Announcement

Collapse
No announcement yet.

Tư vấn ngành TT&MMT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Các bạn dòm các yêu cầu tuyển dụng của công ty có thấy công ty nào ghi "chỉ tuyển ngành mạng máy tính, không tuyển ngành kỹ thuật máy tính" không?

Cùng là công nghệ thông tin cả, ngành nào ra trường cơ hội việc làm chả như nhau. Lương với thưởng thì làm giỏi lương cao, lương không cao đi chỗ khác làm, quy luật cung cầu nó quyết định giá cả thôi.

Comment

Originally posted by Pilzer View Post
      Theo như mình biết về KT máy tính:
      - Bạn có thể tham gia thiết kế phần mềm cho di động, hệ thống nhúng (cho phần cứng)...
      - Không chỉ VNG, Viettel, FPT mà bạn còn có thể thiết kế phần cứng cho các công ty như Intel, Qualcomm, Samsung ...
      - Thất nghiệp thì đi sửa máy tính dạo , lắp máy tính (nói là thất nghiệp nhưng mà nghe bảo 1 tháng trên dưới 10tr)

p/s: Nguyễn Tứ Quảng tốt nghiệp KT máy tính đấy
      O_O Nguyễn Tứ Quảng - BKAV :sunglasses:
      KT máy tính lại có 2 chuyên ngành khác nhau ^^
      • Nên chọn hệ thống nhúng hay thiết kế phần cứng nhỉ ?

Comment

Em viết xong hồ sơ bên MMT & TT rồi - nhưng chắc giờ phải làm lại ~~ qua KT máy tính thôi :angry:

Comment

Originally posted by NamSeVen View Post
          O_O Nguyễn Tứ Quảng - BKAV :sunglasses:
          KT máy tính lại có 2 chuyên ngành khác nhau ^^
          • Nên chọn hệ thống nhúng hay thiết kế phần cứng nhỉ ?
          Chưa cần viết chuyên ngành đâu
          Bố mẹ bạn có ủng hộ bạn thi cntt ko?
          Last edited by Pilzer; 04-04-2014, 00:47.

Comment

Originally posted by Pilzer View Post
            Chưa cần viết chuyên ngành đâu
            vậy Tên ngành mình ghi gì ạ? mã ngành nữa

Comment

vậy Tên ngành mình ghi gì ạ? mã ngành nữa
              Kỹ thuật máy tính D520214

Comment

à- đã hiểu
                mẹ thì ko ủng hộ cho lắm - nhưng ba thì biết đó là niềm đam mê của mình
                vẫn đang phân vân 2 ngành này -ko biết thế nào đây ~~

Comment

à- đã hiểu
                  mẹ thì ko ủng hộ cho lắm - nhưng ba thì biết đó là niềm đam mê của mình
                  vẫn đang phân vân 2 ngành này -ko biết thế nào đây ~~
                  Ba mẹ mình thì không ủng hộ
                  Còn về vấn đề chọn lựa, mình có ý kiến ntn:

Theo thuyết duy vật, vật chất là có trước, tinh thần có sau. Vật chất tồn tại mãi mãi và là thứ tạo ra tinh thần => vật chất quyết định tinh thần.
                  Nếu gọi phần cứng là vật chất, phần mềm là tinh thần thì ...

Nhưng mà trong thời đại đời sống vật chất ngày càng được nâng cao, tinh thần cũng càng được chú trọng. Thì lựa chọn giữa Hệ thống nhúng và phần cứng là 50 - 50

p/s: Mẹ mình bảo "học cái gì cầm được, sờ được nắm được thì ko lo đói, chứ như mấy cái ảo ảo của mày thì cạp đất mà ăn con ạ". Nên mình mới nhớ lại cái GDCD lớp 10

Comment

bạn sinh năm nhiu thế?
                    cơ hội việc làm của 2 cái là như nhau à bạn?

Comment

bạn sinh năm nhiu thế?
                      cơ hội việc làm của 2 cái là như nhau à bạn?
                      Mình sắp thi như bạn đây, viết hồ sơ rồi nhưng bị bố mẹ phản đối. Bây giờ đang tính viết lại trường khác :sosad:

Comment

:misdoubt: xét tuyển ??? dựa vào trình độ khi học trog trường hay học vấn THPT ạ?
                        vào đại học thì em nên quên đi cái thành công rực rỡ (nếu có) ở phổ thông đi

Comment

Nếu bạn #Nam có ý định thi vào MMT&TT thì mình nghĩ nên thi vào ANTT luôn vì ngành đó còn mới (mới mở được 2 khóa) nên cơ hội việc làm có thể sẽ cao trong tương lai.
                          Có điều mình không hiểu là ANTT K7 điểm đầu vào rất cao (vào thời điểm ấy) mà K8 lại lấy ngang với các ngành khác, nghe đâu có 19 người, trường phải vận động thì sinh thi ngành CNTT chuyển qua thì phải.
                          Hiện giờ mình cũng muốn thi ANTT mà chỉ tiêu chỉ 60 nên cũng rất lo đây :sad:

Comment

Trong MMT có ANTT mà bạn!

Comment

Chào bạn, nếu bạn muốn thi ANTT, rất hoan nghênh và chào mừng bạn đến với MMT&TT ^^! Mình muốn trả lời câu hỏi của bạn như sau:
                              ANTT là bộ môn thuộc quản lý của khoa MMT&TT
                              ANTT2012 là lớp tài năng (ANTN) và là khóa đầu tiên của ANTT và sau 3 học kì đầu những bạn ko đạt yêu cầu của lớp tài năng nên đã chuyển về khoa ban đầu bạn trúng tuyển vào. Nên:
                              ANTT2013 gồm 2 lớp ANTT2013 là lớp bạn nhắc tới và ANTN2013 ( điểm cũng như ANTN2012 ), sau 3 học kì đầu nếu điểm của bạn ko đạt và ko đủ chỉ tiêu ở lại ANTN thì sẽ đc chuyển về ANTT
                              ANTN là lớp được tuyển sau khi các bạn đã trúng tuyển vào trường và điểm tương đối cao ở 2 khóa đã qua nha bạn,
                              Chúc bạn thi tốt và hi vọng sẽ được gặp bạn ở UIT vào tháng 9 tới ^^!
                              Originally posted by ColdRain View Post
                              Nếu bạn #Nam có ý định thi vào MMT&TT thì mình nghĩ nên thi vào ANTT luôn vì ngành đó còn mới (mới mở được 2 khóa) nên cơ hội việc làm có thể sẽ cao trong tương lai.
                              Có điều mình không hiểu là ANTT K7 điểm đầu vào rất cao (vào thời điểm ấy) mà K8 lại lấy ngang với các ngành khác, nghe đâu có 19 người, trường phải vận động thì sinh thi ngành CNTT chuyển qua thì phải.
                              Hiện giờ mình cũng muốn thi ANTT mà chỉ tiêu chỉ 60 nên cũng rất lo đây :sad:
                              _SỐNG LÀ CHO ĐÂU CHỈ NHẬN RIÊNG MÌNH_
                              MMT 06 - NƠI TRÁI TIM EM ĐÃ GỬI TRAO ^^!:happy:

Comment

Originally posted by 11520605 View Post
                                Chào bạn, nếu bạn muốn thi ANTT, rất hoan nghênh và chào mừng bạn đến với MMT&TT ^^! Mình muốn trả lời câu hỏi của bạn như sau:
                                ANTT là bộ môn thuộc quản lý của khoa MMT&TT
                                ANTT2012 là lớp tài năng (ANTN) và là khóa đầu tiên của ANTT và sau 3 học kì đầu những bạn ko đạt yêu cầu của lớp tài năng nên đã chuyển về khoa ban đầu bạn trúng tuyển vào. Nên:
                                ANTT2013 gồm 2 lớp ANTT2013 là lớp bạn nhắc tới và ANTN2013 ( điểm cũng như ANTN2012 ), sau 3 học kì đầu nếu điểm của bạn ko đạt và ko đủ chỉ tiêu ở lại ANTN thì sẽ đc chuyển về ANTT
                                ANTN là lớp được tuyển sau khi các bạn đã trúng tuyển vào trường và điểm tương đối cao ở 2 khóa đã qua nha bạn,
                                Chúc bạn thi tốt và hi vọng sẽ được gặp bạn ở UIT vào tháng 9 tới ^^!
                                Em biết ANTT thuôc khoa MMT&TT nhưng mà năm 2013 MMT&TT điểm chuẩn là 25 còn ANTT thì chỉ 24.5 nên em khuyên bạn ấy thi thẳng ANTT luôn (0.5đ cũng là cả 1 vấn đề :doubt
                                Còn việc năm nay điểm thế nào thì em thua, em lo là với 60 chỉ tiêu như thế thì điểm có lẽ sẽ chênh lệch kha khá với năm trước :cry: mà trình độ của em cố gắng lắm cũng chỉ được mức năm ngoái thôi (toán 5-6, lý 6-7, av 7-8 chỉ mang tính minh họa :sogood

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X