Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ngành An Toan Thông Tin

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Ngành An Toan Thông Tin

mấy anh chị nào học ngành này có thể nói rõ cho e bk là mình phải học những gì, chuyên về gì, hay là sau này kiếm việc làm là làm những gì và ở đâu được không ạ ?
    e đang muốn học ngành này vì cũng thik bên CNTT và nghe nói ngành này đang cần nguồn nhân lực trình độ cao, được nhà nước chú trọng đào tạo đến năm 2020, nhưng mà những thông tin e bk được về ngành này không rõ ràng lắm

Originally posted by DAMinhVo View Post
    mấy anh chị nào học ngành này có thể nói rõ cho e bk là mình phải học những gì, chuyên về gì, hay là sau này kiếm việc làm là làm những gì và ở đâu được không ạ ?
    e đang muốn học ngành này vì cũng thik bên CNTT và nghe nói ngành này đang cần nguồn nhân lực trình độ cao, được nhà nước chú trọng đào tạo đến năm 2020, nhưng mà những thông tin e bk được về ngành này không rõ ràng lắm
    Chào em!
    Em có thể xem giới thiệu ngành này ở http://www.uit.edu.vn/tin-tuc/thong-...thong-tin.html
    Và em có thể đặt thêm câu hỏi ở đây.
    Thân!

Comment

Mình nghĩ là bạn có tư duy tốt thì nên làm lập trình web, phần mềm, game. còn không thì học chuyên sâu về mạng, và phần cứng nữa.

Comment

cho e hỏi là để vào ngành này thì lúc trước mình thi vào trường sau đó nếu điểm cao sẽ được xét duyệt vào lớp tài năng an toàn thông tin. còn năm nay thì ngành ANTT có mã ngành riêng, có điểm riêng với chỉ tiêu 60 thì mình chỉ cần thi đủ điểm của ngành này là vào được lớp tài năng hay phài xét lấy điểm cao như năm trước ?

Comment

Originally posted by DAMinhVo View Post
          cho e hỏi là để vào ngành này thì lúc trước mình thi vào trường sau đó nếu điểm cao sẽ được xét duyệt vào lớp tài năng an toàn thông tin. còn năm nay thì ngành ANTT có mã ngành riêng, có điểm riêng với chỉ tiêu 60 thì mình chỉ cần thi đủ điểm của ngành này là vào được lớp tài năng hay phài xét lấy điểm cao như năm trước ?
          Chào em
          Chỉ tiêu 60 là chỉ tiêu lớp chính qui thông thường. Hình thức xét tuyển vào lớp tài năng vẫn như mọi năm, sau khi em trúng tuyển vào trường mới có thể xét tuyển vào lớp tài năng.

Comment

cảm ơn a

Comment

Originally posted by thungoc View Post
              Mình nghĩ là bạn có tư duy tốt thì nên làm lập trình web, phần mềm, game. còn không thì học chuyên sâu về mạng, và phần cứng nữa.
              Ô hay, em này nói hay nhỉ!

Thế hóa ra những ai vào học mạng và phần cứng tư duy lại kém hơn người làm lập trình à??? Trong ngành Mạng có phần quản trị và bảo mật đều cần biết đọc hiểu cấu trúc chương trình để sửa lỗi và phòng chống xâm nhập bất hợp pháp. Tức là không chỉ biết lập trình mà còn phải hiểu được chương trình của người khác viết thế nào. Trong ngành Kỹ thuật máy tính có Lập trình nhúng tức là lập trình điều khiển thiết bị phần cứng bằng các ngôn ngữ lập trình cơ bản như C, Assembly, chương trình được đặt vào luôn trong chip trên mạch điện tử. Cái nào khó hơn cái nào chưa dám chắc à nha.

Thiết nghĩ em nên tìm hiểu thông tin kỹ hơn trước khi phát biểu ý kiến!
              Trí Dũng

Comment

LHQC

Collapse
              Working...
              X