Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hỏi nhanh đáp gọn về GIẤY BÁO NHẬP HỌC

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Chưa coi được giấy báo nữa lo quá!:cry:

Comment

Originally posted by bkuma003 View Post
      Công nhận trường bắt nhập học sớm vầy bất cập quá. Trong khi BGD chưa ra điểm sàn nữa, theo qui định thì trường không được phép công bố điểm chuẩn với trúng tuyển này nọ mới phải (dù biết điểm chắc chắn hơn sàn).
      Trường làm đúng quy định mà em, văn bản của trường đưa ra là Điểm chuẩn dự kiến , còn nhập học sau 11/8 là đúng quy định của bộ, khi đó các trường được phép phát giấy báo cho Tân Sinh viên

Originally posted by Vinh Phuc Luu View Post
      Chưa coi được giấy báo nữa lo quá!:cry:
      Sẽ sớm trong hôm nay thôi em
      "We hold information,we own the world"
      ------------o0o------------

Comment

Công nhận trường bắt nhập học sớm vầy bất cập quá. Trong khi BGD chưa ra điểm sàn nữa, theo qui định thì trường không được phép công bố điểm chuẩn với trúng tuyển này nọ mới phải (dù biết điểm chắc chắn hơn sàn).
        Chào em,

Tôi trả lời với lập luận riêng tư thôi nhé, không phải thông tin chính thức từ trường nhé.

Thế là thế này. Nếu mà 1 công dân đủ điều kiện để thi hành nghĩa vụ quân sự thì phải tham gia thi hành nghĩa vụ quân sự. Một thông tin khác là nếu là sinh viên đại học (hình như là lần thứ 1, tức là lần đầu tiên học đại học, thông tin này nhờ bạn nào kiểm chứng lại) thì được tạm hoãn thi hành nghĩa vụ quân sự. Như vậy nếu trúng tuyển mà chưa nhập học thì vẫn chưa là sinh viên, do đó vẫn phải thi hành nghĩa vụ quân sự nếu được gọi. Ví dụ ngay ngày mai em nhận được giấy gọi đi nghĩa vụ thì em tạm thời gác bút nghiên lên đường phục vụ tổ quốc cái đã.

Các thông tin nằm ngoài lập luận trên của tôi hoàn toàn là suy đoán thêm của người đọc, tôi không chịu trách nhiệm.

Thân ái,
        Trí Dũng

Comment

Chào em
          Ít giờ nữa em có thể tra cứu giấy báo nhập học online nội dung giống hệt bản giấy. Em có thể làm theo các hướng dẫn trong đó để nhập học. Giấy báo bản giấy khi nào nhận nhờ gia đình gửi vào nộp sau thậm chí giấy báo bị lạc mất em vẫn nhập học bình thường được. Là dân CNTT tại sao phải câu nệ 1 tờ giấy ?

Comment

Yeeeeeeeeeee coi được giấy báo rồi các bạn bè ơi:byebye:

Comment

Originally posted by honghai2196 View Post
              Nếu em khai báo sơ yếu lí lịch xong. Mà bị mất file pdf thì có được tải lại không ạ
              Nếu mất file thì em vào lại link http://student.uit.edu.vn/khaibaolylich để down lại (nếu file đã bị xóa thì em nhấn nút lưu hệ thống sẽ tạo lại).

Hiện nay các em có thể tra cứu được rồi đó.

Comment

Originally posted by dungvt View Post
                Chào em,

Tôi trả lời với lập luận riêng tư thôi nhé, không phải thông tin chính thức từ trường nhé.

Thế là thế này. Nếu mà 1 công dân đủ điều kiện để thi hành nghĩa vụ quân sự thì phải tham gia thi hành nghĩa vụ quân sự. Một thông tin khác là nếu là sinh viên đại học (hình như là lần thứ 1, tức là lần đầu tiên học đại học, thông tin này nhờ bạn nào kiểm chứng lại) thì được tạm hoãn thi hành nghĩa vụ quân sự. Như vậy nếu trúng tuyển mà chưa nhập học thì vẫn chưa là sinh viên, do đó vẫn phải thi hành nghĩa vụ quân sự nếu được gọi. Ví dụ ngay ngày mai em nhận được giấy gọi đi nghĩa vụ thì em tạm thời gác bút nghiên lên đường phục vụ tổ quốc cái đã.

Các thông tin nằm ngoài lập luận trên của tôi hoàn toàn là suy đoán thêm của người đọc, tôi không chịu trách nhiệm.

Thân ái,
                Trí Dũng
                Em đã hiểu, cảm ơn anh. UIT quá khéo, đúng là chọn không lầm.

Originally posted by hiepnt View Post
                Chào em
                Ít giờ nữa em có thể tra cứu giấy báo nhập học online nội dung giống hệt bản giấy. Em có thể làm theo các hướng dẫn trong đó để nhập học. Giấy báo bản giấy khi nào nhận nhờ gia đình gửi vào nộp sau thậm chí giấy báo bị lạc mất em vẫn nhập học bình thường được. Là dân CNTT tại sao phải câu nệ 1 tờ giấy ?
                Em đọc thông báo nhập học thì nghĩ giấy báo trúng tuyển bắt buộc phải có (vì không thấy "nếu có"). Nên nghĩ là bất cập vì trong khi giấy tờ chưa đủ thì lại phải lên làm thủ tục rồi gửi lên gửi xuống. Nhưng giờ biết trường nhập học sớm là có lý do, em cũng không thắc mắc gì nữa. Cảm ơn mấy anh nhiệt tình giải đáp.

Comment

Chào bạn,
                  Nếu như chưa nhận giấy báo nhập học kịp thì em cứ làm thủ tục hồ sơ nhập học bình thường và sẽ bổ sung sau.

Em đọc thông báo nhập học thì nghĩ giấy báo trúng tuyển bắt buộc phải có (vì không thấy "nếu có"). Nên nghĩ là bất cập vì trong khi giấy tờ chưa đủ thì lại phải lên làm thủ tục rồi gửi lên gửi xuống. Nhưng giờ biết trường nhập học sớm là có lý do, em cũng không thắc mắc gì nữa. Cảm ơn mấy anh nhiệt tình giải đáp.

Comment

Lúc làm hồ sơ nhập học, bên nhà trường có thông báo phải có giấy:
                    Giấy chứng nhận đăng ký nghĩa vụ quân sự do Ban chỉ huy quân sự cấp quận – huyện cấp và Giấy xác nhận đăng ký vắng mặt do Ban chỉ huy quân sự cấp phường – xã nơi cư trú cấp (nếu có)
                    Em xin được hỏi:
                    1. Em chưa đủ 18 tuổi (đến tháng 10) thì không cần giấy: "Giấy xác nhận đăng ký vắng mặt do Ban chỉ huy quân sự cấp phường – xã nơi cư trú cấp" đúng không ạ ?
                    2. Bên phường em yêu cầu có giấy báo mới chịu cấp Giấy chứng nhận đăng ký nghĩa vụ quân sự. Mà đến ngày 11/08/2014 đã nhập học và đồng thời gửi giấy báo, vậy em phải giải quyết như thế nào ?

Comment

sao hồi chiều e coi là: giấy báo nhập học
                      h coi lên lại: giấy báo nhập học dự kiến là sao???
                      v e có đậu k :3

Comment

Em cũng có câu hỏi tương tự bạn Kanglouis , Nếu muốn lấy giấy chứng nhận nghĩa đăng ký nghĩa vụ quân sự thì người ta yêu cầu giấy báo, nhưng 11/8 mới gửi thì làm sao mà hoàn tất giấy tờ để nhập học được ạ ?

Comment

Chào em,

Tôi đã nói đấy chỉ là lập luận của riêng tôi, không phải thông tin chính thức của trường. Cho nên em nói chưa chính xác, UIT có gì đâu mà khéo.

Thân,
                          Trí Dũng

Comment

Chào các em,

Các em đọc lại câu về nghĩa vụ quân sự có chữ (nếu có) ở cuối kìa, các em phải hết sức cẩn thận với văn tiếng Việt chứ.

Giấy chứng nhận đăng ký nghĩa vụ quân sự do Ban chỉ huy quân sự cấp quận – huyện cấp và Giấy xác nhận đăng ký vắng mặt do Ban chỉ huy quân sự cấp phường – xã nơi cư trú cấp (nếu có)
                            Thân ái,
                            Trí Dũng

Comment

LHQC

Collapse
                            Working...
                            X