Announcement

Collapse
No announcement yet.

[East Agile] Chương trình thực tập 2014

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Tôi có quen với 1 bạn UIT đang làm ở đó :-)

Originally posted by 11520132 View Post
    Mình thấy chỗ này lúc nào lương cũng cao, như cái này chẳng hạn: http://itviec.com/jobs/ios-python-ru...e-developer--6 ($1000 -> $6000), Yêu cầu công việc chắc cũng cao.
    cty này đó em

Comment

Originally posted by 11520132 View Post
      Mình thấy chỗ này lúc nào lương cũng cao, như cái này chẳng hạn: http://itviec.com/jobs/ios-python-ru...e-developer--6 ($1000 -> $6000), Yêu cầu công việc chắc cũng cao.
      Người ta tuyển Senior Web hỏi sao không cao hả bạn?...

Comment

Originally posted by 11520690 View Post
        Người ta tuyển Senior Web hỏi sao không cao hả bạn?...
        Cái này là mình so sánh với một số chỗ nữa bạn ơi, nên nhìn tổng quan chứ.

Comment

Anh/chị đó pro lắm mới vô được thầy nhỉ

Comment

Originally posted by 11520462 View Post
            Do họ có phỏng vấn theo một hình thức lạ, nên các bạn bị khó. Có một số nét các bạn chú ý:
            - Tiếng Anh
            - Đa số nhân viên của công ty học ở nước ngoài hoặc SV có thành tích tốt như có giải OLP tin học SV toàn quốc (thuật toán, mã nguồn mở)
            ...

Comment

Originally posted by 11520462 View Post
              Làm việc nhiều, lâu năm + kinh nghiệm nữa thì vô đây thôi, mà anh văn phải pro lắm đó...

Comment

Thầy cho em hỏi đợt tuyển sắp tới là khi nào không thầy? Em cũng muốn được thử sức

Comment

Lương và sức bỏ ra ngang nhau cả thôi.
                  Originally posted by 11520537 View Post
                  Gì thế này? Lương thực tập cao hơn lương kỹ sư ở nhiều công ty khác!
                  -------------------------------------
                  Đời là bể khổ.
                  Quay đầu là bờ ai ngờ là đại dương.
                  ------------------------------------------------------------------------

Comment

Mình test ở đây rồi, phải nói là ngộp thở thiệt (anh văn dở). test GMAT so với các công ty khác mình thấy khó hơn, mình đi test ở mấy cty khác thì ko ôn thì thấy làm cũng nhẹ, dễ thở, hồi mình sắp test bên EA ôn GMAT dữ lắm, vô cũng đuối, câu hỏi dài cỡ 2-3 dòng, 20 hay 25 câu gì ấy trong vòng 30phut, mình làm mà quên nhìn đồng hồ nên bị bỏ mấy câu sau, buồn ghê ghớm (. Công ty thì nằm ở chỗ yên tĩnh, tòa nhà thì như mấy cái ngân hàng :3. Trong đây web làm ruby <3, và mobile. Test pass GMAT thì pv còn test mà bảo có kết quả sau là hiểu :v. Cái anh dạy mình ruby có bạn trong này làm vài người cũng cho biết vài thông tin, trong đây làm pair-programming, 2 ngời cùng code, 1 ng code cỡ mấy bao lâu đổi cho người kia. Còn về anh văn nếu mà dỏ, cũng đọc hiểu thì làm lên cao nhất cũng là senior (>1k$), còn muốn lên được PM thì phải avan tốt để nói chuyện.

Comment

Originally posted by luvcjssy View Post
                      Mình test ở đây rồi, phải nói là ngộp thở thiệt (anh văn dở). test GMAT so với các công ty khác mình thấy khó hơn, mình đi test ở mấy cty khác thì ko ôn thì thấy làm cũng nhẹ, dễ thở, hồi mình sắp test bên EA ôn GMAT dữ lắm, vô cũng đuối, câu hỏi dài cỡ 2-3 dòng, 20 hay 25 câu gì ấy trong vòng 30phut, mình làm mà quên nhìn đồng hồ nên bị bỏ mấy câu sau, buồn ghê ghớm (. Công ty thì nằm ở chỗ yên tĩnh, tòa nhà thì như mấy cái ngân hàng :3. Trong đây web làm ruby <3, và mobile. Test pass GMAT thì pv còn test mà bảo có kết quả sau là hiểu :v. Cái anh dạy mình ruby có bạn trong này làm vài người cũng cho biết vài thông tin, trong đây làm pair-programming, 2 ngời cùng code, 1 ng code cỡ mấy bao lâu đổi cho người kia. Còn về anh văn nếu mà dỏ, cũng đọc hiểu thì làm lên cao nhất cũng là senior (>1k$), còn muốn lên được PM thì phải avan tốt để nói chuyện.
                      Bạn apply bao lâu thì có mail trả lời kêu đi test vậy? Thằng bạn mình nộp cả tuần mà chưa thấy ai kêu hết!

Comment

Đậu xanh, mình code bỏ mợ ra ko bằng lương thực tập của cty này. Confirm là cty này trả lương rất khá, hix dev web làm 2-3 năm thì mức > 2000$ hoàn toàn có thể :shot:
                        Khi đã chọn công việc hay cái nghề cho mình thì nên đầu tư nhiều công sức cho nó thì sẽ thấy nó có nhiều cái hay để kiếm ra tiền lắm.Rồi cái quan trọng là có sức hay kiên trì mà làm không thôi! Đừng đứng núi này trông núi nọ thì phí hoài thời gian và tuổi trẻ thôi!

Comment

LHQC

Collapse
                        Working...
                        X