Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hỏi nhanh đáp gọn về GIẤY BÁO NHẬP HỌC

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Hỏi nhanh đáp gọn về GIẤY BÁO NHẬP HỌC

Các bạn có thể tra cứu giấy báo nhập học dự kiến online ở: http://tuyensinh.uit.edu.vn/componen.../?func=nhaphoc
    Các câu hỏi về khai lý lịch SV các bạn hỏi ở http://forum.uit.edu.vn/threads/47126
    Last edited by toannv; 01-08-2014, 20:16.

Em xin hỏi 2 việc:

1)Ở mục 6 lý lich sinh viên trong phần "Hướng dẫn làm hồ sơ nhập học" thì em chỉ cần khai báo trên web "khaibaolylich" thôi là xong đúng không ạ?

2)Trong "Đơn đăng ký ở ngoại trú", cuối đơn có phần "Kèm theo :Giấy đăng ký tạm trú tại địa chỉ (5)". Em xin hỏi là nếu không có giấy đăng ký tạm trú ( do em đang thường trú ở HCM, cũng thuận tiện việc theo học tại trường) thì có cần giấy tờ gì khác ví dụ như bản photo hộ khẩu không ạ?

Em cám ơn!

Comment

Originally posted by danx123 View Post
      Em xin hỏi 2 việc:

1)Ở mục 6 lý lich sinh viên trong phần "Hướng dẫn làm hồ sơ nhập học" thì em chỉ cần khai báo trên web "khaibaolylich" thôi là xong đúng không ạ?

2)Trong "Đơn đăng ký ở ngoại trú", cuối đơn có phần "Kèm theo :Giấy đăng ký tạm trú tại địa chỉ (5)". Em xin hỏi là nếu không có giấy đăng ký tạm trú ( do em đang thường trú ở HCM, cũng thuận tiện việc theo học tại trường) thì có cần giấy tờ gì khác ví dụ như bản photo hộ khẩu không ạ?

Em cám ơn!
      1. Em khai xong, nhấn nút lưu. Hệ thống sẽ tải về cho em 1 file PDF, em in ra, xin chữ ký và dấu. Ngày nhập học em mang đi nộp.
      2. Em cứ điền hết các mục. Không cần photo Hộ khẩu.

Comment

liệu chiều nay có xem đc giấy báo online k ạ ?

Comment

Originally posted by hoangtukhoc View Post
          liệu chiều nay có xem đc giấy báo online k ạ ?
          Hiện nay giấy báo có thể xem được rồi. Tuy nhiên, em chờ một chút để chuẩn bị hệ thống. Dự kiến chậm nhất tối nay sẽ công bố.

Comment

Originally posted by toannv View Post
            Hiện nay giấy báo có thể xem được rồi. Tuy nhiên, em chờ một chút để chuẩn bị hệ thống. Dự kiến chậm nhất tối nay sẽ công bố.
            Có bản chính thức hả a? Em hỏi thêm tí là lúc chiều em có xem qua được tí tối nay vẫn xem lại được chứ a?

Comment

Nếu em khai báo sơ yếu lí lịch xong. Mà bị mất file pdf thì có được tải lại không ạ
              Last edited by honghai2196; 01-08-2014, 18:01.

Comment

Originally posted by honghai2196 View Post
                Nếu em khai báo sơ yếu lí lịch xong. Mà bị mất file pdf thì có được tải lại không ạ
                Cách 1: Em quay lại link đó, sau đó kiểm tra một lần nữa các thông tin và nhấn nút lưu một lần nữa.
                Cách 2: ..

Originally posted by Tienthang View Post
                Có bản chính thức hả a? Em hỏi thêm tí là lúc chiều em có xem qua được tí tối nay vẫn xem lại được chứ a?
                Bản chính thức bằng giấy thì sẽ gởi cho các bạn vào ngày 08/08
                Bản dự kiến trên web sẽ có trong tối nay. Bản hồi chiều là bản ... chưa hoàn thiện, để tránh bị nhiều thông tin nên bản chiều nay đã bị cắt.
                Last edited by toannv; 08-08-2014, 12:50. Reason: Ngày 08/08 Bộ GDDT công bố điểm sàn

Comment

Khu vực Quận Tân Phú, TP.HCM thì khi nào có giấy báo nhập học bằng giấy chính thức ạ

Comment

nhưng ngày 11 là nhập học mà????????

Comment

Bản chính thức bằng giấy thì sẽ gởi cho các bạn vào ngày 11/08
                      cho e hỏi là trên forum ghi 11/8 lên đăng kí rồi mà 11/8 trường mới gởi là sao ạ

Comment

Originally posted by honghai2196 View Post
                        Khu vực Quận Tân Phú, TP.HCM thì khi nào có giấy báo nhập học bằng giấy chính thức ạ
                        Cái này thì Tôi chịu thì theo qui trình, các giấy báo sẽ được chuyển cho Sở để đưa về nơi các bạn nộp hồ sơ.
                        Tuy nhiên, từ tối nay bạn có thể xem giấy báo dự kiến trên mạng :-)

Originally posted by Linh Nguyen View Post
                        nhưng ngày 11 là nhập học mà????????
                        Đúng rồi em. Khi nhập học bạn có thể "nợ" giấy báo nhập học.

Comment

Cái này thì Tôi chịu thì theo qui trình, các giấy báo sẽ được chuyển cho Sở để đưa về nơi các bạn nộp hồ sơ.
                          Tuy nhiên, từ tối nay bạn có thể xem giấy báo dự kiến trên mạng :-)

Đúng rồi em. Khi nhập học bạn có thể "nợ" giấy báo nhập học.
                          Thế nhưng thầy ơi lúc gửi giấy báo thì gửi về trường THPT của em(dưới quê em) ,và lúc đó thì em đã lên tp hcm đăng kí nhập học rồi ,chẳng lẽ gia đình em phải lại trường THPT nhận tồi gửi thư ngược lại cho em ạ .Như vậy thì bất tiện quá, mong thầy xem xét

Comment

Originally posted by mckunst View Post
                            Thế nhưng thầy ơi lúc gửi giấy báo thì gửi về trường THPT của em(dưới quê em) ,và lúc đó thì em đã lên tp hcm đăng kí nhập học rồi ,chẳng lẽ gia đình em phải lại trường THPT nhận tồi gửi thư ngược lại cho em ạ .Như vậy thì bất tiện quá, mong thầy xem xét
                            Chứ chờ giấy báo về đến nơi thì mấy bạn khác đã nhập học rồi. Khi nhập học em được "nợ" giấy này mà.

Comment

Công nhận trường bắt nhập học sớm vầy bất cập quá. Trong khi BGD chưa ra điểm sàn nữa, theo qui định thì trường không được phép công bố điểm chuẩn với trúng tuyển này nọ mới phải (dù biết điểm chắc chắn hơn sàn).

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X