có thể sẽ giữ nguyên như năm ngoái nên em cần theo dõi web tuyensinh.uit.edu.vn và forum này để năm thông tin mới nhất khi có thông báo.
        Thông thường điểm NVPN sẽ tương đương với điềm trúng tuyển của NV1. Em nên cần nhắc đăng ký thi đúng ngành yêu thích và năng lực của bản thân mình.

Comment

Cứ thi CNPM đi :3 Lúc đi thi sẽ được phát cái phiếu điền thêm 2 NV phân ngành. Rớt NV1 thì tới NVPN1, rớt nữa thì tới NVPN2, rớt nữa thì về chăn heo :'( À không NV sang trường có điểm thấp hơn =))
          Last edited by 13520998; 07-03-2014, 01:16.

Comment

Sến quá :sexy:
            lập trình Game đã đã ăn sâu vào máu của em rồi

Comment

Originally posted by ColdRain View Post
              Lỡ năm nay thí sinh thi vào UIT tăng đột biến thì không khả thi lắm đâu, có thể mặc dù điểm bằng NV1 nhưng do thí sinh = điểm đó quá nhiều nên chưa chắc chắn được:doubt:
              I don't know the secret to success, but the secret to failure is trying to please everyone

Comment

Hi all,

Thanks ạ !
                Học rồi thì mới biết được em ạ, chơi và lập trình game là 2 chuyện hoàn toàn khác nhaue:cry:
                Đọc quy chế Đào tạo thì nếu e đậu vào chuyên ngành khác CNPM, sau này có đủ điều kiện thì vẫn có thể chuyển sang CNPM được( đk đầu tiên là điểm thi của em phải cao hơn hoặc bằng ngành này). Giờ e cứ đăng kí KHMT, cố thi điểm cho cao vào, sau này có cơ hội chuyển sau:nosebleed:
                P/s: Phải là chơi game đã ăn sâu vào máu rồi chứ nhỉ
                Last edited by tara95; 07-03-2014, 20:27.
                I don't know the secret to success, but the secret to failure is trying to please everyone

Comment

bác tara nói thế là k đúng để lập trình game giỏi yếu tố chơi game giỏi cũng rất quan trọng nhá

Comment

-chơi game giỏi chưa chắc đã lập trình game giỏi, đối với IT, chơi game chỉ là giải trí sau những giờ học mệt nhọc, căng thẳng, ngoài ra "chơi game" để test sản phẩm mình làm ra là 1 yếu tố quan trọng hơn cả
                    -bởi thế, bạn nào có tư tưởng "biết chơi game, giỏi chơi game" mà lao đầu vào thi CNTT thì nên suy nghĩ kĩ,.....
                    :shock:
                    Originally posted by ITPT View Post
                    bác tara nói thế là k đúng để lập trình game giỏi yếu tố chơi game giỏi cũng rất quan trọng nhá

Comment

tình hình là em cứ thi KHMT ạ ?
                      2 năm sau chuyển sang CNPN vẫn ok ạ, vì 2 năm đầu là tất cả các ngành là học giống nhau phải k ạ, 2 năm sau mới phân nghành ạ ?

Comment

dc chuyển ngành sau khi học hết năm đầu với một số điều kiện phải đạt được, bạn tham khảo ở đây: http://daa.uit.edu.vn/quydinhdaotao
                        FB: facebook.com/uitstu

Comment

tình hình là em cứ thi KHMT ạ ?
                          2 năm sau chuyển sang CNPN vẫn ok ạ, vì 2 năm đầu là tất cả các ngành là học giống nhau phải k ạ, 2 năm sau mới phân nghành ạ ?
                          Em chỉ cần học hết các môn đại cương ( khoảng 1,5 - 2 năm đầu ) , ĐTB > 6.5, và điểm thi ĐH của em phải đủ điểm vào ngành CNPM(bằng hoặc cao hơn điểm đầu vào của CNPN) thì em mới được chuyển ngành.

Trích dẫn cho em từ quy chế :
                          Chuyển ngành :
                          Sinh viên được xem xét chuyển ngành nếu có đủ các điều kiện sau:
                          - Đã tham dự kỳ thi tuyển sinh theo đề chung và có kết quả thi bằng hoặc cao hơn điểm trúng tuyển của ngành xin chuyển đến.
                          - Không phải là sinh viên năm nhất hoặc sinh viên năm cuối của thời gian thiết kế khóa học
                          - Không trong thời gian bị kỉ luật từ cảnh cáo trở lên.
                          - Đạt số tín chỉ tích lũy tối thiểu quy định tại khoản 3 điều 8 và có điểm trung bình chung tích lũy từ 6.5 trở lên.
                          - Được sự chấp thuận của hai Trưởng khoa chuyển đến và chuyển đi.

Comment

LHQC

Collapse
                          Working...
                          X