Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ayp] 7 điều khiến bạn đánh mất thời sinh viên tuyệt vời

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [ayp] 7 điều khiến bạn đánh mất thời sinh viên tuyệt vời

5 điều sinh viên UIT cần biết trong giai đoạn cuối năm học:

Chuẩn bị vào giai đoạn hè, bạn thường làm gì? Đăng ký học lại, học vượt? Tham gia Mùa Hè Xanh? Về quê chơi qua ngày? Hay làm một điều gì đó khác biệt? Sau đây là 5 điều bạn nên đọc để có một mùa hè thật ý nghĩa, tận dụng trọn vẹn những ngày tháng đầy nắng nóng sắp tới nhé

1. SỰ CẠNH TRANH
    IT đã và vẫn đang là ngành hot, tuy nhiên, theo khảo sát chung thì chỉ có 40% Sinh viên ra trường có việc làm, và có đến 63% sinh viên thất nghiệp trong vòng 6 tháng sau khi tốt nghiệp hoặc phải làm trái ngành.Và cơ hội đây: bạn có biết rằng bất cứ thành quả nào cũng phải có sự chuẩn bị xứng đáng? Bạn muốn kết quả cao? – Bạn cần phải có sự chuẩn bị lâu dài. Vậy nên muốn xây dựng ưu thế cạnh tranh cho mình sau này thì đừng ngại gì mà không quyết liệt ngay từ bây giờ bạn nhé!

2. CÁCH THỂ HIỆN BẢN THÂN:
    Kỹ năng hay kiến thức, bạn không cần phải biết tất cả, nhưng bạn cần trang bị ĐỦ - đủ những kiến thức và kỹ năng mà Nhà Tuyển Dụng cần. Mỗi Nhà Tuyển Dụng có hàng ngàn ứng viên gửi hồ sơ và đợi phỏng vấn, và họ chỉ lựa chọn những ứng viên đáp ứng được nhu cầu của họ và biết cách thể hiện thật ấn tượng.

3. HỌC TỪ NHỮNG ÔNG TRÙM CÔNG NGHỆ
    Steve Jobs từng vực dậy cả một đế chế Apple, Mark Zuckerberg là tỉ phú công nghệ trẻ tuổi nhất mọi thời đại, Bill Gate là từng là người giàu nhất thế giới, Nguyễn Hà Đông chưa đầy 3 ngày tạo ra con chim bị ghét nhất thế giới nhưng thu về hơn 1 tỷ đồng mỗi ngày. Họ đã làm như thế nào? Họ chỉ làm những điều đơn giản thôi đó là cố gắng không ngừng mỗi ngày và tích lũy thêm cho mình những kỹ năng khác ngoài cặm cụi với những thuật toán, ký hiệu và con số.

4. CƠ HỘI CHỈ ĐẾN 1 LẦN
    Nếu như ngày xưa Steve Jobs từ chối quay lại Apple thì chưa chắc có một đế chế Apple như hiện nay. Cơ hội chỉ đến một lần trong đời, và mỗi cơ hội lại rẽ chúng ta sang một hướng khác. Và nguy cơ đây: cơ hội đến khi bạn chưa sẵn sàng, thì sao? Khi đó bạn bị loại khỏi cuộc chơi ngay cả khi chưa bắt đầu. Vậy nên hãy tận dụng những tháng hè sắp tới để rèn luyện cho mình những kỹ năng, để sẵn sàng đón đầu cơ hội nhé!

5. DIỄN GIẢ NGUYỄN HỮU TRÍ TRỞ LẠI LẦN NỮA
    Các bạn có nguyên 1 mùa hè phía trước để rèn luyện và chuẩn bị, và đó cũng là lý do buổi Hội thảo Hành trang bạn trẻ thành đạt, anh Nguyễn Hữu Trí chính là người tiếp tục mang lại cho sinh viên những nhận thức quan trọng mà những bạn trẻ cần biết ngay từ khi còn là sinh viên nếu thật sự nghiêm túc với tương lại, thật sự muốn có một sự nghiệp thành công, phát triển bền vững.

Làm sao để khôn ngoan hơn khi thể hiện trúng cái mà nhà tuyển dụng đang cần?
    Làm sao để làm việc hiệu quả hơn?
    Steve Job, Bill Gates, Mark Zurkerbuck đã có tư duy khác biệt như thế nào để trở thành những ông trùm trong giới công nghệ?
    Ở ĐÂU? MẤY GIỜ?

- Thời gian: 8:00 – 12: 00, Thứ 5 Ngày 15/05/2014
    - Địa điểm: Giảng đường 1, trường ĐH Công Nghệ Thông Tin
    - Hotline: 0949 458 649 (Nhi).
    - Xem thêm thông tin tại hoithao.ayp.vn nhé.
    :look_down:
    Hãy nhanh tay đăng ký để có được những tấm vé cuối cùng cho buổi chia sẻ đầy thú vị này tại ĐÂY.
    Hoặc đăng ký tại bàn tư vấn (đặt tại sảnh) để nhận vé mời trực tiếp
    Last edited by tuanta; 09-05-2014, 23:25.

Cống hiến để trưởng thành.

Chúng tôi không hứa sẽ làm bạn vui nhưng chúng tôi hứa sẽ lắng nghe và chia sẻ.

Hãy quan sát chứ đừng nhìn.

Em không hiểu "Thời gian: 8:00 – 12: 00, Thứ 5/15/05" là như thế nào.:sweat:
    Tôi không hối tiếc những gì mình đã làm. Tôi chỉ hối tiếc những gì đã không làm khi có cơ hội!

Comment

Originally posted by 11520537 View Post
      Em không hiểu "Thời gian: 8:00 – 12: 00, Thứ 5/15/05" là như thế nào.:sweat:
      Nghĩa là: " Thời gian: 8:00 – 12:00, Thứ 5, ngày 15/05 " đó bạn.
      ....Sherry Nguyễn....
      http://www.facebook.com/hanhtdn.dalat

Comment

Hi Dương, "Thời gian: 8:00 – 12: 00, Thứ 5/15/05" là hội thảo bắt đầu lúc 8h sáng và kết thúc lúc gần 12h trưa, trong thứ 5 tuần sau (ngày 15) đó bạn

Comment

AYP xin chia sẻ bài viết khá hay dành cho sinh viên UIT - những bạn thật sự mong muốn có một thời sinh viên tuyệt vời, nhà mình cùng đọc, suy ngẫm và hành động nhé:
          THỰC TRẠNG SINH VIÊN HIỆN NAY - 7 ĐIỀU KHIẾN BẠN ĐÁNH MẤT THỜI SINH VIÊN TUYỆT VỜI

Comment

[ayp] 7 điều khiến bạn đánh mất thời sinh viên tuyệt vời

[Bài viết gửi đến những trăn trở của người anh đi trước]

“NHỮNG CON SỐ BIẾT NÓI”: Khảo sát 1500 sinh viên ở TP.HCM: 49% không biết cách học hiệu quả và tốn ít thời gian, 71% chẳng biết tương lai của mình sẽ đi về đâu và 87% không biết mình THỰC SỰ ĐAM MÊ cái gì. Để rồi sau khi ra trường, số sinh viên thất nghiệp trong 3 tháng đầu là 82% và 63% thất nghiệp sau 6 tháng.

Vì sao nhỉ? Cùng xem 7 điều bên dưới nhé.
            1. HỌC "LÊ LẾT" TỪNG NGÀY VÀ THIẾU MUỐI
            2. KHÔNG CÒN TÒ MÒ VỀ MỌI THỨ
            3. QUEN VỚI SỰ TẦM THƯỜNG
            4. NGẠI GIAO TIẾP, SỐNG KHÉP KÍN
            5. NGẠI THAM GIA CÁC CÂU LẠC BỘ, HOẠT ĐỘNG TÌNH NGUYỆN
            6. LẠC TRONG MƠ HỒ
            7. HỌC VÌ ĐIỂM SỐ VÀ BẰNG CẤP.

BẠN ĐANG GẶP BAO NHIÊU ĐIỀU?

"NẾU BẠN GẶP 1 TRONG 7 ĐIỀU TRÊN THÌ HÃY ĐẾN GẶP TRỰC TIẾP ANH NGUYỄN HỮU TRÍ ĐỂ HỌC HỎI"

Anh đã chia sẻ với hơn 49.700 sinh viên tại Tp. Hồ Chí Minh, Đà Nẵng, Hải Phòng, Hà Nội, Cần Thơ, hơn 50 Khóa huấn luyện Awake Your Power: 4.900 học viên, 1.638 giờ dạy.

» 27 tuổi: Người Việt đầu tiên tham gia diễn thuyết tại diễn đàn giáo dục lớn nhất thế giới – Singapore Education Summit.

» 26 tuổi: Người Việt đầu tiên được cấp phép huấn luyện Chương trình “7 thói quen để thành đạt” của Tập đoàn Franklin – Covey (Mỹ).

» 23 tuổi: Lãnh đạo trẻ tuổi xuất sắc nhất Kumon Châu Á Thái Bình Dương.

» 20 tuổi: Chủ tịch Hội sinh viên Việt Nam tại Đại học quốc gia Singapore NUS, là 1 trong 3 sinh viên xuất sắc nhất NUS.

Bạn có thể tìm hiểu nhiều hơn về anh ở đây: http://hoithao.ayp.vn/nguoi-truyen-cam-hung

Là sinh viên, NẾU BÂY GIỜ BẠN CHƯA CHUẨN BỊ ĐỐI DIỆN TRƯỚC VỚI NHỮNG ÁP LỰC THẬT SỰ SAU KHI RA TRƯỜNG thì điều xấu nhất sẽ có thể xảy ra: THẤT NGHIỆP. Đã có những thời điểm bạn thật sự nghiêm túc MONG MUỐN chuẩn bị sẵn sàng cho sự nghiệp tương lai của mình đúng không? Chẳng ai muốn sau này mình rơi vào trạng thái mất phương hướng cả. Tuy nhiên bạn lại không biết mình nên bắt đầu từ đâu và đầu tư thời gian vào đâu… Và làm thế nào để vạch ra chiến lược để RA TRƯỜNG CÓ NGAY 1 CÔNG VIỆC MƠ ƯỚC?

Nếu bạn có những trăn trở trên thì còn chần chờ gì mà không ĐĂNG KÝ NGAY HỘI THẢO TẠI ĐÂY ĐỂ MANG VỀ CHO MÌNH TƯ DUY KHÁC BIỆT CỦA NGƯỜI THÀNH CÔNG, KHẲNG ĐỊNH BẢN THÂN, VÀ TỰ LÀM CHỦ SỰ NGHIỆP CỦA CHÍNH MÌNH..

BẠN SẼ CÙNG ANH NGUYỄN HỮU TRÍ

- Nắm bắt phương pháp tạo ra sự khác biệt - Bí quyết hỗ trợ bạn trong việc xây dựng thương hiệu cá nhân và chinh phục nhà tuyển dụng tương lai

- Sở hữu sức mạnh của những nhận thức mới - Tư duy khác biệt của những người thành công qua câu chuyện "Con dao Nhật Bản"

- Chia sẻ câu chuyện của những bạn trẻ tiên phong và lãnh đạo - Những tấm gương "người thật việc thật" thay đổi cuộc sống nhờ nắm bắt những nhận thức trên.

Từ đó, bạn đánh thức lại đam mê của bản thân, làm sống lại những giấc mơ bị áp lực bài vở giết chết. Bên cạnh đó, bạn còn biết được cách thức để độc lập, tự chủ, kiểm soát cuộc sống, tiếp thu những tư duy để thành đạt

Ở ĐÂU? MẤY GIỜ?

*** Thời gian: 8:00 - 11:30, Thứ 5, 15/05/2014
            *** Địa điểm: Giảng đường 1, Trường ĐH Công nghệ Thông tin (Khu phố 6, phường Linh Trung, quận Thủ Đức)
            *** Hotline: 0949 458 649 (Nhi).
            BẠN RẤT MUỐN THAM GIA?

CHỈ VỚI 2 BƯỚC LÀ CÓ NGAY TÂM VÉ "MIỄN PHÍ" VÀ CƠ HỘI NHẬN QUÀ HẤP DẪN

BƯỚC 1: CLICK vào link bên dưới và đăng kí để nhận vé tham dự: TẠI ĐÂY

BƯỚC 2: CHIA SẺ bài viết để bạn bè của bạn cũng có thể biết và tham dự, vì biết đâu nhờ bạn mà ai đó thay đổi cuộc sống của mình...

BTC sẽ chọn ngẫu nhiên 20 bạn đăng ký sớm nhất và share thông tin để gửi tặng những món quà là Tạp chí AYP – những thông tin, những trải nghiệm cực kỳ thú vị mà cộng đồng AYP muốn sẻ chia cùng bạn.

Cống hiến để trưởng thành.

Chúng tôi không hứa sẽ làm bạn vui nhưng chúng tôi hứa sẽ lắng nghe và chia sẻ.

Hãy quan sát chứ đừng nhìn.

Comment

LHQC

Collapse
            Working...
            X