Announcement

Collapse
No announcement yet.

Cần tư vấn một số điều !

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Cần tư vấn một số điều !

Hiện tại em đang định thi A1 vào UIT và D1 vào OU (CNTT hết ạ). Nếu tình huống xấu nhất là tạch cả 2 :sosad: thì em xin hỏi vài điều:
    1. Mọi năm các trường ĐH nào có tuyển NV2 ngành CNTT ?
    2. Nếu học CĐ thì học ở trường nào thì tốt ?
    3. Học ở các trung tâm như APTECH, NIIT có tốt không ?
    P/s: Các anh chị biết chổ nào bán sách dạy lập trình cho em xin cái địa chỉ, tại em chỉ thích đọc sách giấy, không thích đọc e-book, đi in ra thì hơi bị tốn tiền :byebye:

Originally posted by ColdRain View Post
    Hiện tại em đang định thi A1 vào UIT và D1 vào OU (CNTT hết ạ). Nếu tình huống xấu nhất là tạch cả 2 :sosad: thì em xin hỏi vài điều:
    P/s: Các anh chị biết chổ nào bán sách dạy lập trình cho em xin cái địa chỉ, tại em chỉ thích đọc sách giấy, không thích đọc e-book, đi in ra thì hơi bị tốn tiền :byebye:
    1. Hầu hết các trường dân lập tuyển NV2 CNTT
    2. FPT Polytechnic E nghe nói trường đó được
    3. E chưa học nên chưa biết, nhưng mà em nghe nói trường tư thì đào tạo tốt hơn trường công lập.

Comment

Do điều kiện kinh tế nên mình chỉ muốn học trường công thôi bạn, hết cách mới học trường tư hay các trung tâm :happy:

Comment

1. Có tuyển NV2 hay không thì cái này tùy năm, tùy trường, phải đợi sau khi thi xong mới biết được VD như UIT năm 2012 tuyển thêm (theo thông tin trên báo Thanh niên hồi đó) là 450 chỉ tiêu NV2, tới năm 2013 thì lại không có tuyển thêm NV2
        2. CĐ KHTN là 1 lựa chọn không tệ
        [CENTER]CHỮ KÍ LÀ CÁI GÌ ẤY NHỈ - TỚ CŨNG KO BIẾT NỮA CƠ ::sogood::

Comment

Do điều kiện kinh tế nên mình chỉ muốn học trường công thôi bạn, hết cách mới học trường tư hay các trung tâm :happy:
          FPT Polytechnic 47tr/ 3 năm anh ơi. Bằng ĐH Công nghiệp HCM sau scandal tăng học phí

Comment

dạo này học phí lên nhiều quá :waaaht:

Comment

Originally posted by Pilzer View Post
              FPT Polytechnic 47tr/ 3 năm anh ơi. Bằng ĐH Công nghiệp HCM sau scandal tăng học phí
              Không cần gọi = anh đâu bạn, mình 96-er mà :salute:
              Học phí UIT gần 30tr trong 4.5 năm mà mình còn tính phải đi làm thêm đây :shot:

Comment

+ Nếu trường tuyển đủ số lượng sinh viên rồi thì chắc chắn sẽ không có tuyển NV2 nữa đâu bạn. Theo mình biết thì mỗi trường sẽ được phép tuyển thêm 10% số lượng thực tuyển. Nghĩa là cơ hội trúng tuyển sẽ được tăng lên. Ví dụ trường mình tuyển 660/năm thì sẽ được phép tuyển 660 + 66 (max).
                + Nếu lỡ không may như bạn nói thì bạn có thể học hệ cao đẳng ĐH KHTN. 1vote. Còn ở ngoài Bắc thì nhiều trường lắm... He he
                Chúc bạn ôn tập và thi thật tốt.

Comment

Originally posted by 10520589 View Post
                  + Nếu trường tuyển đủ số lượng sinh viên rồi thì chắc chắn sẽ không có tuyển NV2 nữa đâu bạn. Theo mình biết thì mỗi trường sẽ được phép tuyển thêm 10% số lượng thực tuyển. Nghĩa là cơ hội trúng tuyển sẽ được tăng lên. Ví dụ trường mình tuyển 660/năm thì sẽ được phép tuyển 660 + 66 (max).
                  + Nếu lỡ không may như bạn nói thì bạn có thể học hệ cao đẳng ĐH KHTN. 1vote. Còn ở ngoài Bắc thì nhiều trường lắm... He he
                  Chúc bạn ôn tập và thi thật tốt.
                  Bạn ơi cho mình hỏi CĐ của KHTN là mình có thể lấy điểm thi ĐH bên UIT để làm điểm xét tuyển NV 2 hay là mình phải thi thêm nữa

Comment

Originally posted by disappear3896 View Post
                    Bạn ơi cho mình hỏi CĐ của KHTN là mình có thể lấy điểm thi ĐH bên UIT để làm điểm xét tuyển NV 2 hay là mình phải thi thêm nữa
                    Xét tuyển nha bạn

Comment

Mình khuyên bạn là không nên nghĩ đến tình huống trượt, để tinh thân thoải mái, đỡ áp lực thi
                      cứ nghĩ là mình sẽ qua dc thì hay hơn

Comment

Biết là vậy, mà dân IT thường luôn nghĩ tới tình huống xấu nhất có thể mà :sure:

Comment

LHQC

Collapse
                        Working...
                        X