Announcement

Collapse
No announcement yet.

giúp lổi của quatus

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• giúp lổi của quatus

giúp e cái lỗi này khi em nhúng nios vào quatus 9.0sp2
    cần gấp!

Em vào Assignments->Settings-> General, chọn lại Top level entity cho đúng với tên file hiện tại của em muốn Compilation.
    When we are young, work to learn, NOT to earn.
    E: ninhho At outlook dot com
    M: +8490 3000 670

Comment

Originally posted by 11520272 View Post
      Em vào Assignments->Settings-> General, chọn lại Top level entity cho đúng với tên file hiện tại của em muốn Compilation.
      anh ơi,sao e có 1 file duy nhất làm sao anh mà co anh

Comment

mà hỏi thật anh là h em làm cái mạch cộng trừ,nhân trên kit DE2 là h nên làm theo cái nios này rùi lập trình c là dễ hay là làm theo vẽ mạch là dễ hả anh? e chỉ cần số có 2 chử số vs số có 2 chử số..anh có thời gian rãnh nào trong tuần này thì cho e hỏi để giúp vs anh

Comment

Originally posted by 13520797 View Post
          mà hỏi thật anh là h em làm cái mạch cộng trừ,nhân trên kit DE2 là h nên làm theo cái nios này rùi lập trình c là dễ hay là làm theo vẽ mạch là dễ hả anh? e chỉ cần số có 2 chử số vs số có 2 chử số..anh có thời gian rãnh nào trong tuần này thì cho e hỏi để giúp vs anh
          Làm bằng Nios hay vẽ mạch đều tùy thuộc vào em thấy bên nào thuận tiện nhất. Theo anh vẽ mạch kéo thả có vẻ mấy em khóa trước khá thành thạo.

Comment

Làm bằng Nios hay vẽ mạch đều tùy thuộc vào em thấy bên nào thuận tiện nhất. Theo anh vẽ mạch kéo thả có vẻ mấy em khóa trước khá thành thạo.
            thế bây h để em nhập số vào thì có máy cái switch là e phải làm sao a? e dùng 1 cái switch( từ 0->9) và cái thứ 10 là để e dừng nhập hả ảnh.rồi hay là số có 2 chữ số,rồi e sẽ bật on sw sau đó tắt xuống.rùi nhấn switch để kết thúc quá trình nhập 1 số,nhập qua cái thứ 2.
            rồi e sẽ lưu cái số đó vào cái gì trong De2 a?để mà chuyển thành cái nhị phân có thể cộng?anh có skype ko cho e xin với?hỏi thế này khó qua

Comment

Số có 2 chữ số em xài SW từ 0 đến 7. Chữ số đầu tiên em xài SW từ 0 đến 3, chữ số thứ hai từ SW 4 đến 7, hai chữ số này em mã hóa theo kiểu BCD: 0000 - 0, 0001 -1, 0011 -3...
              Em liên lạc anh qua mail bên dưới.

Comment

Số có 2 chữ số em xài SW từ 0 đến 7. Chữ số đầu tiên em xài SW từ 0 đến 3, chữ số thứ hai từ SW 4 đến 7, hai chữ số này em mã hóa theo kiểu BCD: 0000 - 0, 0001 -1, 0011 -3...
                Em liên lạc anh qua mail bên dưới.
                là mấy cái này chỉ có số từ 4-7 là số hàng chục còn 0-3 là số hàng dv thì làm sao hả anh?
                e đã mail anh rùi

Comment

LHQC

Collapse
                Working...
                X