Announcement

Collapse
No announcement yet.

Tư vấn chọn mua dt motorola moto G

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Tư vấn chọn mua dt motorola moto G

Các bác cho em hỏi là dt motorola làm chất lượng có tốt ko?em đang định mua 1 con moto G mà cũng muốn dùng nó lâu dài chút nên xin hỏi là chất lượng con này có bền ko? hoặc là tư vấn con nào cùng tầm giá mà bền,cấu hình tương đối cao,có rom riết ngon vs support google tốt vì dự làm dev nên tính chạy cho nó ngon.vs em màn hình >5 in là ko chọn, vs nhu cầu camera là ko qtrong.chỉ cần nó bền,chế tác cứng cáp tí vs cấu hình kha khá là dc

em phải nhắm tầm tiền tối đa bao nhiêu đã chứ?
    nếu nhắm giá rẻ thì em có thể xem qua Asus Zenfone 4.5 (bà còn của zenfone 4)
    mà hiện nay vẫn chưa bán, nếu muốn chắc em phải chờ, chạy hệ điều hành android mới nhất, khá mượt mà, camera tốt với công nghệ chụp ảnh PixelMaster, zoom hết cỡ mà chụp vẫn thấy nét, ít vỡ hạt

Comment

Originally posted by 13520797 View Post
      Các bác cho em hỏi là dt motorola làm chất lượng có tốt ko?em đang định mua 1 con moto G mà cũng muốn dùng nó lâu dài chút nên xin hỏi là chất lượng con này có bền ko? hoặc là tư vấn con nào cùng tầm giá mà bền,cấu hình tương đối cao,có rom riết ngon vs support google tốt vì dự làm dev nên tính chạy cho nó ngon.vs em màn hình >5 in là ko chọn, vs nhu cầu camera là ko qtrong.chỉ cần nó bền,chế tác cứng cáp tí vs cấu hình kha khá là dc
      xài OK lắm, hôm bữa mình mua dùm ông anh 1 con bên Hoàng Hà mobile.

Comment

Originally posted by 12520909 View Post
        em phải nhắm tầm tiền tối đa bao nhiêu đã chứ?
        nếu nhắm giá rẻ thì em có thể xem qua Asus Zenfone 4.5 (bà còn của zenfone 4)
        mà hiện nay vẫn chưa bán, nếu muốn chắc em phải chờ, chạy hệ điều hành android mới nhất, khá mượt mà, camera tốt với công nghệ chụp ảnh PixelMaster, zoom hết cỡ mà chụp vẫn thấy nét, ít vỡ hạt
        thì 4.5 tr đổ lại.còn bầy zenfone đó nhìn cứ theo thời thế nào ấy.có thọ nổi 2 năm ko?của rẻ mà cấu hình sấm thì cách gì cũng có vd này kia

Comment

Originally posted by homeboy View Post
          xài OK lắm, hôm bữa mình mua dùm ông anh 1 con bên Hoàng Hà mobile.
          vấn đề là có lâu dài ko ấy.chứ ngắn ngắn thì cũng khó đánh giá.thí dụ như máy con đời trước ấy.xem chất lượng gia công có bền ko ấy?

Comment

vậy chắc em tìm LG LTE3
            -màn hình HD 4.7 inches (~312 ppi mật độ điểm ảnh) ==>mật độ điểm ảnh cao vầy thì khó nhận ra vỡ hạt laster:
            phải công nhận màn hình LG làm ra rất đẹp, hiển thị sáng cao, màu sắc trung thực
            -Dual Core (2 nhân),1.5 GHz
            -Ram 2GB
            -bộ nhớ 8GB => thường thì hệ điều hành chiếm 4GB vậy thì còn 4 GB trống để cài các thứ, còn lưu trữ dữ liệu em nên mua thêm thẻ nhớ, ko hẳn do bộ nhớ máy ít mà là lưu trữ dữ liệu trong bộ nhớ trong rất nguy hiểm, lỡ lỗi rom là mất hết, smartphone nào chả vậy, máy có hỗ trợ khe cắm thẻ nhớ
            -android 4.1, hiện nay đã có rom 4.4 và được hỗ trợ nhiều,khá nhiều rom, ở VN thì có lgviet hỗ trợ
            -pin : 2540mAh 2 viên, vì là máy Hàn mà, máy anh LTE2 2100mAh cấu hình tương đương , pin sử dụng tầm 1 ngày, còn 2540mAh chắc chắn ngon hơn nhiều, chỉ có cái thiết kế LTE3 mặt sau ko được đẹp cho lắm
            ================================================
            độ bền: bền hơn samsung, anh làm rơi rớt 4 lần rồi chưa hỏng, chất lượng LG ngày nay càng ngày càng tốt ra thấy rõ, nhiều người có xu hướng chuyển qua LG về giá cả hợp lí cũng như chất lượng :go:
            ======> mua máy này phải chấp nhận xách tay rồi, đừng mua LTE2 vì hiện nay LTE2 có hàng dựng, lựa chọn mệt, pin cũng ko ngon bằng LTE3

:sunglasses:
            Last edited by 12520909; 06-06-2014, 10:05.

Comment

Em cũng mới bị hư cái Sky A760 huyền thoại (xài hơn 1 năm rồi), tính thi xong đại học mua máy mới (~3tr) chưa biết nên mua cái nào, smartphone hiện giờ như cái rừng :sweat:

Comment

Originally posted by ColdRain View Post
                Em cũng mới bị hư cái Sky A760 huyền thoại (xài hơn 1 năm rồi), tính thi xong đại học mua máy mới (~3tr) chưa biết nên mua cái nào, smartphone hiện giờ như cái rừng :sweat:
                Có thành rừng mới có nhiều chọn lựa chứ nhỉ? Đang xài sky thì giờ mua hàng xách tay ấy, chuẩn luôn. Tầm 3tr thiếu gì dt xách tay Hàn, LTE2,3 hoặc SS S2 ấy
                Nếu không mua Zen5 ấy, mượt mà

Comment

thì 4.5 tr đổ lại.còn bầy zenfone đó nhìn cứ theo thời thế nào ấy.có thọ nổi 2 năm ko?của rẻ mà cấu hình sấm thì cách gì cũng có vd này kia
                  Em xài LG GK gần năm, của rẻ cấu hình sấm đây, tới giờ vẫn ngon :shy:

Comment

Moto G con cưng của GG nên rom riết là nhất rồi ạ. Giờ mua phone phải kiếm con nào nhiều rom ngon, dễ phá mới thú. Xài mấy con Hàn mà gặp con chẳng có rom cook, mua về xài nản lắm.. E thích nhất khoản nhiều ROM vọc
                    Thích nhiều ROM tham khảo thêm dòng Nexus ấy
                    Last edited by PrimeStar; 14-07-2014, 14:40.

Comment

LHQC

Collapse
                    Working...
                    X