Announcement

Collapse
No announcement yet.

Về cách tính điểm theo khu vực

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Về cách tính điểm theo khu vực

Điểm chuẩn của trường năm nay là 26.5 ngành KTMT cho thí sinh ở khu vực 3
    Em ở khu vực 1, tổng tất cả điểm nhân hệ số, điểm ưu tiên khu vực là 26
    Theo em được biết thì điểm chuẩn đó sẽ giảm cho thí sinh ở khu vực lân cận, nếu vậy thì khu vực 1 điểm chuẩn còn 25. Em thi 26 điểm (kể cả điểm ưu tiên khu vực) vậy em có được đậu vào trường ko ạ
    Mong mọi người trả lời giúp

Em chỉ đủ đậu các chương trình đặc biệt (tiên tiến hoặc chất lượng cao thôi) còn ngành KTMT thì em không vào được nhé !

Comment

Originally posted by tansieupra View Post
      Điểm chuẩn của trường năm nay là 26.5 ngành KTMT cho thí sinh ở khu vực 3
      Em ở khu vực 1, tổng tất cả điểm nhân hệ số, điểm ưu tiên khu vực là 26
      Theo em được biết thì điểm chuẩn đó sẽ giảm cho thí sinh ở khu vực lân cận, nếu vậy thì khu vực 1 điểm chuẩn còn 25. Em thi 26 điểm (kể cả điểm ưu tiên khu vực) vậy em có được đậu vào trường ko ạ
      Mong mọi người trả lời giúp
      Chào em,

Tổng điểm của em trên trang tra cứu có ghi là đã nhân toán hệ số 2 và cộng điểm khu vực và điểm ưu tiên rồi. Tức là sau khi cộng điểm ưu tiên khu vực 1 em mới được 26 điểm. Như vậy đâu có chuyện hạ xuống 25 nữa đâu em. Với điểm của em, em có thể nhập học các chương trình tiên tiến, chương trình chất lượng cao mà.

Thân ái,
      Trí Dũng

Comment

Chào thầy,
        cho em hỏi với các chương trình này thì khi đủ điểm nhà trường sẽ gửi giấy báo nhập học về hay như thế nào ạ

Comment

Originally posted by phucrua831 View Post
          Chào thầy,
          cho em hỏi với các chương trình này thì khi đủ điểm nhà trường sẽ gửi giấy báo nhập học về hay như thế nào ạ
          Chào em,

Như những năm trước thì sau khi các em làm thủ tục nhập học của ngành chính xong sẽ được phát hồ sơ đăng ký vào chương trình đặc biệt nếu có yêu cầu vì các năm trước tuyển chương trình tiên tiến và chất lượng cao với điểm tuyển sinh bằng với điểm của chương trình thường. Tuy nhiên năm nay thì điểm tuyển của chương trình tiên tiến và chất lượng cao lại thấp hơn nên tôi cũng không rõ quy trình năm nay như thế nào.

Em chờ thêm thông báo chính thức của trường nhé.

Thân ái,
          Trí Dũng

Comment

Originally posted by dungvt View Post
            Chào em,

Như những năm trước thì sau khi các em làm thủ tục nhập học của ngành chính xong sẽ được phát hồ sơ đăng ký vào chương trình đặc biệt nếu có yêu cầu vì các năm trước tuyển chương trình tiên tiến và chất lượng cao với điểm tuyển sinh bằng với điểm của chương trình thường. Tuy nhiên năm nay thì điểm tuyển của chương trình tiên tiến và chất lượng cao lại thấp hơn nên tôi cũng không rõ quy trình năm nay như thế nào.

Em chờ thêm thông báo chính thức của trường nhé.

Thân ái,
            Trí Dũng
            Thưa thầy, vậy người ta có nói Điểm sàn trúng tuyển vào trường đối với học sinh phổ thông khu vực 3 là: 26 điểm (đã nhân hệ số 2 môn Toán).
            Em 26 điểm, vậy em có được học vào KTMT ko ạ

Comment

Thưa thầy, vậy người ta có nói Điểm sàn trúng tuyển vào trường đối với học sinh phổ thông khu vực 3 là: 26 điểm (đã nhân hệ số 2 môn Toán).
              Em 26 điểm, vậy em có được học vào KTMT ko ạ
              Chào em,

Em được vào chương trình chất lượng cao của Khoa KTMT. Điều kiện học tập được ưu ái hơn nhiều so với lớp chính quy.

Thân ái,
              Trí Dũng

Comment

Originally posted by dungvt View Post
                Chào em,

Em được vào chương trình chất lượng cao của Khoa KTMT. Điều kiện học tập được ưu ái hơn nhiều so với lớp chính quy.

Thân ái,
                Trí Dũng
                Dạ e cám ơn thầy nhìu, nhưng thầy cho e hỏi, tại sao điểm thấp hơn... lại được ưu ái điều kiện học tập hơn ạ

Comment

^ tất nhiên là vì đóng tiền gấp mấy lần người ta rồi bạn.
                  /Thầy Dũng cho em hỏi nếu đông người vào mấy chương trình đặc biệt thì có tăng điểm không ạ. Hay đó đã là mức cố định rồi.

Comment

Dạ e cám ơn thầy nhìu, nhưng thầy cho e hỏi, tại sao điểm thấp hơn... lại được ưu ái điều kiện học tập hơn ạ
                    /Thầy Dũng cho em hỏi nếu đông người vào mấy chương trình đặc biệt thì có tăng điểm không ạ. Hay đó đã là mức cố định rồi.
                    Chào các em,

Thầy Hiệu trưởng đã ký quyết định rồi thì cứ theo quyết định mà làm thôi, không tăng đâu em.
                    Đúng như bạn nói đó, tiền nhiều hơn thì điều kiện phải được ưu ái hơn chứ.

Thân ái,
                    Trí Dũng

Comment

Các ban thí sinh lưu ý điểm chuẩn nhà trường dã ban hành theo quyết định của hội đông tuyển sinh, sẽ không có hạ điểm hay lấy theo chỉ tiêu....theo các tin đồn không chính thống.
                      Thông tin về chương trình đặc biết em xem câu hỏi số 9 tại topic

Comment

LHQC

Collapse
                      Working...
                      X